Koha 23.11.08.001 - en to kn translation catalogue (1683 entries)

en: fixed length control field
kn: ಸ್ಥಿರ ಉದ್ದ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕ್ಷೇತ್ರ

en: control field
kn: ನಿಯಂತ್ರಣ ಕ್ಷೇತ್ರ

en: Field link and sequence number
kn: ಫೀಲ್ಡ್ ಲಿಂಕ್ ಮತ್ತು ಅನುಕ್ರಮ ಸಂಖ್ಯೆ

en: LC control number
kn: LC ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Canceled/invalid LC control number
kn: ರದ್ದಾದ ಅಥವಾ ಅಮಾನ್ಯವಾದ LC ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Linkage
kn: ಸಂಪರ್ಕ

en: Control number of related bibliographic record
kn: ಸಂಬಂಧಿತ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ದಾಖಲೆಯ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Source
kn: ಆಕರ:

en: Record control number
kn: ರೆಕಾರ್ಡ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Canceled or invalid record control number
kn: ರದ್ದಾದ ಅಥವಾ ಅಮಾನ್ಯವಾದ ದಾಖಲೆ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: International Standard Book Number
kn: ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಪುಸ್ತಕ ಸಂಖ್ಯೆ(ISBN)

en: Terms of availability
kn: ಲಭ್ಯತೆಯ ಷರತ್ತುಗಳು

en: Qualifying information
kn: ಅರ್ಹತೆಯ ಮಾಹಿತಿ

en: Canceled/invalid ISBN
kn: ರದ್ದಾದ/ಅಮಾನ್ಯವಾದ ISBN

en: International Standard Serial Number
kn: ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಸರಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ(ISSN)

en: ISSN-L
kn: ಐಎಸ್ಎಸ್ಎನ್-ಎಲ್

en: Canceled ISSN-L
kn: ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ISSN-L

en: Incorrect ISSN
kn: ತಪ್ಪಾದ ISSN

en: Canceled ISSN
kn: ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ISSN

en: Authority record control number or standard number
kn: ದೃಢೀಕೃತ ದಾಖಲೆ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Real World Object URI
kn: ರಿಯಲ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ಆಬ್ಜೆಕ್ಟ್ URI

en: Standard number or code
kn: ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಕೋಡ್(

en: Additional codes following the standard number or code
kn: ಪ್ರಮಾಣಿತ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಸಂಕೇತ ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಂಕೇತಗಳು

en: Canceled/invalid standard number or code
kn: ರದ್ದಾದ/ಅಮಾನ್ಯವಾದ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಕೋಡ್

en: System code
kn: ಸಿಸ್ಟಮ್ ಕೋಡ್

en: Number of work
kn: ಕಾರ್ಯ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Number of movement
kn: ಚಲನೆಯ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Number of excerpt
kn: ಆಯ್ದ ಭಾಗಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Caption or heading
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಅಥವಾ ಶಿರೋನಾಮೆ

en: Role
kn: ಪಾತ್ರ

en: Clef
kn: ಕ್ಲೆಫ್

en: Voice/instrument
kn: ಧ್ವನಿ/ವಾದ್ಯ

en: Key signature
kn: ಪ್ರಮುಖ ಸಹಿ

en: Time signature
kn: ಲಯಸೂಚಿ

en: Musical notation
kn: ಸಂಗೀತ ಸಂಕೇತ

en: General note
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ ಸೂಚನೆ

en: Key or mode
kn: ಕೀ ಅಥವಾ ವಿಧಾನ

en: Coded validity note
kn: ಕೋಡೆಡ್ ಸಿಂಧುತ್ವದ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Text incipit
kn: ಪಠ್ಯ ಪ್ರಾರಂಭ

en: Uniform Resource Identifier
kn: ಏಕರೂಪದ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Link text
kn: ಲಿಂಕ್ ಪಠ್ಯ

en: Public note
kn: ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Materials specified
kn: ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಿದ ವಸ್ತು

en: Coordinates - westernmost longitude
kn: ಕಕ್ಷೆಗಳು - ಪಶ್ಚಿಮದ ರೇಖಾಂಶ

en: Coordinates - easternmost longitude
kn: ಕಕ್ಷೆಗಳು - ಪೂರ್ವದ ರೇಖಾಂಶ

en: Coordinates - northernmost latitude
kn: ಕಕ್ಷೆಗಳು - ಉತ್ತರದ ಅಕ್ಷಾಂಶ

en: Coordinates - southernmost latitude
kn: ಕಕ್ಷೆಗಳು - ದಕ್ಷಿಣದ ಅಕ್ಷಾಂಶ

en: Declination - northern limit
kn: ಇಳಿಮುಖ - ಉತ್ತರದ ಮಿತಿ

en: Declination - southern limit
kn: ಅವನತಿ- ದಕ್ಷಿಣದ ಮಿತಿ

en: Right ascension - eastern limit
kn: ಸರಿಯಾದ ಆರೋಹಣ - ಪೂರ್ವ ಮಿತಿ

en: Right ascension - western limit
kn: ಸರಿಯಾದ ಆರೋಹಣ - ಪಶ್ಚಿಮ ಮಿತಿ

en: Equinox
kn: ಈಕ್ವಿನಾಕ್ಸ್

en: Distance from earth
kn: ಭೂಮಿಯಿಂದ ದೂರ

en: G-ring latitude
kn: ಜಿ-ರಿಂಗ್ ಅಕ್ಷಾಂಶ

en: G-ring longitude
kn: ಜಿ-ರಿಂಗ್ ರೇಖಾಂಶ

en: Beginning date
kn: ಪ್ರಾರಂಭ ದಿನಾಂಕ

en: Ending date
kn: ಮುಕ್ತಾಯ ದಿನಾಂಕ

en: Name of extraterrestrial body
kn: ಎಸ್ಟ್ರಾಟೆರ್ರೆಸ್ಟ್ರಿಯಾಲ್  ಬಾಡಿ ಹೆಸರು

en: System control number
kn: ಸಿಸ್ಟಮ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Canceled/invalid system control number
kn: ರದ್ದಾದ/ಅಮಾನ್ಯವಾದ ಸಿಸ್ಟಮ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Original cataloging agency
kn: ಮೂಲ ಕ್ಯಾಟಲಾಗ್ ಸಂಸ್ಥೆ

en: Language of cataloging
kn: ಕ್ಯಾಟಲಾಗಿಂಗ್ ಭಾಷೆ

en: Transcribing agency
kn: ಲಿಪ್ಯಂತರ ಏಜೆನ್ಸಿ

en: Modifying agency
kn: ಮಾರ್ಪಡಿಸುವ ಏಜೆನ್ಸಿ

en: Description conventions
kn: ವಿವರಣೆ ಸಮಾವೇಶಗಳು

en: Subject heading/thesaurus conventions
kn: ವಿಷಯ ಶಿರೋನಾಮೆ/ಥೆಸಾರಸ್ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳು

en: Authentication code
kn: ದೃಢೀಕರಣ ಸ೦ಕೇತ

en: Source of local code
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಕೇತದ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Geographic area code
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ಪ್ರದೇಶದ ಕೋಡ್

en: Local GAC code
kn: ಸ್ಥಳೀಯ GAC ಕೋಡ್

en: ISO code
kn: ISO ಕೋಡ್

en: Time period code
kn: ಕಾಲಾವಧಿಯ ಕೋಡ್

en: Formatted 9999 B.C. through C.E. time period
kn: ಕ್ರಿ.ಪೂ.9999 CE ಸಮಯದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಫಾರ್ಮಾಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ

en: Formatted pre-9999 B.C. time period
kn: ಕಾಲಾವಧಿ ಕ್ರಿ.ಪೂ.9999 ಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚೆ ಮಾಡಲಾದ ಫಾರ್ಮ್ಯಾಟ್

en: Source of date scheme
kn: ದಿನಾಂಕ ಯೋಜನೆಯ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Birth date
kn: ಜನ್ಮದಿನಾಂಕ

en: Death date
kn: ಮರಣ ದಿನಾಂಕ

en: Beginning or single date created
kn: ಪ್ರಾರಂಭ ಅಥವಾ ಒಂದು ದಿನಾಂಕವನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ

en: Ending date created
kn: ಮುಕ್ತಾಯದ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ

en: Single or starting date for aggregated content
kn: ಒಟ್ಟುಗೂಡಿದ ವಿಷಯಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದೇ ಅಥವಾ ಪ್ರಾರಂಭ ದಿನಾಂಕ

en: Ending date for aggregated content
kn: ಒಟ್ಟುಗೂಡಿದ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಮುಕ್ತಾಯ ದಿನಾಂಕ

en: Establishment date
kn: ಸ್ಥಾಪನೆ ದಿನಾಂಕ

en: Termination date
kn: ಮುಕ್ತಾಯದ ದಿನಾಂಕ

en: Start period
kn: ಆರಂಭಿಕ ಅವಧಿ

en: End period
kn: ಮುಕ್ತಾಯ ಅವಧಿ

en: Source of information
kn: ಮಾಹಿತಿಯ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Institution to which field applies
kn: ಸಂಸ್ಥೆಯು ಯಾವ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ

en: Classification number
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Item number
kn: ಐಟಂ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Volumes/dates to which call number applies
kn: ಕಾಲ್ ನಂಬರ್ ಅನ್ವಯವಾಗುವ ಸಂಪುಟಗಳು/ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Code source
kn: ಕೋಡ್ ಮೂಲ

en: Geographic classification area code
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ವರ್ಗೀಕರಣ ಪ್ರದೇಶ ಕೋಡ್

en: Geographic classification subarea code
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ವರ್ಗೀಕರಣ ಉಪ ವಲಯ ಕೋಡ್

en: Populated place name
kn: ಜನನಿಬಿಡ ಸ್ಥಳದ ಹೆಸರು

en: Classification number element-single number or beginning number of span
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಂಶ--ಒಂದೇ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಆರಂಭದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Classification number element-ending number of span
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಂಶ-ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಅಂತ್ಯದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Explanatory term
kn: ವಿವರಣಾತ್ಮಕ ಪದ

en: Number source
kn: ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮೂಲ

en: Library to which class number applies
kn: ವರ್ಗ ಸಂಖ್ಯೆ ಅನ್ವಯವಾಗುವ ಲೈಬ್ರರಿ

en: LC classification number--Single number or beginning number of a range
kn: LC ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ--ಶ್ರೇಣಿಯ ಒಂದು ಅಥವಾ ಆರಂಭದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: LC classification number--End number of a range
kn: LC ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ - ಶ್ರೇಣಿಯ ಅಂತ್ಯ ಸಂಖ್ಯೆ

en: NLM classification number--Single number or beginning number of a range
kn: NLM ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ --ಒಂದೇ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಆರಂಭದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: NLM classification number--End number of a range
kn: NLM ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ -- ಶ್ರೇಣಿಯ ಅಂತ್ಯ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Classification number element-single number or beginning of span
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಂಶ--ಒಂದೇ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಆರಂಭದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Primary G0 character set
kn: ಪ್ರಾಥಮಿಕ G0 ಅಕ್ಷರ ಸೆಟ್

en: Primary G1 character set
kn: ಪ್ರಾಥಮಿಕ G1 ಅಕ್ಷರ ಸೆಟ್

en: Alternate G0 or G1 character set
kn: ಪರ್ಯಾಯ G0 ಅಥವಾ G1 ಅಕ್ಷರ ಸೆಟ್

en: Subject category code
kn: ವಿಷಯ ವರ್ಗದ ಕೋಡ್

en: Subject category code subdivision
kn: ವಿಷಯ ವರ್ಗದ ಕೋಡ್ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Subdivision usage
kn: ಉಪವಿಭಾಗದ ಬಳಕೆ

en: Type of entity term
kn: ಘಟಕದ ಅವಧಿಯ ವಿಧ

en: Type of entity code
kn: ಘಟಕದ ಕೋಡ್ ವಿಧ

en: Edition identifier
kn: ಆವೃತ್ತಿ ಐಡೆಂಟಿಫೈಯರ್

en: Universal Decimal Classification number
kn: ಯುನಿವರ್ಸಲ್ ದಶಮಾಂಶ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Common auxiliary subdivision
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಹಾಯಕ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Edition number
kn: ಆವೃತ್ತಿಯ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Table sequence number for internal subarrangement or add table
kn: ಆಂತರಿಕ ಉಪವ್ಯವಸ್ಥೆಗಾಗಿ ಟೇಬಲ್ ಅನುಕ್ರಮ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಟೇಬಲ್ ಸೇರಿಸಿ

en: Table identification-table number
kn: ಟೇಬಲ್ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ-ಟೇಬಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Classification scheme code
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಯೋಜನೆಯ ಕೋಡ್

en: Edition title
kn: ಆವೃತ್ತಿಯ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Source edition identifier
kn: ಆಕರ ಆವೃತ್ತಿ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Language code
kn: ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Authorization
kn: ದೃಢೀಕರಣ

en: Variations
kn: ಬದಲಾವಣೆಗಳು

en: Call number
kn: ಬೋಧಾಂಕ (ಕಾಲ್ ನಂಬರ್)

en: Canceled/invalid call number
kn: ರದ್ದಾದ ಅಥವಾ ಅಮಾನ್ಯವಾದ ಬೋಧಾಂಕ

en: Classification number element-Single number of beginning number of span
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಂಶ--ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಆರಂಭದ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಒಂದೇ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Explanatory information
kn: ವಿವರಣಾತ್ಮಕ ಮಾಹಿತಿ

en: Document shelving number (CODOC)
kn: ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಶೆಲ್ವಿಂಗ್ ಸಂಖ್ಯೆ (CODOC)

en: Call number ; Classification number (OCLC) (R) ; Classification number, CALL (RLIN) (NR)
kn: ಬೋಧಾಂಕ; ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ (OCLC) (R) ; ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ, CALL (RLIN) (NR)

en: Item number ; Local cutter number (OCLC) ; Book number/undivided call number, CALL (RLIN)
kn: ಐಟಂ ಸಂಖ್ಯೆ; ಸ್ಥಳೀಯ ಕಟ್ಟರ್ ಸಂಖ್ಯೆ (OCLC) ; ಬುಕ್ ನಂಬರ್/ಅವಿಭಜಿತ ಕಾಲ್ ನಂಬರ್, ಕಾಲ್ (RLIN)

en: Feature heading (OCLC)
kn: ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಶಿರೋನಾಮೆ (OCLC)

en: Filing suffix (OCLC) ; Footnote, FNT (RLIN)
kn: ಫೈಲಿಂಗ್ ಪ್ರತ್ಯಯ (OCLC); ಅಡಿಬರಹ, FNT (RLIN)

en: Output transaction history, HST (RLIN)
kn: ಔಟ್‌ಪುಟ್ ವಹಿವಾಟು ಇತಿಹಾಸ, HST (RLIN)

en: Output transaction instruction, INS (RLIN)
kn: ಔಟ್‌ಪುಟ್ ವಹಿವಾಟು ಸೂಚನೆ, INS (RLIN)

en: Extra card control statement, EXT (RLIN)
kn: ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಾರ್ಡ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ವಿವರ, EXT (RLIN)

en: Additional local notes, ANT (RLIN)
kn: ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು, ANT (RLIN)

en: Pathfinder code, PTH (RLIN)
kn: ಪಾತ್‌ಫೈಂಡರ್ ಕೋಡ್, PTH (RLIN)

en: Field suppresion, FSP (RLIN)
kn: ಕ್ಷೇತ್ರ ನಿಗ್ರಹ, FSP (RLIN)

en: Volumes, VOL (RLIN)
kn: ಸಂಪುಟಗಳು, VOL (RLIN)

en: Date, VOL (RLIN)
kn: ದಿನಾಂಕ, VOL (RLIN)

en: Classification number element--single number or beginning number of span
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಂಶ--ಒಂದೇ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಆರಂಭದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Classification number element--ending number of span
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಂಶ-ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಅಂತ್ಯದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Table identification--table number
kn: ಟೇಬಲ್ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ--ಟೇಬಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Feature heading
kn: ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಶಿರೋನಾಮೆ

