Koha 23.11.08.001 - en to cy translation catalogue (687 entries)

en: Type
cy: Math

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Amount
cy: Swm

en: Amount outstanding
cy: Swm dyledus

en: Total due
cy: Cyfanswm

en: None
cy: Dim trefn

note: SCRIPT
en: Clear date
cy: Clirio dyddiad

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Print
cy: Argraffu

note: For the first occurrence, %1$s:  HOLDS.count | html
en: (%s total)
cy: (%s cyfanswm)

en: Title
cy: Teitl

en: Expires on
cy: Dyddiad dod i ben:

en: Priority
cy: Blaenoriaeth

en: Notes
cy: Nodiadau

en: Status
cy: Statws

en: Suspend
cy: Atal

en: Modify
cy: Addasu

note: BUTTON
en: Close
cy: Cau

en: Save
cy: Cadw

en: Cancel
cy: Canslo

en: Resume
cy: Ailddechrau

en: Suspend all holds
cy: Atal pob eitem ar gadw

en: Home
cy: Hafan

en: Author
cy: Awdur

en: Date
cy: Dyddiad

en: Item lost
cy: Eitem ar goll

note: %1$s:  checkout_patron.firstname | html %2$s:  checkout_patron.surname | html %3$s:  IF ( checkout_patron.cardnumber ) %4$s:  checkout_patron.cardnumber | html %5$s:  END
en: Checked out to %s %s %s(%s)%s
cy: Allgofnodwyd i %s %s %s(%s)%s

en: Checked out
cy: Allgofnodwyd

note: For the first occurrence, %1$s:  Branches.GetName( transfertfrom ) | html %2$s:  Branches.GetName( transfertto ) | html %3$s:  transfertwhen | $KohaDates
en: In transit from %s to %s since %s
cy: Ar y ffordd o %s i %s ers %s

en: On hold
cy: Ar gadw

en: Item withdrawn
cy: Eitem a dynnwyd o stoc

note: For the first occurrence, %1$s:  IF restricted_lib
en: Not for loan %s
cy: Nid i'w benthyg %s

en: Item damaged
cy: Eitem a ddifrodwyd

en: On order
cy: Ar archeb

note: %1$s:  IF restricted_lib
en: Available %s
cy: Ar gael %s

en: Languages
cy: Ieithoedd

note: A
en: Switch languages
cy: Newid iaith

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s %s %s Koha online %s
cy: %s %s %s Koha ar-lein %s

en: Help
cy: Cymorth

en: Your cart is empty.
cy: Mae eich ffolder yn wag

note: A
en: Collect items you are interested in
cy: Casglu eitemau o ddiddordeb i chi

en: Cart
cy: Ffolder

note: A
en: Show lists
cy: Dangos rhestrau

en: Lists
cy: Rhestrau

en: Public lists
cy: Rhestrau cyhoeddus

en: No private lists
cy: Dim rhestrau preifat

en: New list
cy: Rhestr newydd

en: Log in to create your own lists
cy: Mewngofnodi i greu rhestrau eich hun

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Log in to your account
cy: Mewngofnodi i'ch cyfrif

en: Search history
cy: Hanes chwilio

note: A
en: View your search history
cy: Gweld eich hanes chwilio

en: Clear
cy: Clirio

note: A
en: Delete your search history
cy: Dileu eich hanes chwilio

en: Library catalog
cy: Catalog llyfrgell

en: Subject
cy: Pwnc

en: Series
cy: Cyfres

en: Call number
cy: Rhif dosbarth

en: All libraries
cy: Pob llyfrgell

note: OPTGROUP
en: Libraries
cy: Llyfrgelloedd

note: OPTGROUP
en: Groups
cy: Grwpiau

note: BUTTON
en: Search
cy: Chwilio

en: Advanced search
cy: Chwiliad manwl

en: Browse by hierarchy
cy: Pori yn ôl hierarchaeth

en: Authority search
cy: Chwiliad awdurdod

en: Recent comments
cy: Sylwadau diweddar

en: Tag cloud
cy: Cwmwl tagiau

en: Subject cloud
cy: Cwmwl pynciau

en: Most popular
cy: Mwyaf poblogaidd

en: Purchase suggestions
cy: Awgrymiadau pwrcasu

en: Library
cy: Llyfrgell

en: Local login
cy: Mewngofnodiad lleol

en: Password:
cy: Cyfrinair:

note: INPUT type=submit
en: Log in
cy: Mewngofnodi

en: Title:
cy: Teitl:

en: Barcode
cy: Côd bar

en: Submit
cy: Cynnig

note: %1$s:  IF template.name.match('opac-main.tt')
en: Powered by %s
cy: Pwerwyd gan %s

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete your search history?
cy: Dileu eich hanes chwilio. Ydych chi'n siwr?

en: Save to your lists
cy: Cadw i'ch rhestrau

en: (remove)
cy: (tynnu i ffwrdd)

en: In your cart
cy: Yn eich ffolder

en: Add to your cart
cy: Ychwanegu i'ch ffolder

en: Unhighlight
cy: Di-amlygu

en: Highlight
cy: Amlygu

en: Save record
cy: Cadw cofnod

en: More searches
cy: Mwy o chwiliadau

en: Search for this title in:
cy: Chwilio am deitl hwn yn:

en: Refine your search
cy: Mireinio eich chwiliad

en: Availability
cy: Argaeledd

note: %1$s:  FOREACH relate IN related %2$s:  relate.related_search | html %3$s:  END
en: (related searches: %s%s%s)
cy: (chwiliadau perthynol: %s%s%s)

en: Authors
cy: Awduron

en: Titles
cy: Teitlau

en: Topics
cy: Pynciau

en: Places
cy: Lleoedd

en: Item types
cy: Mathau o eitem

en: Collections
cy: Casgliad

en: Show more
cy: Dangos mwy

en: Messages for you
cy: Negeseuon i chi

note: %1$s:  message.message_date | $KohaDates %2$s:  Branches.GetName(message.branchcode) | html
en: Written on %s by %s
cy: Ysgrifenwyd ar %s gan %s