en: Filing suffix
kn: ಫೈಲಿಂಗ್ ಪ್ರತ್ಯಯ

en: Call number based on other classification scheme
kn: ಇತರ ವರ್ಗೀಕರಣ ಯೋಜನೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಬೋಧಾಂಕ

en: Personal name
kn: ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು

en: Numeration
kn: ಗಣನೆ

en: Titles and other words associated with a name
kn: ಹೆಸರಿನೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಪದಗಳು

en: Dates associated with a name
kn: ಹೆಸರಿನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿತವಾಗಿರುವ ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Relator term
kn: ಸಂಬಂಧಿ ಅವಧಿ

en: Date of a work
kn: ಕೆಲಸದ ದಿನಾಂಕ

en: Miscellaneous information
kn: ವಿವಿಧ ಮಾಹಿತಿ

en: Medium
kn: ಮಾಧ್ಯಮ

en: Attribution qualifier
kn: ಗುಣಲಕ್ಷಣ ಅರ್ಹತೆ

en: Form subheading
kn: ಫಾರ್ಮ್ ಉಪಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Language of a work
kn: ಕೃತಿಯ ಭಾಷೆ

en: Medium of performance for music
kn: ಸಂಗೀತದ ಪ್ರದರ್ಶನದ ಮಾಧ್ಯಮ

en: Number of part/section of a work
kn: ಕೃತಿಯ ಭಾಗ/ವಿಭಾಗದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Arranged statement for music
kn: ಸಂಗೀತಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆ

en: Name of part/section of a work
kn: ಕೃತಿಯ ಭಾಗ/ವಿಭಾಗದ ಹೆಸರು

en: Fuller form of name
kn: ಹೆಸರಿನ ಪೂರ್ಣ ಸ್ವರೂಪ

en: Key for music
kn: ಸಂಗೀತಕ್ಕೆ ಕೀ

en: Version
kn: ಆವೃತ್ತಿ

en: Title of a work
kn: ಕೆಲಸದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Form subdivision
kn: ಫಾರ್ಮ್ ಉಪವಿಭಾಗ

en: General subdivision
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Chronological subdivision
kn: ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Geographic subdivision
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ಉಪ ವಲಯ

en: Corporate name or jurisdiction name as entry element
kn: ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು ಅಥವಾ ಅಧಿಕಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಹೆಸರು ನಮೂದಿನ ಅಂಶ

en: Subordinate unit
kn: ಅಧೀನ ಘಟಕ

en: Location of meeting
kn: ಸಭೆಯ ಸ್ಥಳ

en: Date of meeting or treaty signing
kn: ಸಭೆ ಅಥವಾ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಮಾಡಿದ ದಿನಾಂಕ

en: Number of part/section/meeting
kn: ಭಾಗ/ವಿಭಾಗ/ಸಭೆಯ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Meeting name or jurisdiction name as entry element
kn: ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು ಅಥವಾ ಅಧಿಕಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಹೆಸರು ನಮೂದಿನ ಅಂಶ

en: Number [OBSOLETE]
kn: ಸಂಖ್ಯೆ [OBSOLETE]

en: Name of meeting following jurisdiction name entry element
kn: ಸಭೆಯ ಹೆಸರು ಅನ೦ತರದ ಅಧಿಕಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಹೆಸರು ನಮೂದು ಅಂಶ

en: Uniform title
kn: ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Date of treaty signing
kn: ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಮಾಡಿದ ದಿನಾಂಕ

en: Date of treaty
kn: ಒಪ್ಪಂದದ ದಿನಾಂಕ

en: General material designation
kn: ವಸ್ತುವಿನ ಸಾಮಾನ್ಯ ಪದನಾಮ

en: Language
kn: ಭಾಷೆ

en: Number of part or section/serial, thematic, or opus number
kn: ಭಾಗ ಅಥವಾ ವಿಭಾಗ/ಸರಣಿ, ವಿಷಯಾಧಾರಿತ ಅಥವಾ ಕೃತಿಯ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Arranged or arr. for music
kn: ಸಂಗೀತಕ್ಕಾಗಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಅಥವಾ .arr.

en: Part or section
kn: ಭಾಗ ಅಥವಾ ವಿಭಾಗ

en: General subject subdivision
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಷಯ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Period subject subdivision
kn: ಅವಧಿ ವಿಷಯದ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Place subject subdivision
kn: ಸ್ಥಳ ವಿಷಯದ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Collective title
kn: ಸಾಮೂಹಿಕ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Named event
kn: ಹೆಸರಿಸಿದ ಈವೆಂಟ್

en: Location of named event
kn: ಹೆಸರಿಸಿದ ಘಟನೆಯ ಸ್ಥಳ

en: Date of named event
kn: ಹೆಸರಿಸಿದ ಘಟನೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: Chronological term
kn: ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಅವಧಿ

en: Topical term or geographic name entry element
kn: ಪ್ರಚಲಿತ ಪದ ಅಥವಾ ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು ನಮೂದು ಅಂಶ

en: Topical term following geographic name entry element
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು ನಮೂದು ಅಂಶವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಸ್ಥಳೀಯ ಪದ

en: Geographic name
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು

en: Name following place as an entry element {OBSOLETE]
kn: ಕೆಳಗಿನ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಪ್ರವೇಶ ಅಂಶವಾಗಿ ಹೆಸರಿಸಿ {OBSOLETE]

en: Classification number--Single number or beginning number of span
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ--ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಒಂದೇ ಅಥವಾ ಆರಂಭದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Classification number--Ending number of span
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ --ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಅಂತ್ಯದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Caption hierarchy
kn: ಕ್ರಮಾನುಗತ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Caption
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Summary number span caption hierarchy
kn: ಸಾರಾಂಶ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಸ್ಪ್ಯಾನ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಶ್ರೇಣಿ

en: Table identification
kn: ಕೋಷ್ಟಕ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: General explanatory index term
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿವರಣಾತ್ಮಕ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದ

en: General explanatory index term--Succeeding level
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿವರಣಾತ್ಮಕ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದ--ಯಶಸ್ವಿ ಹಂತ

en: Schedule identification
kn: ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Genre/form term
kn: ಪ್ರಕಾರ/ಫಾರ್ಮ್ ಟರ್ಮ್

en: Medium of performance term
kn: ಪ್ರದರ್ಶನ ಮಾಧ್ಯಮ ಪದ

en: Classification number referred to--Single number or beginning number of span
kn: ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ--ಒಂದೇ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಆರಂಭದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Classification number referred to--Ending number of span
kn: ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ --ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಅಂತ್ಯದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Explanatory text
kn: ವಿವರಣಾತ್ಮಕ ಪಠ್ಯ

en: Table identification--Schedule [OBSOLETE]
kn: ಟೇಬಲ್ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ--ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: Heading referred to
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ

en: Content type term
kn: ಕಂಟೆಂಟ್ ಪ್ರಕಾರದ ಪದ

en: Content type code
kn: ಕಂಟೆಂಟ್ ಪ್ರಕಾರದ ಕೋಡ್

en: Source of term
kn: ಪದದ ಮೂಲ ಆಕರ:

en: Format of notated music term
kn: ಪ್ರಸ್ತಾಪಿತ ಸಂಗೀತ ಪದದ ಸ್ವರೂಪ

en: Format of notated music code
kn: ಪ್ರಸ್ತಾಪಿತ ಸಂಗೀತ ಕೋಡ್‌ನ ಸ್ವರೂಪ

en: Type of corporate body
kn: ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಪ್ರಕಾರ

en: Type of jurisdiction
kn: ಅಧಿಕಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ವಿಧ

en: Other designation
kn: ಇತರ ಪದನಾಮ

en: Title of person
kn: ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Relationship
kn: ಸಂಬಂಧ

en: Place of birth
kn: ಜನನ ಸ್ಥಳ

en: Place of death
kn: ಮರಣ ಸ್ಥಳ

en: Associated country
kn: ಪಾಲುದಾರ ದೇಶ

en: Place of residence/headquarters
kn: ನಿವಾಸ/ಪ್ರಧಾನ ಕಛೇರಿ

en: Other associated place
kn: ಇತರ ಸಂಬಂಧಿತ ಸ್ಥಳ

en: Place of origin of work or expression
kn: ಕೃತಿ ಅಥವಾ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮೂಲದ ಸ್ಥಳ

en: Relationship information
kn: ಸಂಬಂಧಗಳ ಮಾಹಿತಿ

en: Address
kn: ವಿಳಾಸ

en: City
kn: ನಗರ

en: Intermediate jurisdiction
kn: ಮಧ್ಯಂತರ ಅಧಿಕಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿ

en: Country
kn: ದೇಶ

en: Postal code
kn: ಅಂಚೆ ಕೋಡ್

en: Electronic mail address
kn: ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಮೇಲ್ ವಿಳಾಸ

en: Field of activity
kn: ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಕ್ಷೇತ್ರ

en: Associated group
kn: ಸಂಬಂಧಿತ ಗುಂಪು

en: Occupation
kn: ಉದ್ಯೋಗ

en: Gender
kn: ಲಿಂಗ

en: Type of family
kn: ಕುಟುಂಬದ ವಿಧ

en: Name of prominent member
kn: ಪ್ರಮುಖ ಸದಸ್ಯರ ಹೆಸರು

en: Hereditary title
kn: ಆನುವಂಶಿಕ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Source of code
kn: ಕೋಡ್‌ನ ಆಕರ:

en: Language term
kn: ಭಾಷಾ ಪದ

en: Fuller form of personal name
kn: ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರಿನ ಪೂರ್ಣ ಸ್ವರೂಪ

en: Form of work
kn: ಕೆಲಸದ ಸ್ವರೂಪ

en: Other distinguishing characteristic
kn: ಇತರ ವಿಶಿಷ್ಟ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು

en: Medium of performance
kn: ಪ್ರದರ್ಶನದ ಮಾಧ್ಯಮ

en: Soloist
kn: ಏಕವ್ಯಕ್ತಿ ವಾದಕ

en: Doubling instrument
kn: ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುವ ಸಾಧನ

en: Number of ensembles of the same type
kn: ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಮೇಳಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Number of performers of the same medium
kn: ಒಂದೇ ಮಾಧ್ಯಮದ ಪ್ರದರ್ಶನಕಾರರ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Alternative medium of performance
kn: ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಪರ್ಯಾಯ ಮಾಧ್ಯಮ

en: Total number of individuals performing alongside ensembles
kn: ಮೇಳಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಒಟ್ಟು ಸಂಖ್ಯೆ

en: Total number of performers
kn: ಪ್ರದರ್ಶಕರ ಒಟ್ಟು ಸಂಖ್ಯೆ

en: Total number of ensembles
kn: ಒಟ್ಟು ಮೇಳಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Note
kn: ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Serial number
kn: ನಿಯತಕಾಲಿಕೆ ಕ್ರಮಾಂಕ:

en: Opus number
kn: ಓಪಸ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Thematic index number
kn: ವಿಷಯಾಧಾರಿತ ಇಂಡೆಕ್ಸ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Thematic index code
kn: ವಿಷಯಾಧಾರಿತ ಇಂಡೆಕ್ಸ್ ಕೋಡ್

en: Publisher associated with opus number
kn: ಓಪಸ್ ಸಂಖ್ಯೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿತ ಪ್ರಕಾಶಕರು

en: Key
kn: ಕೀ

en: Audience term
kn: ಶ್ರೋತೃಗಳ (ಓದುಗರ) ಅವಧಿ

en: Audience code
kn:  ಶ್ರೋತೃಗಳ(ಓದುಗರ) ಸ೦ಕೇತ

en: Demographic group term
kn: ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಗುಂಪು ಪದ

en: Demographic group code
kn: ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಸಮೂಹ ಕೋಡ್

en: Creator/contributor term
kn: ರಚನೆಕಾರ/ಕೊಡುಗೆದಾರ ಪದ

en: Creator/contributor code
kn: ರಚನೆಕಾರ/ಕೊಡುಗೆದಾರರ ಕೋಡ್

en: Time period of creation term
kn: ಪದ ರಚನೆಯ ಕಾಲಾವಧಿ

en: Control subfield
kn: ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಸಬ್ ಫೀಲ್ಡ್

en: Number {OBSOLETE]
kn: ಸಂಖ್ಯೆ {OBSOLETE]

en: Classification element-Ending number of span
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಅಂಶ-ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಅಂತ್ಯದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Topic
kn: ವಿಷಯ

en: Dates of publication and/or sequential designation
kn: ಪ್ರಕಟಣೆಯ ದಿನಾಂಕಗಳು ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ಅನುಕ್ರಮ ಪದನಾಮ

en: Numbering peculiarities note
kn: ಸಂಖ್ಯೆಯ ವಿಶಿಷ್ಟತೆಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Institution/copy to which field applies
kn: ಸಂಸ್ಥೆ/ಪ್ರತಿ ಯಾವ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ

en: Series numbering example
kn: ಗ್ರಂಥಮಾಲೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಉದಾಹರಣೆ

en: Volumes/dates to which series numbering example applies
kn: ಸರಣಿ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಉದಾಹರಣೆ ಅನ್ವಯವಾಗುವ ಸಂಪುಟಗಳು/ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Place
kn: ಸ್ಥಳ

en: Publisher/issuing body
kn: ಪ್ರಕಾಶಕರು/ವಿತರಕ ಸಂಸ್ಥೆ

en: Volumes/dates to which place and publisher/issuing body apply
kn: ಸಂಪುಟಗಳು/ದಿನಾಂಕಗಳು ಯಾವ ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಪ್ರಕಾಶಕರು/ವಿತರಕ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತವೆ

en: Series analysis practice
kn: ಸರಣಿ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಅಭ್ಯಾಸ

en: Exceptions to analysis practice
kn: ವಿಶ್ಲೇಷಣಾತ್ಮಕ ಅಭ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ವಿನಾಯಿತಿಗಳು

en: Volumes/dates to which analysis practice applies
kn: ವಿಶ್ಲೇಷಣಾ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವ ಸಂಪುಟಗಳು/ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Series tracing practice
kn: ಗ್ರಂಥಮಾಲೆ ಟ್ರೇಸಿಂಗ್ ಅಭ್ಯಾಸ

en: Volumes/dates to which tracing practice applies
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವ ಸಂಪುಟಗಳು/ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Series classification practice
kn: ಗ್ರಂಥಮಾಲೆ ವರ್ಗೀಕರಣ ಅಭ್ಯಾಸ

en: Volumes/dates to which classification practice applies
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಅಭ್ಯಾಸವು ಅನ್ವಯವಾಗುವ ಸಂಪುಟಗಳು/ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Title referred to
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ

en: History reference
kn: ಇತಿಹಾಸದ ಉಲ್ಲೇಖ

en: General explanatory reference
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿವರಣೆಯ ಉಲ್ಲೇಖ

en: Nonpublic general note
kn: ಸಾರ್ವಜನಿಕವಲ್ಲದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Characters in nonroman alphabet
kn: ನಾನ್‌ರೋಮನ್ ವರ್ಣಮಾಲೆಯಲ್ಲಿನ ಅಕ್ಷರಗಳು

en: Source citation
kn: ಆಕರ:ಉಲ್ಲೇಖ

en: Information found
kn: ದೊರೆತ ಮಾಹಿತಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ

en: Bibliographic record control number
kn: ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ದಾಖಲೆ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Citation
kn: ಉಲ್ಲೇಖ

en: Title
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Remainder of title
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಉಳಿದ ಭಾಗ

en: Date
kn: ದಿನಾಂಕ

en: Rule number(s) and additional information
kn: ನಿಯಮ ಸಂಖ್ಯೆ(ಗಳು) ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಾಹಿತಿ

en: Definition
kn: ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ

en: Source of definition
kn: ವ್ಯಾಖ್ಯಾನದ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Biographical or historical data
kn: ಜೀವನಚರಿತ್ರೆಯ ಅಥವಾ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಡೇಟಾ

en: Expansion
kn: ವಿಸ್ತರಣೆ

en: Heading or subdivision term
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಅಥವಾ ಉಪವಿಭಾಗದ ಪದ