en: Show the top
cy: Dangos y top

en: 10 titles
cy: 10 teitl

en: 15 titles
cy: 15 teitl

en: 20 titles
cy: 20 teitl

en: 30 titles
cy: 30 teitl

en: 40 titles
cy: 40 teitl

en: 50 titles
cy: 50 teitl

en: 100 titles
cy: 10 teitl

en: From:
cy: O:

en: Limit to:
cy: Cyfyngu i:

en: All item types
cy: Pob math o eitem

en: Limit to:
cy: Cyfyngu i:

en: All collections
cy: Pob casgliad

en: Acquired in the last:
cy: Cafwyd yn ystod y cyfnod diweddaraf isod:

en: 3 months
cy: 3 mis

en: 6 months
cy: 6 mis

en: 12 months
cy: 12 mis

en: No limit
cy: Dim cyfyngiad

en: First
cy: Cyntaf

en: Previous
cy: Blaen

en: Relevance
cy: Perthnasedd

note: OPTGROUP
en: Popularity
cy: Poblogrwydd

en: Popularity (most to least)
cy: Poblogrwydd (trefn ddisgynnol)

en: Popularity (least to most)
cy: Poblogrwydd (trefn esgynnol)

en: Author (A-Z)
cy: Awdur (A-Z)

en: Author (Z-A)
cy: Awdur (Z-A)

en: Call number (0-9 to A-Z)
cy: Rhif dosbarth (0-9 to A-Z)

en: Call number (Z-A to 9-0)
cy: Rhif dosbarth (Z-A to 9-0)

note: OPTGROUP
en: Dates
cy: Dyddiadau

en: Publication/Copyright date: Newest to oldest
cy: Dyddiad cyhoeddi/hawlfraint: Hynaf i ddiweddaraf

en: Publication/Copyright date: Oldest to newest
cy: Dyddiad cyhoeddi/hawlfraint: Diweddaraf i hynaf

en: Acquisition date: Newest to oldest
cy: Dyddiad caffael: Diweddaraf i hynaf

en: Acquisition date: Oldest to newest
cy: Dyddiad caffael: Hynaf i ddiweddaraf

en: Title (A-Z)
cy: Teitl (A-Z)

en: Title (Z-A)
cy: Teitl (Z-A)

en: Delete
cy: Dileu

en: No cover image available
cy: Dim delwedd clawr ar gael

note: IMG
en: See Baker & Taylor
cy: Gweler Baker & Taylor

note: IMG
en: Cover image
cy: Delwedd clawr

en: Add tag
cy: Atodi tag

note: INPUT type=submit name=tagbutton
en: Add
cy: Ychwanegu

en: Save to another list
cy: Cadw i restr arall

en: Remove from this list
cy: Dileu o'r rhestr hon

en: Save to lists
cy: Cadw i Restrau

en: Add to cart
cy: Ychwanegu i ffolder

en: Summary
cy: Crynodeb

en: Tags
cy: Tagiau

en: Checkout history
cy: Hanes allgofnodi

en: Name
cy: Enw

note: %1$s:  errno | html
en: Error %s
cy: Gwall %s

en: You are not authorized to view this page.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i weld y cofnod hwn.

en: An error occurred while processing your request.
cy: Mae gwall wedi digwydd yn ystod prosesu eich cais.

en: Send email
cy: Anfon email

en: (Required)
cy: (Gofynnol)

en: (Optional)
cy: (Dewisol)

en: (Optional, default 1)
cy: (Dewisol, rhagosodiad 1)

en: (Optional, default 0)
cy: (Dewisol, rhagosodiad 0)

en: Search
cy: Chwilio

en: Scan
cy: Sganio

en: Explain
cy: Esbonio

note: For the first occurrence, %1$s:  IF ( LibraryNameTitle ) %2$s:  LibraryNameTitle | html %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s%s%sKoha online%s catalog
cy: %s%s%sKoha ar-lein%s catalog

en: Normal view
cy: Golwg arferol

en: MARC view
cy: golwg MARC

en: ISBD view
cy: Golwg ISBD

note: %1$s:  bibliotitle | html
en: MARC view: %s
cy: Golwg MARC: %s

note: %1$s:  bibliotitle | html %2$s:  biblio.biblionumber | html
en: %s (Record no. %s)
cy: %s (Cofnod rh. %s)

en: Holdings
cy: Daliadau

en: No items available.
cy: Dim eitemau ar gael.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Loading
cy: Yn llwytho

note: SCRIPT
en: Sorry, plain view is temporarily unavailable
cy: Ymdiheuriadau, nid yw golwg plaen ar gael ar hyn o bryd

en: Error:
cy: Gwall:

note: %1$s:  total | html %2$s:  IF ( singleshelf )
en: Add %s items to %s
cy: Ychwanegu %s eitemau i %s

note: %1$s:  IF ( singleshelf )
en: Add to %s
cy: Ychwanegu i %s

en: Select a list
cy: Dewis rhestr

en: Add to list:
cy: Ychwanegu i restr:

note: OPTGROUP
en: Private lists
cy: Rhestrau preifat

note: OPTGROUP
en: Private lists shared with me
cy: Rhestrau preifat a rannwyd gyda fi

en: ...or...
cy: ...neu...

en: Add to a new list:
cy: Ychwanegu i restr newydd

en: List name:
cy: Enw rhestr:

en: Category:
cy: Categori:

en: Private
cy: Preifat

en: Public
cy: Cyhoeddus

en: Close this window.
cy: Cau'r ffenestr hon.

en: Search for:
cy: Chwilio am:

note: %1$s:  IF loop.index == 0 %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; %s and %s
cy: %s &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; %s a %s

en: Keyword
cy: Allweddair

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject phrase
cy: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Ymadroddiad pwnc

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject and broader terms
cy: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Pwnc a thermau ehangach

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject and narrower terms
cy: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Pwnc a thermau cyfyngach

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Subject and related terms
cy: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Pwnc a thermau perthynol

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Title phrase
cy: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Ymadroddiad teitl

en: Series title
cy: Teitl y gyfres

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Author phrase
cy: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Ymadroddiad awdur

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Corporate name
cy: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Enw corfforaethol

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Conference name
cy: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Enw cynhadledd

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Conference name phrase
cy: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Ymadroddiad enw cynhadledd

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Personal name
cy: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Enw personol

en: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Personal name phrase
cy: &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; Ymadroddiad enw personol

en: Notes/Comments
cy: Nodiadau/Sylwadau

en: Curriculum
cy: Cwricwlwm

en: Publisher
cy: Cyhoeddwr

en: Publisher location
cy: Lleoliad y cyhoeddwr

en: Standard number
cy: Rhif safonol

note: A
en: Add another field
cy: Ychwanegu maes arall

note: A
en: Remove field
cy: Tynnu maes i ffwrdd

en: Item type
cy: Math o eitem

en: Collection
cy: Casgliad

en: Shelving location
cy: Lleoliad

en: Limit to any of the following:
cy: Cyfyngu i unrhyw un o'r canlynol:

en: Availability:
cy: Argaeledd:

en: Only items currently available for loan or reference
cy: Dim ond eitemau sydd ar gael nawr i'w benthyg neu i gyfeirio atynt

en: OR
cy: NEU

en: Groups of libraries
cy: Grwpiau o lyfrgelloedd

en: -- none --
cy: -- dim --

en: Sort by:
cy: Trefnu yn ôl:

en: Publication date range
cy: Ystod dyddiadau cyhoeddi

en: For example: 1999-2001. You could also use "-1987" for everything published in and before 1987 or "2008-" for everything published in 2008 and after.
cy: Er enghraifft: 1999-2001. Gallwch hefyd ddefnyddio "-1987" am bopeth a gyhoeddwyd yn 1987 a chyn hynny neu "2008-" am bopeth a gyhoeddwyd yn 2008 neu ar ôl hynny.

en: Language
cy: Iaith

en: Audience
cy: Cynulleiddfa

en: Any audience
cy: Unrhyw gynulleiddfa

en: Preschool
cy: Dan oedran ysgol

en: Primary
cy: Cynradd

en: Pre-adolescent
cy: Cyn oedran glasoed

en: Adolescent
cy: Glasoed

en: Adult
cy: Ar gyfer oedolion

en: Specialized
cy: Arbenigol

en: General
cy: Cyffredinol

en: Juvenile
cy: Ar gyfer pobl ifainc

en: Content
cy: Cynnwys

en: Any content
cy: Unrhyw gynnwys

en: Fiction
cy: Ffuglen

en: Non-fiction
cy: Ffeithiol

en: Biography
cy: Bywgraffiad

en: Musical recording
cy: Recordiad cerddorol

en: Non-musical recording
cy: Recordiad (nid cerddorol)

en: Format
cy: Fformat

en: Any format
cy: Unrhyw fformat

en: Regular print
cy: Print arferol

en: Large print
cy: Print bras

en: CD audio
cy: Awdio ar CD

en: Cassette recording
cy: Recordiad casét

en: VHS tape / Videocassette
cy: Tâp VHS / Casét fideo

en: DVD video / Videodisc
cy: Fideo ar DVD / Disc fideo

en: CD software
cy: Meddalwedd ar CD

en: Website
cy: Gwefan

en: Additional content types for books/printed materials
cy: Mathau cynnwys ychwanegol ar gyfer llyfrau/deunydd argraffedig

en: Any
cy: Unrhyw

en: Abstracts/summaries
cy: Crynodebau

en: Bibliographies
cy: Llyfryddiaethau

en: Catalogs
cy: Catalogau

en: Dictionaries
cy: Geiriaduron

en: Handbooks
cy: Llawlyfrau

en: Legal articles
cy: Erthyglau cyfreithiol

en: Indexes
cy: Mynegeion

en: Patent document
cy: Breintlythyr

en: Discographies
cy: Disgyddiaethau

en: Legislation
cy: Deddfwriaeth

en: Theses
cy: Traethodau ymchwil

en: Surveys
cy: Arolygon

en: Reviews
cy: Adolygiadau

en: Programmed texts
cy: Testunau rhaglennol

en: Filmographies
cy: Ffilmyddiaethau

en: Directories
cy: Cyfeiriaduron

en: Statistics
cy: Ystadegau

en: Technical reports
cy: Adroddiadau technegol

en: Legal cases and case notes
cy: Achosion cyfreithiol a nodiadau achos

en: Law reports and digests
cy: Adroddiadau a chrynodebau cyfreithiol

en: Treaties
cy: Cytundebau

en: Fewer options
cy: Llai o ddewisiadau

en: More options
cy: Mwy o ddewisiadau

en: New search
cy: Chwiliad newydd

note: For the first occurrence, %1$s:  bibliotitle | html
en: Details for %s
cy: Manylion am %s

note: INPUT type=submit
en: Yes
cy: le

en: No
cy: Nage

en: Location
cy: Lleoliad

en: See also:
cy: Gweler hefyd:

en: Other forms:
cy: Ffurfiau eraill:

en: Online resources:
cy: Adnoddau ar-lein:

en: Access denied
cy: Gwrthodwyd mynediad

en: CAS login
cy: Mewngofnodiad CAS

en: Nothing
cy: Dim byd

en: Don't have a password yet?
cy: Dim cyfrinair?

en: Don't have a library card?
cy: Dim cerdyn llyfrgell?

en: Authority type:
cy: Math o awdurdod:

en: Search options:
cy: Dewisiadau chwilio:

en: Term(s):
cy: Term(au):

en: Where:
cy: Ble:

en: Order by:
cy: Trefnu yn ôl:

en: Heading ascendant
cy: Pennawd esgynnol

en: Heading descendant
cy: Pennawd disgynnol

en: Results
cy: Canlyniadau

en: Authority search results
cy: Canlyniadau chwiliad awdurdod

note: %1$s:  resultcount | html %2$s:  total | html
en: Showing %s of about %s results
cy: Yn dangos %s o tua %s canlyniad

note: %1$s:  END %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %s %s No results found. %s
cy: %s %s Dim canlyniadau. %s

note: %1$s:  from | html %2$s:  to | html %3$s:  total | html
en: Results %s to %s of %s
cy: Canlyniadau %s i %s o %s

en: Authorized headings
cy: Penawdau awdurdodedig

en: Type of heading
cy: Math o benawd

en: Details
cy: Manylion

en: Your cart
cy: Eich ffolder

en: Brief display
cy: Arddangosiad byr

en: More details
cy: Mwy o fanylion

en: Send
cy: Anfon

en: Hide window
cy: Cuddio ffenestr

en: Select all
cy: Dewis pob eitem

en: Clear all
cy: Clirio popeth

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Select titles to:
cy: Dewis teitlau i:

en: Remove
cy: Tynnu i ffwrdd

en: Add to a list
cy: Ychwanegu i restr

en: New tag:
cy: Tag newydd:

en: Author(s)
cy: Awdur(on)

en: Subject(s)
cy: Pwnc (pynciau)

en: Copyright
cy: Hawlfraint

en: Serial
cy: Cyfres

en: Classification
cy: Dosbarth

en: URL(s)
cy: URL(au)

en: Location(s) (Status)
cy: Lloliad(au) (Statws)