en: Classification number--Ending number of span [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ --ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಅಂತ್ಯದ ಸಂಖ್ಯೆ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಫಾರ್ಮ್ಯಾಟ್]

en: Subject heading or subdivision term
kn: ವಿಷಯದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಅಥವಾ ಉಪವಿಭಾಗದ ಪದ

en: Replacement authority record control number
kn: ಪರ್ಯಾಯ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ ದಾಖಲೆ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Replacement heading
kn: ಪರ್ಯಾಯ ಶಿರೋನಾಮೆ

en: Corresponding classification field
kn: ಸಂಬಂಧಿತ ವರ್ಗೀಕರಣ ಕ್ಷೇತ್ರ

en: Source consulted and information found
kn: ಸಂಪರ್ಕಿತ ಆಕರ ಮತ್ತು ದೊರೆತ ಮಾಹಿತಿ

en: Application history note
kn: ಬಳಸುವಿಕೆಯ ಪೂರ್ವೇತಿಹಾಸದ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು

en: Source of heading or term
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ ಅಥವಾ ಪದದ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Materials specified [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಸ್ತುಗಳು [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: Location of event
kn: ಘಟನೆಯ ಸ್ಥಳ

en: Active date
kn: ಸಕ್ರಿಯ ದಿನಾಂಕ

en: Index term--Succeeding level
kn: ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದ--ಯಶಸ್ವಿ ಮಟ್ಟ

en: Index term referred from
kn: ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದದಿಂದ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ

en: Example class number
kn: ಉದಾಹರಣೆ ವರ್ಗ ಸಂಖ್ಯೆ

en: See also reference term
kn: ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ ಉಲ್ಲೇಖದ ಪದ

en: See also reference term--Succeeding level
kn: ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ ಉಲ್ಲೇಖದ ಪದ--ಮುಂದುವರೆದ ಹಂತ

en: Use reference term
kn: ಉಲ್ಲೇಖಿತ ಪದವನ್ನು ಬಳಸಿ

en: Use reference term--Succeeding level
kn: ಉಲ್ಲೇಖಿತ ಪದವನ್ನು ಬಳಸಿ--ಯಶಸ್ವಿ ಹಂತ

en: Material specified
kn: ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಿದ ವಸ್ತು

en: Focus term
kn: ಫೋಕಸ್ ಪದ

en: Non-focus term
kn: ನಾನ್-ಫೋಕಸ್ ಪದ

en: Facet/hierarchy designation
kn: ಆಂಶಿಕ/ಕ್ರಮಾನುಗತ ಪದನಾಮ

en: Genre/form term as entry element
kn: ನಮೂದು ಅಂಶವಾಗಿ ಪ್ರಕಾರ/ಫಾರ್ಮ್ ಟರ್ಮ್

en: Number where instructions are found--Single number or beginnning number of span
kn: ಸೂಚನೆಗಳು ಕಂಡುಬರುವ ಸಂಖ್ಯೆ--ಏಕೈಕ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಆರಂಭದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Base number
kn: ಮೂಲ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Divided like number
kn: ಸಂಖ್ಯೆಯಂತೆ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ

en: Facet designator
kn: ಫ್ಯಾಸೆಟ್ ಡೆಸಿಗ್ನೇಟರ್

en: Negative example class number
kn: ಋಣಾತ್ಮಕ ಉದಾಹರಣೆ ವರ್ಗ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Root number
kn: ಮೂಲ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Other classification number
kn: ಇತರೆ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Medium of performance term as entry element
kn: ದಾಖಲೆಯ ಅಂಶವಾಗಿ ಪ್ರದರ್ಶನ ಮಾಧ್ಯಮ ಪದ

en: Table number
kn: ಟೇಬಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Manual note
kn: ಕೈಪಿಡಿ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Number where instructions are found
kn: ಸೂಚನೆಗಳು ಕಂಡುಬರುವ ಸಂಖ್ಯೆ

en: See reference
kn: ಉಲ್ಲೇಖ ನೋಡಿ

en: Rule number
kn: ನಿಯಮ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Number where instructions are found--Single number or beginning number of span
kn: ಸೂಚನೆಗಳು ಕಂಡುಬರುವ ಸಂಖ್ಯೆ--ಏಕೈಕ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಆರಂಭದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Number where instructions are found--Ending number of span
kn: ಸೂಚನೆಗಳು ಕಂಡುಬರುವ ಸಂಖ್ಯೆ--ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಅಂತ್ಯದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Digits added from classification number in schedule or external table
kn: ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಬಾಹ್ಯ ಕೋಷ್ಟಕದಲ್ಲಿ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆಯಿಂದ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ

en: Digits added from internal subarrangement or add table
kn: ಆಂತರಿಕ ಉಪವ್ಯವಸ್ಥೆಯಿಂದ ಅಂಕಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಟೇಬಲ್ ಸೇರಿಸಿ

en: Number being analyzed
kn: ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ

en: Number in internal subarrangement or add table where instructions are found
kn: ಸೂಚನೆಗಳು ಕಂಡುಬರುವಲ್ಲಿ ಆಂತರಿಕ ಉಪವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿರುವ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಟೇಬಲ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಿ

en: Table identification--Internal subarrangement or add table
kn: ಟೇಬಲ್ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ--ಆಂತರಿಕ ಉಪವ್ಯವಸ್ಥೆ ಅಥವಾ ಟೇಬಲ್ ಸೇರಿಸಿ

en: Secondary table of applicability
kn: ಅನ್ವಯಿಸುವಿಕೆಯ ದ್ವಿತೀಯ ಕೋಷ್ಟಕ

en: Type of division
kn: ವಿಭಾಗದ ವಿಧ

en: Topic used as example of citation and preference order instruction
kn: ಉಲ್ಲೇಖ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಶಸ್ತ್ಯದ ಆದೇಶದ ಸೂಚನೆಯ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿ ವಿಷಯವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ

en: Exception to table of preference
kn: ಪ್ರಾಶಸ್ತ್ಯದ ಕೋಷ್ಟಕಕ್ಕೆ ವಿನಾಯಿತಿ

en: Table identification--Table number
kn: ಟೇಬಲ್ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ--ಟೇಬಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Access method
kn: ಪ್ರವೇಶ ವಿಧಾನ

en: Access status
kn: ಪ್ರವೇಶ ಸ್ಥಿತಿ

en: Host name
kn: ಹೋಸ್ಟ್ ಹೆಸರು

en: Access number
kn: ಪ್ರವೇಶ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Compression information
kn: ಸಂಕುಚಿತ ಮಾಹಿತಿ

en: Path
kn: ಮಾರ್ಗ

en: Electronic name
kn: ವಿದ್ಯುನ್ಮಾನ ಹೆಸರು

en: Processor of request
kn: ವಿನಂತಿಯ ಪ್ರೊಸೆಸರ್

en: Instruction
kn: ಸೂಚನೆ

en: Bits per second
kn: ಪ್ರತಿ ಸೆಕೆಂಡಿಗೆ ಬಿಟ್‌ಗಳು

en: Password
kn: ಗುಪ್ತಪದ(ಪಾಸ್ವರ್ಡ್)

en: Logon
kn: ಲಾಗಾನ್

en: Contact for access assistance
kn: ಪಡೆಯುವಿಕೆಯ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ

en: Name of location of host
kn: ಹೋಸ್ಟ್‌ನ ಸ್ಥಳದ ಹೆಸರು

en: Operating system
kn: ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್

en: Port
kn: ಪೋರ್ಟ್

en: Electronic format type
kn: ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಸ್ವರೂಪದ ವಿಧ

en: Settings
kn: ಸಂಯೋಜನೆಗಳು

en: File size
kn: ಫೈಲ್ ಗಾತ್ರ

en: Terminal emulation
kn: ಟರ್ಮಿನಲ್ ಎಮ್ಯುಲೇಶನ್

en: Hours access method available
kn: ಗಂಟೆಗಳ ಲೆಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶ ವಿಧಾನ ಲಭ್ಯವಿದೆ

en: Nonpublic note
kn: ಸಾರ್ವಜನಿಕವಲ್ಲದ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Generation process
kn: ಉತ್ಪಾದನಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ

en: Confidence value
kn: ವಿಶ್ವಾಸ ಮೌಲ್ಯ

en: Generation date
kn: ಉತ್ಪಾದನೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: Generation agency
kn: ಜನರೇಷನ್ ಏಜೆನ್ಸಿ

en: Validity end date
kn: ಸಿಂಧುತ್ವದ ಅಂತಿಮ ದಿನಾಂಕ

en: Conversion process
kn: ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ

en: Conversion date
kn: ಪರಿವರ್ತನೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: Identifier of source metadata
kn: ಮೂಲ ಮೆಟಾಡೇಟಾದ ಐಡೆಂಟಿಫೈಯರ್

en: Conversion agency
kn: ಪರಿವರ್ತನಾ ಸಂಸ್ಥೆ

en: Matching information
kn: ಮಾಹಿತಿ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ

en: Status of matching and its checking
kn: ಹೋಲಿಕೆಯ ಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಪರಿಶೀಲನೆ

en: Koha auth type
kn: ಕೋಹಾ ದೃಢೀಕರಣ ಪ್ರಕಾರ

en: LEADER
kn: ಲೀಡರ್

en: CONTROL NUMBER
kn: ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: CONTROL NUMBER IDENTIFIER
kn: ಕಂಟ್ರೋಲ್ ನಂಬರ್ ಐಡೆಂಟಿಫೈಯರ್

en: DATE AND TIME OF LATEST TRANSACTION
kn: ಇತ್ತೀಚಿನ ವಹಿವಾಟಿನ ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಸಮಯ

en: FIXED-LENGTH DATA ELEMENTS
kn: ಸ್ಥಿರ-ಅಳತೆಯ ಡೇಟಾ ಅಂಶಗಳು

en: LIBRARY OF CONGRESS CONTROL NUMBER
kn: ಲೈಬ್ರರಿ ಆಫ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: LINK TO BIBLIOGRAPHIC RECORD FOR SERIAL OR MULTIPART ITEM
kn: ಸೀರಿಯಲ್ ಅಥವಾ ಮಲ್ಟಿಪಾರ್ಟ್ ಐಟಂಗಾಗಿ ಬಿಬ್ಲಿಯೊಗ್ರಾಫಿಕ್ಕ್ ರೆಕಾರ್ಡ್‌ಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಿ

en: NATIONAL BIBLIOGRAPHIC AGENCY CONTROL NUMBER
kn: ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಏಜೆನ್ಸಿ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: INTERNATIONAL STANDARD BOOK NUMBER
kn: ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಬುಕ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: INTERNATIONAL STANDARD SERIAL NUMBER
kn: ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಸೀರಿಯಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: OTHER STANDARD IDENTIFIER
kn: ಇತರೆ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಐಡೆಂಟಿಫೈಯರ್

en: MUSICAL INCIPITS INFORMATION
kn: ಸಂಗೀತ ಪ್ರೇರಣೆಗಳ ಮಾಹಿತಿ

en: CODED CARTOGRAPHIC MATHEMATICAL DATA
kn: ಕೋಡೆಡ್ ಕಾರ್ಟೊಗ್ರಾಫಿಕ್ ಗಣಿತದ ಡೇಟಾ

en: SYSTEM CONTROL NUMBER
kn: ಸಿಸ್ಟಮ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: CATALOGING SOURCE
kn: ಗ್ರಂಥ ಸೂಚೀಕರಣದ ಮೂಲ

en: AUTHENTICATION CODE
kn: ದೃಢೀಕರಣ ಸ೦ಕೇತ

en: GEOGRAPHIC AREA CODE
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ಪ್ರದೇಶದ ಕೋಡ್

en: TIME PERIOD OF HEADING
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಕಾಲಾವಧಿ

en: SPECIAL CODED DATES
kn: ವಿಶೇಷ ಕೋಡ್ ಮಾಡಲಾದ ದಿನಾಂಕಗಳು

en: LIBRARY OF CONGRESS CALL NUMBER
kn: ಲೈಬ್ರರಿ ಆಫ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಾಲ್ ನಂಬರು

en: GEOGRAPHIC CLASSIFICATION
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ವರ್ಗೀಕರಣ

en: LC CLASSIFICATION NUMBER
kn: LC ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: LIBRARY AND ARCHIVES CANADA CALL NUMBER
kn: ಲೈಬ್ರರಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಕೈವ್ಸ್ ಕೆನಡಾ ಕಾಲ್ ನಂಬರು

en: LC CLASSIFICATION NUMBER ASSIGNED IN CANADA [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ LC ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, ಕ್ಯಾನ್/ಮಾರ್ಕ್]

en: NATIONAL LIBRARY OF MEDICINE CALL NUMBER
kn: ನ್ಯಾಷನಲ್ ಲೈಬ್ರರಿ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಕಾಲ್ ನಂಬರು

en: NLM CLASSIFICATION NUMBER ASSIGNED BY NLM [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: NLM ನಿಂದ ನಿಗದಿಗೊಳಿಸಿದ NLM ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, ಕ್ಯಾನ್/ಮಾರ್ಕ್]

en: OTHER CLASSIFICATION NUMBER
kn: ಇತರ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: CHARACTER SETS PRESENT
kn: ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಕ್ಷರ ಸೆಟ್‌ಗಳು

en: NLM CLASSIFICATION NUMBER ASSIGNED IN CANADA [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ನಿಗದಿಗೊಳಿಸಿದ NLM ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, ಕ್ಯಾನ್/ಮಾರ್ಕ್]

en: NATIONAL AGRICULTURAL LIBRARY CALL NUMBER
kn: ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೃಷಿ ಗ್ರಂಥಾಲಯದ ಕಾಲ್ ನಂಬರು

en: SUBJECT CATEGORY CODE
kn: ವಿಷಯ ವರ್ಗದ ಕೋಡ್

en: SUBDIVISION USAGE
kn: ಉಪವಿಭಾಗದ ಬಳಕೆ

en: TYPE OF ENTITY
kn: ಘಟಕದ ವಿಧ

en: UNIVERSAL DECIMAL CLASSIFICATION NUMBER
kn: ಯುನಿವರ್ಸಲ್ ದಶಮಾಂಶ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: DEWEY DECIMAL CALL NUMBER
kn: ಡ್ಯೂಯಿ ದಶಮಾಂಶ ಕಾಲ್ ನಂಬರ್

en: DEWEY DECIMAL CLASSIFICATION NUMBER
kn: ಡ್ಯೂಯಿ ದಶಮಾಂಶ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: CLASSIFICATION SCHEME AND EDITION [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಆವೃತ್ತಿ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: GOVERNMENT DOCUMENT CALL NUMBER
kn: ಸರ್ಕಾರಿ ದಾಖಲೆಯ ಕಾಲ್ ನಂಬರು

en: GOVERNMENT DOCUMENT CLASSIFICATION NUMBER
kn: ಸರಕಾರಿ ದಾಖಲೆ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: DOCUMENT SHELVING NUMBER (CODOC) [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಶೆಲ್ವಿಂಗ್ ಸಂಖ್ಯೆ (CODOC) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, ಕ್ಯಾನ್/ಮಾರ್ಕ್]

en: LOCAL CALL NUMBER (SERIES) [OBSOLETE]; LOCALLY ASSIGNED LC-TYPE CALL NUMBER (OCLC); LOCAL CALL NUMBER (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಕಾಲ್ ನಂಬರು (ಸರಣಿ) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]; ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ LC-ಮಾದರಿಯ ಕಾಲ್ ನಂಬರು (OCLC); ಸ್ಥಳೀಯ ಕಾಲ್ ನಂಬರು (RLIN)

en: LOCALLY ASSIGNED LC-TYPE CLASSIFICATION NUMBER (OCLC); LOCAL CLASSIFICATION NUMBER (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾದ LC-ಟೈಪ್ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ (OCLC); ಸ್ಥಳೀಯ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ (RLIN)

en: LOCALLY ASSIGNED DEWEY CALL NUMBER (OCLC)
kn: ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾದ ಡ್ಯೂಯಿ ಕಾಲ್ ನಂಬರು (OCLC)