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %s This record has no items. %s
cy: %s 'Does ddim eitemau gan y cofnod hwn. %s

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Location (Status)
cy: Lleoliad (Statws)

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END
en: %sThis record has no items.%s
cy: %s'Does ddim eitemau gan y cofnod hwn.%s

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: No tag was specified.
cy: Ni ddewiswyd tag

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: With selected titles:
cy: Gyda'r teitlau a ddewiswyd:

en: Blocked record
cy: Cofnod wedi'w flocio

en: Blocked
cy: Wedi blocio

en: You are not authorized to view this record.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i weld y cofnod hwn.

en: Browse our catalog
cy: Pori ein catalog

en: Top level
cy: Lefel uchaf

en: Department:
cy: Adran:

en: Course number:
cy: Rhif cwrs:

en: Section:
cy: Adran:

en: Notes:
cy: Nodiadau:

en: Courses
cy: Cyrsiau

en: Copy number
cy: Copi rhif

en: Date due
cy: Dyddiad dychwelyd

en: No reserves have been selected for this course.
cy: Ni ddewiswyd eitemau ar gyfer y cwrs hwn.

en: Dept.
cy: Adran

en: Course #
cy: Cwrs #

en: Section
cy: Adran

en: Required
cy: Gofynnol

en: Item type:
cy: Math o eitem:

en: Reviews from LibraryThing.com:
cy: Adolygiadau o LibraryThing.com:

en: List(s) this item appears in:
cy: Rhestr(au) sy'n cynnwys yr eitem hon:

en: Tags from this library:
cy: Tagiau o'r llyfrgell hon:

en: Add tag(s)
cy: Atodi tag(iau)

en: Log in to add tags.
cy: Mewngofnodwch i atodi tagiau.

en: Series information:
cy: Gwybodaeth am gyfres:

en: Audiovisual profile:
cy: Proffil clyweledol:

en: Awards:
cy: Gwobrau:

note: %1$s:  Branches.GetLoggedInBranchname | html
en: %s holdings
cy: %s daliadau

note: %1$s:  ' ( ' _ (otheritemloop.size || 0) _ ' )' | html
en: Other holdings %s
cy: Daliadau eraill ( %s )

en: Excerpt
cy: Detholiad

en: About the author
cy: Am yr awdur

en: Similar items
cy: Eitemau tebyg

en: Tag browser
cy: Tagio porwr

note: %1$s:  subscriptionsnumber | html
en: Subscriptions ( %s )
cy: Tanysgrifiadau ( %s )

en: Serial collection
cy: Casgliad o gyfresi

en: Images
cy: Delweddau

en: Item call number
cy: Rhif dosbarth eitem

note: %1$s:  items_count | html
en: This record has many physical items (%s).
cy: Mae nifer o eitemau corfforol gan y cofnod hwn (%s).

en: Show all items
cy: Dangos pob eitem

en: Holdings:
cy: Daliadau:

en: No physical items for this record
cy: Dim eitemau corfforol i’r cofnod hwn

en: Excerpt provided by Syndetics
cy: Detholiad a ddarparwyd gan Syndetics

en: Reviews provided by Syndetics
cy: Adolygiadau a ddarparwyd gan Syndetics

en: Author notes provided by Syndetics
cy: Nodiadau am awdur gan Syndetics

en: This is a serial
cy: Cyfres yw hon

note: For the first occurrence, %1$s:  Branches.GetName( subscription.branchcode ) | html
en: At library: %s
cy: yn llyfrgell: %s

note: %1$s:  subscription.callnumber | html
en: Call number: %s
cy: Rhif dosbarth: %s

note: %1$s:  subscription.opacdisplaycount | html
en: The %s latest issues for this subscription:
cy: Y %s r(h)ifyn diwethaf o'r tanysgrifiad hwn:

en: Issue #
cy: Rhifyn #

en: Note
cy: Noder

en: Your comment
cy: Eich sylw

note: %1$s:  review.patron.title | html %2$s:  review.patron.firstname | html %3$s:  review.patron.surname | html
en: Comment by %s %s %s
cy: Sylw gan %s %s %s

note: For the first occurrence, %1$s:  review.patron.firstname | html
en: Comment by %s
cy: Sylw gan %s

note: %1$s:  review.patron.firstname | html %2$s:  review.patron.surname|truncate(2,'.') | html
en: Comment by %s %s
cy: Sylw gan %s %s

note: %1$s:  review.datereviewed | $KohaDates
en: Patron comment on %s
cy: Sylw defnyddiwr ar %s

en: Other editions of this work
cy: Golygiadau eraill

en: Browse results
cy: Pori canlyniadau

en: Back to results
cy: Yn ôl i ganlyniadau

note: A
en: Back to the results search list
cy: Yn ôl i'r rhestr chwiliad canlyniadau

en: Next
cy: Nesaf

note: LI
en: Go to detail
cy: Ymlaen i fanylion

en: Share
cy: Rhannu

note: A
en: Share on Facebook
cy: Rhannu ar Facebook

note: A
en: Share on LinkedIn
cy: Rhannu ar LinkedIn

note: A
en: Share by email
cy: Rhannu drwy e-bost

en: Browse shelf
cy: Pori silff

en: Discharge
cy: Allgofnodi

note: %1$s:  IF message.code == "unable_to_generate_pdf" %2$s:  END
en: %s An error occurs when generating the pdf file. Please contact the staff to resolve this problem. %s
cy: %s Mae gwall yn digwydd wrth greu ffeil pdf. Cysylltwch â'r staff i gael help gyda'r problem hwn. %s

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Download cart
cy: Lawrlwytho ffolder

en: -- Choose format --
cy: -- Dewiswch fformat --

note: INPUT type=submit name=save
en: Go
cy: Ymlaen

en: Close this window
cy: Cau'r ffenestr hon

en: Your download should begin automatically.
cy: Dylai'r lawrlwytho ddechrau'n awtomatig.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Please choose a download format
cy: Dewiswch fformat lawrlwytho

en: You do not have permission to download this list.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i lawrlwytho'r rhestr hon.

en: Full subscription history
cy: Hanes tanysgrifiad llawn

en: Library:
cy: Llyfrgell:

en: Subscription:
cy: Tanysgrifiad:

note: %1$s:  bibliotitle | html
en: Full subscription history for %s
cy: Hanes tanysgrifiad llawn am %s

en: Brief history
cy: Hanes byr

en: Full history
cy: Hanes llawn

en: Show year:
cy: Dangos blwyddyn:

en: Date received
cy: Dyddiad derbyn

en: Number
cy: Rhif

en: Subscription
cy: Tanysgrifiad

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: (All)
cy: (Popeth)

en: Order by date
cy: Trefnu yn ôl dyddiad

en: Order by title
cy: Trefnu yn ôl teitl

en: Showing all items.
cy: Yn dangos pob eitem.

en: Citation
cy: Dyfyniad

en: View
cy: Gweld

en: Status:
cy: Statws:

note: %1$s:  request.backend | html
en: Details from %s
cy: Manylion am %s

note: IMG
en: Thumbnail
cy: Bawd

en: Note:
cy: Noder:

en: Log in to your account:
cy: Mewngofnodi i'ch cyfrif:

en: Welcome,
cy: Croeso,

en: Thank you
cy: Diolch

en: Register a new account
cy: Cofrestru cyfrif newydd

en: The following fields contain invalid information:
cy: Mae'r meysydd canlynol yn cynnwys gwybodaeth annilys:

en: Contact information:
cy: Manylion cysylltu:

en: Alternate address information:
cy: Gwybodaeth am gyfeiriad amgen:

en: Please correct and resubmit.
cy: Cywirwch y camgymeriadau ac ail-gynnig.

en: Expiration date:
cy: Dyddiad dod i ben:

en: Identity
cy: Hunaniaeth

en: Female:
cy: Benyw

en: Male:
cy: Gwryw:

en: Main address
cy: Prif gyfeiriad

en: Contact information
cy: Manylion cysylltu

en: Default
cy: Rhagosodedig

en: Alternate address
cy: Cyfeiriad amgen

en: Phone:
cy: Ffôn:

en: Alternate contact
cy: Cyswllt amgen

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Additional information
cy: Gwybodaeth ychwanegol

en: Verification:
cy: Gwiriad:

note: INPUT type=submit
en: Submit update request
cy: Cynnig cais i ddiweddaru

en: Settings updated
cy: Diweddarwyd y gosodiadau

en: Days in advance
cy: Diwrnod o flaen llaw

en: Phone
cy: Ffôn

en: Digests only
cy: Crynoadau yn unig

en: SMS number:
cy: Rhif SMS:

note: INPUT type=submit
en: Submit changes
cy: Cynnig newidiadau

note: %1$s:  LibraryName | html %2$s:  IF ( query_desc ) %3$s:  query_desc | html %4$s:  END %5$s:  IF ( limit_desc ) %6$s:  limit_desc | html %7$s:  END
en: %s Search %sfor '%s'%s%s&nbsp;with limit(s):&nbsp;'%s'%s
cy: %s Chwilio %sam '%s'%s%s&nbsp;gyda chyfyngiad(au):&nbsp;'%s'%s

note: For the first occurrence, %1$s:  q | html
en: OverDrive search for '%s'
cy: Chwiliad OverDrive am '%s'

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Availability:
cy: Argaeledd:

note: SCRIPT
en: Error searching OverDrive collection.
cy: Gwall wrth chwilio casgliad OverDrive.

note: SCRIPT
en: Found
cy: Darganfuwyd

note: SCRIPT
en: Items available:
cy: Eitemau ar gael:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Loading...
cy: Yn llwytho...

note: SCRIPT
en: No results found in the library's OverDrive collection.
cy: Ni chafwyd canlyniadau yng nghasgliad OverDrive y llyfrgell.

note: SCRIPT
en: Searching OverDrive...
cy: Yn chwilio OverDrive...

note: SCRIPT
en: Type:
cy: Math:

en: Change your password
cy: Newid eich cyfrinair

en: Password updated
cy: Diweddarwyd y cyfrinair

en: Change your password
cy: Newid eich cyfrinair

en: Current password:
cy: Cyfrinair cyfredol:

en: New password:
cy: Cyfrinair newydd:

en: Re-type new password:
cy: Ail-deipiwch gyfrinair newydd:

en: You can't change your password.
cy: Ni allwch newid eich cyfrinair

en: Error
cy: Gwall

en: Please choose your privacy rule:
cy: Dewiswch eich rheol preifatrwydd:

en: Forever
cy: Am byth

en: Never
cy: Byth

en: . Once you've confirmed the deletion, no one can retrieve the list!
cy: . Ar ôl i chi gadarnhau'r dilead, ni all neb adalw'r rhestr!

en: BE CAREFUL
cy: BYDDWCH YN OFALUS

en: Your checkout history
cy: Eich hanes allgofnodi

en: Showing last 50 items.
cy: Yn dangos yr 50 eitem olaf.