en: LOCALLY ASSIGNED DEWEY CLASSIFICATION NUMBER (OCLC)
kn: ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾದ ಡ್ಯೂವಿ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ (OCLC)

en: LOCALLY ASSIGNED NLM-TYPE CALL NUMBER (OCLC)
kn: ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾದ NLM-ಮಾದರಿಯ ಕಾಲ್ ನಂಬರ್ (OCLC)

en: LOCALLY ASSIGNED NLM-TYPE CLASSIFICATION NUMBER (OCLC)
kn: ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾದ NLM-ಮಾದರಿಯ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ (OCLC)

en: OTHER CLASSIFICATION SCHEMES (OCLC)
kn: ಇತರೆ ವರ್ಗೀಕರಣದ ಯೋಜನೆಗಳು (OCLC)

en: LOCAL FREE-TEXT CALL NUMBER (OCLC)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಉಚಿತ ಪಠ್ಯ ಕಾಲ್ ನಂಬರು (OCLC)

en: HEADING--PERSONAL NAME
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು

en: HEADING--CORPORATE NAME
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು

en: HEADING--MEETING NAME
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ- ಸಭೆಯ ಹೆಸರು

en: HEADING--UNIFORM TITLE
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ---ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: UNIFORM TITLE [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ,CAN/MARC]

en: COLLECTIVE TITLE [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ಸಮೂಹ ಶೀರ್ಷಿಕೆ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, ಕ್ಯಾನ್/ಮಾರ್ಕ್]

en: HEADING--NAMED EVENT
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆ--ಹೆಸರಿನ ಈವೆಂಟ್

en: HEADING--CHRONOLOGICAL TERM
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ - ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಪದ

en: HEADING--TOPICAL TERM
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ - ಟೊಪಿಕಲ್ ಟರ್ಮ್

en: HEADING--GEOGRAPHIC NAME
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆ--ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು

en: CLASSIFICATION NUMBER [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ [ವರ್ಗೀಕರಣ ನಮೂನೆ]

en: GENERAL EXPLANATORY INDEX TERM [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿವರಣಾತ್ಮಕ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: HEADING--GENRE/FORM TERM
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ-- ಪ್ರಕಾರ/ಫಾರ್ಮ್ ಪದ

en: HEADING-MEDIUM OF PERFORMANCE TERM
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ-ಪ್ರದರ್ಶನ ಮಾಧ್ಯಮ ಪದ

en: HEADING--GENERAL SUBDIVISION
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ--ಸಾಮಾನ್ಯ ಉಪವಿಭಾಗ

en: HEADING--GEOGRAPHIC SUBDIVISION
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ--ಭೌಗೋಳಿಕ ಉಪವಿಭಾಗ

en: HEADING--CHRONOLOGICAL SUBDIVISION
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ - ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಉಪವಿಭಾಗ

en: HEADING--FORM SUBDIVISION
kn: ಶಿರೋನಾಮೆ--ಫಾರ್ಮ್ ಉಪವಿಭಾಗ

en: COMPLEX SEE REFERENCE [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಸಂಕೀರ್ಣ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ನೋಡಿ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: COMPLEX SEE REFERENCE--SUBJECT
kn: ಸಂಕೀರ್ಣ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನೂ ನೋಡಿ--ವಿಷಯ

en: CONTENT TYPE
kn: ಕಂಟೆಂಟ್ ವಿಧ

en: FORMAT OF NOTATED MUSIC
kn: ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಸಂಗೀತದ ಸ್ವರೂಪ

en: COMPLEX SEE ALSO REFERENCE [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಸಂಕೀರ್ಣ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ಸಹ ನೋಡಿ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: COMPLEX SEE ALSO REFERENCE--SUBJECT
kn: ಸಂಕೀರ್ಣ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ವಿಷಯ

en: OTHER ATTRIBUTES OF PERSON OR CORPORATE BODY
kn: ವ್ಯಕ್ತಿ ಅಥವಾ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಗುಂಪಿನ ಇತರ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು

en: ASSOCIATED PLACE
kn: ಸಂಬಂಧಿತ ಸ್ಥಳ

en: ADDRESS
kn: ವಿಳಾಸ

en: FIELD OF ACTIVITY
kn: ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಕ್ಷೇತ್ರ

en: ASSOCIATED GROUP
kn: ಸಂಯೋಜಿತ ಗುಂಪು

en: OCCUPATION
kn: ವೃತ್ತಿ

en: GENDER
kn: ಲಿಂಗ

en: FAMILY INFORMATION
kn: ಕೌಟುಂಬಿಕ ಮಾಹಿತಿ

en: ASSOCIATED LANGUAGE
kn: ಸಂಯೋಜಿತ ಭಾಷೆ

en: FULLER FORM OF PERSONAL NAME
kn: ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರಿನ ಸಂಪೂರ್ಣ ರೂಪ

en: FORM OF WORK
kn: ಕೆಲಸದ ಸ್ವರೂಪ

en: OTHER DISTINGUISHING CHARACTERISTICS OF WORK OR EXPRESSION
kn: ಕೆಲಸ ಅಥವಾ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಯ ಇತರೆ ವಿಶಿಷ್ಟ ಲಕ್ಷಣಗಳು

en: MEDIUM OF PERFORMANCE
kn: ಪ್ರದರ್ಶನದ ಮಾಧ್ಯಮ

en: NUMERIC DESIGNATION OF MUSICAL WORK
kn: ಸಂಗೀತ ಕಾರ್ಯದ ಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ವಿನ್ಯಾಸ

en: KEY
kn: ಪ್ರಮುಖ

en: AUDIENCE CHARACTERISTICS
kn: ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು

en: CREATOR/CONTRIBUTOR CHARACTERISTICS
kn: ರಚನೆಕಾರ/ಕೊಡುಗೆದಾರರ ಲಕ್ಷಣಗಳು

en: TIME PERIOD OF CREATION
kn: ರಚನೆಯ ಕಾಲಾವಧಿ

en: SEE FROM TRACING--PERSONAL NAME
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು

en: SEE FROM TRACING--CORPORATE NAME
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು

en: SEE FROM TRACING--MEETING NAME
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ಮೀಟಿಂಗ್ ಹೆಸರು

en: SEE FROM TRACING--UNIFORM TITLE
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: SEE FROM TRACING-NAMED EVENT
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ-ಹೆಸರಿಸಲಾದ ಈವೆಂಟ್

en: SEE FROM TRACING--CHRONOLOGICAL TERM
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಪದ

en: SEE FROM TRACING--TOPICAL TERM
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ಪ್ರಾಸಂಗಿಕ ಪದ

en: SEE FROM TRACING--GEOGRAPHIC NAME
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು

en: INVALID NUMBER TRACING [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಅಮಾನ್ಯವಾದ ಸಂಖ್ಯೆ ಟ್ರೇಸಿಂಗ್ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: SEE FROM TRACING--GENRE/FORM TERM
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ಪ್ರಕಾರ/ಫಾರ್ಮ್ ಟರ್ಮ್‌

en: SEE FROM TRACING-MEDIUM OF PERFORMANCE TERM
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ-ಮೆಡಿಯಮ್ ಆಫ್ ಪರ್ಫಾರ್ಮೆನ್ಸ್ ಟರ್ಮ್

en: SEE FROM TRACING--GENERAL SUBDIVISION
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ಸಾಮಾನ್ಯ ಉಪವಿಭಾಗ

en: SEE FROM TRACING--GEOGRAPHIC SUBDIVISION
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ಭೌಗೋಳಿಕ ಉಪವಿಭಾಗ

en: SEE FROM TRACING--CHRONOLOGICAL SUBDIVISION
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ಕ್ರೋನಾಲಾಜಿಕಲ್ ಸಬ್‌ಡಿವಿಷನ್

en: SEE FROM TRACING--FORM SUBDIVISION
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ನೋಡಿ--ಫಾರ್ಮ್ ಉಪವಿಭಾಗ

en: SEE ALSO FROM TRACING--PERSONAL NAME
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು

en: SEE ALSO FROM TRACING--CORPORATE NAME
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು

en: SEE ALSO FROM TRACING--MEETING NAME
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ಮೀಟಿಂಗ್ ಹೆಸರು