en: Show last 50 items
cy: Dangos y 50 eitem olaf

en: All
cy: Pob un

en: Checkouts
cy: Allgofnodiadau

en: Links
cy: Dolenni

en: Item type:
cy: Math o eitem:

en: Call number:
cy: Rhif dosbarth

en: Check-in date:
cy: Dyddiad mewngofnodi:

en: (Checked out)
cy: (Allgofnodwyd)

en: Select a specific item:
cy: Dewis eitem benodol:

en: Last location
cy: Lleoliad olaf

en: Information
cy: Gwybodaeth

note: For the first occurrence, %1$s:  item.notforloan | html
en: Not for loan (%s)
cy: Nid i'w benthyg (%s)

en: Never expires
cy: Byth yn dod i ben

en: Card number:
cy: Rhif cerdyn

en: Please confirm your registration
cy: Cadarnhewch eich cofrestriad

en: Subject:
cy: Pwnc:

en: Title:
cy: Teitl:

en: Author:
cy: Awdur:

en: Issue:
cy: Rhifyn:

en: Date:
cy: Dyddiad:

en: Format:
cy: Fformat:

note: For the first occurrence, %1$s:  IF debarred_comment
en: Your account has been frozen. %s Comment:
cy: Rhewyd eich cyfrif. %s Sylw:

note: For the first occurrence, %1$s:  END %2$s:  IF debarred_date && debarred_date != '9999-12-31'
en: %s %s End date:
cy: %s %s Dyddiad terfyn:

en: Go to your account page
cy: Ymlaen i'ch cyfrif

en: Your library card has expired. Please contact your librarian if you wish to renew your card.
cy: Mae'ch cerdyn llyfrgell wedi dod i ben. Cysylltwch â'ch llyfrgellydd os ydych am adnewyddu'ch cerdyn.

en: Sorry,
cy: Ymddiheuriadau,

en: Show more options
cy: Dangos mwy o ddewisiadau

en: Next available item
cy: Eitem nesaf sydd ar gael

en: A specific item
cy: Eitem fanwl

en: Not on hold
cy: Nid ar gadw

note: SCRIPT
en: Hide options
cy: Cuddio dewisiadau

en: No results found!
cy: Dim canlyniadau!

note: %1$s:  IF ( searchdesc ) %2$s:  LibraryName | html
en: %s No results found for that in %s catalog.
cy: %s Ni chafwyd canlyniadau yng nghatalog %s .

note: A
en: Subscribe to this search
cy: Tanysgrifio i'r chwiliad hwn

en: Return to the last advanced search
cy: Yn ôl i chwiliad manwl diwethaf

en: Add to...
cy: Ychwanegu i...

note: OPTGROUP
en: Public lists:
cy: Rhestrau cyhoeddus:

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.num_critics_pro | html
en: %s Professional critics
cy: %s Beirniaid proffesiynol

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.num_videos | html
en: %s Video extracts
cy: %s Detholion fideo

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.num_quotations | html
en: %s Quotations
cy: %s Dyfyniadau

en: Tags:
cy: Tagiau:

en: Lists:
cy: Rhestrau:

en: Match:
cy: Cydweddu:

note: %1$s:  SEARCH_RESULT.ratings.count | html
en: &nbsp;&nbsp;(%s votes)
cy: &nbsp;&nbsp;(%s pleidleisiau)

en: Make a
cy: Gwneud

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: You must be logged in to create or add to lists
cy: Mae'n rhaid i chi fewngofnodi i greu Rhestrau neu ychwanegu eitemau iddynt

note: %1$s:  END %2$s:  END # / FOREACH ERROR %3$s:  IF ( WINDOW_CLOSE ) %4$s:  END
en: %s %s %s Note: this window will close automatically in 5 seconds. %s
cy: %s %s %s DS. Bydd y ffenestr hon yn cau mewn 5 eiliad. %s

en: Error! You cannot add an empty comment. Please add content or cancel.
cy: Gwall! Ni ellir cyflwyno sylw gwag. Ychwanegwch gynnwys neu ganslo.

en: Comments on
cy: Sylwadau ar

en: Note: Your comment must be approved by a librarian.
cy: Noder: Rhaid i'ch sylwadau gael eu cymeradwyo gan lyfrgellydd.

note: INPUT type=submit
en: Submit and close this window
cy: Cynnig a chau'r ffenestr hon

en: Authority
cy: Awdurdod

en: Current session
cy: Sesiwn gyfredol

note: INPUT type=submit
en: Remove selected searches
cy: Tynnu'r chwiliadau a ddewiswyd

en: Previous sessions
cy: Sesiynau blaen

en: Your catalog search history is empty.
cy: Mae'ch hanes chwiliad catalog yn wag.

en: Your authority search history is empty.
cy: Mae'ch hanes chwiliad awdurdod yn wag.

en: Select searches to:
cy: Dewis chwiliadau i:

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to delete selected search history entries?
cy: Dileu'r eitemau a ddewiswyd yn eich hanes chwilio. Ydych chi'n siwr?

note: SCRIPT
en: With selected searches:
cy: Gyda'r chwiliadau a ddewiswyd:

en: Message sent
cy: Anfonwyd neges

note: %1$s:  email_add | html
en: The cart was sent to: %s
cy: Anfonwyd y ffolder i: %s

en: Close window
cy: Cau'r ffenestr hon

en: There was an error sending the cart.
cy: Gwall wrth anfon y ffolder

en: Sending your cart
cy: Yn anfon eich ffolder

en: Comment:
cy: Sylw gan:

note: %1$s:  email | html
en: The list was sent to: %s
cy: Anfonwyd y rhestr i: %s

en: Back to lists
cy: Yn ôl i restri

en: There was an error sending the list.
cy: Gwall wrth anfon y rhestr.

en: You do not have permission to send this list.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i anfon y rhestr hon.

en: Sending your list
cy: Yn anfon eich rhestr

note: %1$s:  subscription_LOO.histstartdate | html
en: The first subscription was started on %s
cy: Dechreuwyd y tanysgrifiad cyntaf ar %s

note: %1$s:  subscription_LOO.histenddate | html
en: The subscription expired on %s
cy: Daeth y tanysgrifiad i ben ar %s

en: Available issues
cy: Rhifynnau ar gael

en: Unavailable issues
cy: Rhifynnau nad yw ar gael

note: %1$s:  END %2$s:  IF ( subscription_LOO.letter ) %3$s:  IF ( loggedinusername ) %4$s:  IF ( subscription_LOO.hasalert )
en: %s %s %s %s You have subscribed to email notification on new issues
cy: %s%s%s%s Rydych wedi tanysgrifio i hysbysiad e-bost ar rifynnau newydd

note: %1$s:  END %2$s:  ELSE %3$s:  END %4$s:  END
en: %s %s You must log in if you want to subscribe to email notification on new issues %s %s
cy: %s%s Rhaid i chi fewngofnodi os ydych am danysgrifio i hysbysiad e-bost ar rifynnau newydd%s%s

en: Share a list
cy: Rhannu rhestr

en: Share a list with another patron
cy: Rhannu rhestr gyda defnyddiwr arall

en: Invalid shelf number.
cy: Rhif silff annilys.

en: The feature of sharing lists is not in use in this library.
cy: Ni ddefnyddir opsiwn rhannu rhestrau yn y llyfrgell hon.

en: You can only share a list if you are the owner.
cy: Dim ond perchennog y rhestr sy'n gallu ei rhannu.

en: You cannot share a public list.
cy: Ni ellir rhannu rhestr gyhoeddus

en: Sorry, but you did not enter a valid email address.
cy: Ymddiheuriadau, nid ydych wedi mewnosod cyfeiriad e-bost dilys.

en: Return to your lists
cy: Yn ôl i'ch rhestrau

en: Share list
cy: Rhannu rhestr

en: An invitation to share list
cy: Gwahoddiad i rannu rhestr

note: %1$s:  i.title | html %2$s:  IF i.author %3$s:  i.author | html %4$s:  END
en: %s %s by %s %s
cy: %s %s gan %s %s

en: Create new list
cy: Creu rhestr newydd

en: An error occurred when updating this list.
cy: Mae gwall wedi digwydd wrth ddiweddaru'r rhestr hon.

en: An error occurred when creating this list.
cy: Mae gwall wedi digwydd wrth greu'r rhestr hon.

en: An error occurred when deleting this list.
cy: Mae gwall wedi digwydd wrth ddileu'r rhestr hon.

en: The item has not been added to the list. Please check it's not already in the list.
cy: Ni ychwanegwyd yr eitem i'r rhestr. Gwiriwch nad yw ar y rhestr o hyd.

en: List updated.
cy: Diweddarwyd y rhestr.

en: List created.
cy: Creuwyd rhestr.

en: List deleted.
cy: Dileuwyd rhestr.

en: The item has been added to the list.
cy: Ychwanegwyd yr eitem i'r rhestr.

en: The item has been removed from the list.
cy: Tynnwyd yr eitem i ffwrdd o'ch rhestr.

en: This list does not exist.
cy: Nid yw'r rhestr hon yn bodoli.

en: This item does not exist.
cy: Nid yw'r eitem hon yn bodoli.

en: You do not have permission to view this list.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i weld y rhestr hon.

en: You do not have permission to create a new list.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i greu rhestr newydd.

en: You do not have permission to update this list.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i ddiweddaru'r rhestr hon.

en: You do not have permission to delete this list.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i ddileu'r rhestr hon.

en: You do not have permission to add a record to this list.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i ychwanegu cofnod i'r rhestr hon.

note: %1$s:  shelfname | html
en: An error occurred when creating the list. The name %s already exists.
cy: Mae gwall wedi digwydd wrth greu'r rhestr hon. Mae'r enw %s yn bodoli o hyd.

note: A
en: Subscribe to this list
cy: Tanysgrifio i'r rhestr hon

en: Send list
cy: Anfon rhestr

en: Print list
cy: Argraffu rhestr

en: Sort by:
cy: Trefnu yn ôl:

en: Default sorting
cy: Trefn ragosodedig

note: OPTGROUP
en: Copyright date
cy: Dyddiad hawlfraint

note: OPTGROUP
en: Date added
cy: Dyddiad ychwanegu

note: INPUT type=submit
en: Resort list
cy: Aildrefnu'r rhestr

note: INPUT type=submit
en: Remove selected items
cy: Tynnu'r eitemau a ddewiswyd

en: Create a new list
cy: Creu rhestr newydd

en: List name:
cy: Enw rhestr:

en: Sort this list by:
cy: Trefnu'r rhestr hon yn ôl:

en: List name
cy: Enw rhestr

en: Contents
cy: Cynnwys

en: Remove share
cy: Peidio â rhannu

en: No public lists.
cy: Dim rhestrau cyhoeddus.

en: No private lists.
cy: Dim rhestrau preifat.

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to delete this list?
cy: Dileu'r rhestr hon. Ydych chi'n siwr?

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to remove these items from the list?
cy: Tynnu o'r rhestr. Ydych chi'n siwr?

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Are you sure you want to remove this item from the list?
cy: Tynnu o'r rhestr. Ydych chi'n siwr?

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to remove this share?
cy: Peidio â rhannu hwn. Ydych chi'n siwr?

note: SCRIPT
en: Remove from list
cy: Dileu o restr

en: Recent comments
cy: Sylwadau diweddar

note: A
en: Subscribe to recent comments
cy: Tanysgrifio i sylwadau diweddar

note: A
en: Search for works by this author
cy: Chwilio am weithiau gan yr awdur hwn

en: Publication:
cy: Cyhoeddiad:

note: A
en: View details for this title
cy: Gweld manylion y teitl hwn

en: &lt;&lt; Previous
cy: &lt;&lt; Blaen

en: Next &gt;&gt;
cy: Nesaf &gt;&gt;

en: New purchase suggestion
cy: Awgrymiad pwrcasu newydd

en: Please fill out this form to make a purchase suggestion. You will receive an email when the library processes your suggestion.
cy: Llenwch y ffurflen hon i awgrymu pwrcas. Anfonir e-bost atoch ar ôl i'r llyfrgell brosesu'ch awgrymiad.

en: Standard number (ISBN, ISSN or other):
cy: Rhif safonol (ISBN, ISSN neu arall):

en: Publisher:
cy: Cyhoeddwr:

en: Collection title:
cy: Teitl y casgliad:

en: Publication place:
cy: Man cyhoeddi:

en: Library:
cy: Lyfrgell:

en: Reason for suggestion:
cy: Rheswm dros awgrymu:

en: -- Choose --
cy: -- Dewiswch --

note: INPUT type=submit
en: Submit your suggestion
cy: Cynnig eich awgrymiad

en: The selected suggestions have been deleted.
cy: Dileuwyd yr awgrymiadau a ddewiswyd.

en: Suggested by:
cy: Awgrymwyd gan:

en: Select suggestions to:
cy: Dewis awgrymiadau i:

en: Suggested for
cy: Awgrymwyd ar gyfer

en: Managed by
cy: Rheolwyd gan

en: Note:
cy: Noder:

en: Suggested for:
cy: Awgrymwyd ar gyfer:

en: Managed by:
cy: Rheolwyd gan:

note: INPUT type=submit
en: Delete selected
cy: Dileu dewis

note: SCRIPT
en: No suggestion was selected
cy: Ni ddewiswyd awgrymiad

note: SCRIPT
en: With selected suggestions:
cy: Gyda'r awgrymiadau a ddewiswyd:

en: Log in to see your own saved tags.
cy: Mewngofnodi i weld eich tagiau.

note: %1$s:  added_count | html %2$s:  IF ( added_count == 1 ) %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s %stag%stags%s successfully added.
cy: %s %s Atodwyd tag%stagiau%s yn llwyddiannus.

note: %1$s:  deleted_count | html %2$s:  IF ( deleted_count == 1 ) %3$s:  ELSE %4$s:  END
en: %s %stag%stags%s successfully deleted.
cy: %s%s tag%stagiau%s wedi dileu.

note: %1$s:  ELSE %2$s:  MY_TAG.term | html %3$s:  END
en: %s %s (not approved) %s
cy: %s %s (ni chymeradwywyd) %s

en: Date added:
cy: Dyddiad ychwanegu:

en: Show
cy: Dangos

en: Most popular titles
cy: Teitlau mwyaf poblogaidd

en: Checkouts:
cy: Allgofnodiadau:

note: %1$s:  ELSE %2$s:  END # / IF results
en: %s No results, try to change filters. %s
cy: %s Dim canlyniadau, triwch hidlenni eraill. %s

note: %1$s:  INCLUDE 'patron-title.inc' patron = logged_in_user
en: Hello, %s
cy: Helo, %s

en: Thank you!
cy: Diolch!

en: Please note:
cy: Dalier sylw:

en: . Please contact the library for more information.
cy: . Cysylltwch â'r llyfrgell i gael mwy o wybodaeth.

en: Please note:
cy: Dalier sylw:

note: %1$s:  borrower.warnexpired | $KohaDates
en: Your account has expired as of %s. Please contact the library if you wish to renew your account.
cy: Mae'ch cyfrif wedi do i ben ar %s. Cysylltwch â'r llyfrgell os ydych am ei adnewyddu.

note: %1$s:  issues_count | html
en: Checked out (%s)
cy: Allgofnodwyd (%s)

note: %1$s:  overdues_count | html
en: Overdue (%s)
cy: Yn hwyr (%s)

note: %1$s:  amountoutstanding * -1 | $Price
en: Credits (%s)
cy: Credydau (%s)

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Renew selected
cy: Adnewyddu eitemau a ddewiswyd

note: %1$s:  issues_count | html
en: %s Item(s) checked out
cy: %s Eitem(au) a allgofnodwyd

en: Renew
cy: Adnewyddu

en: Fines
cy: Dirwyon

note: A
en: View on Amazon.com
cy: Gweld ar Amazon.com

note: DIV
en: Click to view in Google Books
cy: Cliciwch i anfon y rhestr i

en: Date due:
cy: Dyddiad dychwelyd:

en: Barcode:
cy: Côd bar:

en: Renewed!
cy: Adnewyddwyd!

en: (on hold)
cy: (Ar gadw)

en: (overdue)
cy: (hwyr)

en: Fines:
cy: Dirwyon:

note: For the first occurrence, SCRIPT
en: Renew all
cy: Adnewyddu popeth

en: Credits
cy: Credydau

en: Fines and charges
cy: Dirwyon a thaliadau

en: Issue
cy: Rhifyn

en: Suspend until:
cy: Atal tan:

note: SCRIPT
en: Are you sure you want to cancel this hold?
cy: Dileu'r archeb hon. Ydych chi'n siwr?

en: Session lost
cy: Collwyd y sesiwn

en: Finish
cy: Gorffen

en: Self checkout help
cy: Cymorth gyda hunan-allgofnodi

note: %1$s:  LibraryName | html
en: %s Self checkout system
cy: %s System hunan fenthyca

en: Item cannot be checked out.
cy: Ni ellir allgofnodi'r eitem.

en: Return this item
cy: Dychwelyd yr eitem hon

en: Please confirm the checkout:
cy: Cadarnhewch yr allgofnodiad:

en: This item is already checked out to you.
cy: Allgofnodwyd yr eitem i chi o hyd.

en: Renew item
cy: Adnewyddu eitem

en: Record not found
cy: Ni chafwyd cofnod

en: Sorry
cy: Ymddiheuriadau

en: Scan a new item or enter its barcode:
cy: Sganio eitem newydd neu fewnosod ei chôd bar:

note: %1$s:  borrowername | html
en: Checkouts for %s
cy: Allgofnodiadau gan %s

en: Checked out on
cy: Allgofnodwyd ar

en: No renewals allowed
cy: Ni chaniateir adnewyddiadau

note: INPUT type=submit name=confirm
en: Check in item
cy: Mewngofnodi eitem

note: %1$s:  IF ( ISSUE.charges ) %2$s:  ELSE %3$s:  END
en: %sYes%sNo%s
cy: %sIe%sNage%s

en: Please enter your card number:
cy: Mewnosodwch eich rhif cerdyn:

note: SCRIPT
en: Would you like to print a receipt?
cy: A hoffech chi argraffu derbynneb?

en: Search suggestions
cy: Awgrymiadau ar gyfer chwilio

en: Suggestions
cy: Awgrymiadau

en: Did you mean:
cy: A oeddech chi'n meddwl:

en: Sorry, no suggestions.
cy: Ymddiheuriadau, 'does dim awgrymiadau.

en: MARC Card View
cy: Golwg Cerdyn MARC

en: MARC View
cy: Golwg MARC