en: SEE ALSO FROM TRACING--UNIFORM TITLE
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: SEE ALSO FROM TRACING-NAMED EVENT
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ-ಹೆಸರಿಸಲಾದ ಈವೆಂಟ್

en: SEE ALSO FROM TRACING--CHRONOLOGICAL TERM
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಪದ

en: SEE ALSO FROM TRACING--TOPICAL TERM
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ಪ್ರಾಸಂಗಿಕ ಪದ

en: SEE ALSO FROM TRACING--GEOGRAPHIC NAME
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು

en: VALID NUMBER TRACING [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಮಾನ್ಯ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಟ್ರೇಸಿಂಗ್ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: SEE ALSO FROM TRACING--GENRE/FORM TERM
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ಪ್ರಕಾರ/ಫಾರ್ಮ್ ಟರ್ಮ್‌

en: SEE ALSO FROM TRACING-MEDIUM OF PERFORMANCE TERM
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ-ಮೆಡಿಯಮ್ ಆಫ್ ಪರ್ಫಾರ್ಮೆನ್ಸ್ ಟರ್ಮ್

en: SEE ALSO FROM TRACING--GENERAL SUBDIVISION
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ಸಾಮಾನ್ಯ ಉಪವಿಭಾಗ

en: SEE ALSO FROM TRACING--GEOGRAPHIC SUBDIVISION
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ಭೌಗೋಳಿಕ ಉಪವಿಭಾಗ

en: SEE ALSO FROM TRACING--CHRONOLOGICAL SUBDIVISION
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಉಪವಿಭಾಗ

en: SEE ALSO FROM TRACING--FORM SUBDIVISION
kn: ಟ್ರೇಸಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಇದನ್ನೂ ಸಹ ನೋಡಿ--ಫಾರ್ಮ್ ಉಪವಿಭಾಗ

en: SERIES DATES OF PUBLICATION AND/OR SEQUENTIAL DESIGNATION
kn: ಪ್ರಕಟಣೆ ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ಅನುಕ್ರಮ ವಿನ್ಯಾಸದ ಸರಣಿಯ ದಿನಾಂಕಗಳು

en: SERIES NUMBERING PECULIARITIES
kn: ಸರಣಿ ಸಂಖ್ಯೆಯ ವಿಶಿಷ್ಟತೆಗಳು

en: SERIES NUMBERING EXAMPLE
kn: ಸರಣಿ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಉದಾಹರಣೆ

en: SERIES PLACE AND PUBLISHER/ISSUING BODY
kn: ಸರಣಿ ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಪ್ರಕಾಶಕರು/ವಿತರಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆ

en: SERIES ANALYSIS PRACTICE
kn: ಸರಣಿ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಅಭ್ಯಾಸ

en: SERIES TRACING PRACTICE
kn: ಸರಣಿ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಅಭ್ಯಾಸ

en: SERIES CLASSIFICATION PRACTICE
kn: ಸರಣಿ ವರ್ಗೀಕರಣ ಅಭ್ಯಾಸ

en: COMPLEX SEE ALSO REFERENCE--NAME
kn: ಸಂಕೀರ್ಣ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನೂ ನೋಡಿ--ಹೆಸರು

en: COMPLEX SEE REFERENCE--NAME
kn: ಸಂಕೀರ್ಣ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ನೋಡಿ--ಹೆಸರು

en: HISTORY REFERENCE
kn: ಇತಿಹಾಸದ ಉಲ್ಲೇಖ

en: GENERAL EXPLANATORY REFERENCE--NAME
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿವರಣಾತ್ಮಕ ಉಲ್ಲೇಖ--ಹೆಸರು

en: NONPUBLIC GENERAL NOTE
kn: ಸಾರ್ವಜನಿಕವಲ್ಲದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: CHARACTERS IN NONROMAN ALPHABETS [OBSOLETE]
kn: ನಾನ್‌ರೋಮನ್ ಅಕ್ಷರಮಾಲೆಯಲ್ಲಿನ ಅಕ್ಷರಗಳು [ಹಳತಾಗಿಲ್ಲ]

en: SOURCE DATA FOUND
kn: ಮೂಲ ಡೇಟಾ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ

en: NOTE--WORK CATALOGUED [OBSOLETE, CAN/MARC ONLY]
kn: ಗಮನಿಸಿ--ವರ್ಕ್ ಕ್ಯಾಟಲಾಗ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ,  CAN/MARC ಮಾತ್ರ]

en: TITLE RELATED TO THE ENTITY
kn: ಘಟಕಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: TITLE NOT RELATED TO THE ENTITY
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆಯು ಘಟಕಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ

en: SOURCE DATA NOT FOUND
kn: ಮೂಲ ಡೇಟಾ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ

en: NOTE--CATALOGUING RULES (NAMES/TITLES) [OBSOLETE, CAN/MARC ONLY]
kn: ಸೂಚನೆ--ಕ್ಯಾಟಲಾಗ್ ಮಾಡುವ ನಿಯಮಗಳು (ಹೆಸರುಗಳು/ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳು) [ಹಳತಾಗಿವೆ, CAN/MARC ಮಾತ್ರ]

en: DEFINITION
kn: ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ

en: BIOGRAPHICAL OR HISTORICAL DATA
kn: ಜೀವನಚರಿತ್ರೆ ಅಥವಾ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಡೇಟಾ

en: PUBLIC GENERAL NOTE
kn: ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸೂಚನೆ

en: SUBJECT EXAMPLE TRACING NOTE
kn: ವಿಷಯ ಉದಾಹರಣೆ ಟ್ರೇಸಿಂಗ್ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: DELETED HEADING INFORMATION
kn: ಅಳಿಸಲಾದ ಶಿರೋನಾಮೆ ಮಾಹಿತಿ

en: APPLICATION HISTORY NOTE
kn: ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಇತಿಹಾಸ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: AUXILIARY INSTRUCTION NOTE [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಸಹಾಯಕ ಸೂಚನಾ ಟಿಪ್ಪಣಿ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: NOTE--SOURCE DATA FOUND (SUBJECTS) [OBSOLETE, CAN/MARC ONLY]
kn: ಸೂಚನೆ--ಡೇಟಾದ ಮೂಲ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ (ವಿಷಯಗಳು) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ, CAN/MARC ಮಾತ್ರ]

en: NOTE--SOURCE DATA NOT FOUND (SUBJECTS) [OBSOLETE, CAN/MARC ONLY]
kn: ಸೂಚನೆ--ಡೇಟಾಮೂಲ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ (ವಿಷಯಗಳು) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ, CAN/MARC ಮಾತ್ರ]

en: NOTE--USAGE (SUBJECTS) [OBSOLETE, CAN/MARC ONLY]
kn: ಸೂಚನೆ--ಬಳಕೆ (ವಿಷಯಗಳು) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ, CAN/MARC ಮಾತ್ರ]

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--PERSONAL NAME
kn: ಸ್ಥಾಪಿತ ಶಿರೋನಾಮೆ ಲಿಂಕ್ ನಮೂದು--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--CORPORATE NAME
kn: ಸ್ಥಾಪಿತ ಶಿರೋನಾಮೆ ಲಿಂಕ್ ನಮೂದು -- ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--MEETING NAME
kn: ಸ್ಥಾಪಿತ ಶಿರೋನಾಮೆ ಲಿಂಕ್ ನಮೂದು -- ಮೀಟಿಂಗ್ ಹೆಸರು

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--UNIFORM TITLE
kn: ಸ್ಥಾಪಿತ ಶಿರೋನಾಮೆ ಲಿಂಕ್ ನಮೂದು--ಯುನಿಫಾರ್ಮ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY-NAMED EVENT
kn: ಸ್ಥಾಪಿತ ಶಿರೋನಾಮೆ ಲಿಂಕ್ ನಮೂದು -- ಹೆಸರಿಸಲಾದ ಈವೆಂಟ್

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--CHRONOLOGICAL TERM
kn: ಸ್ಥಾಪಿತ ಶಿರೋನಾಮೆ ಲಿಂಕ್ ನಮೂದು -- ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಪದ

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--TOPICAL TERM
kn: ಸ್ಥಾಪಿತ ಶಿರೋನಾಮೆ ಲಿಂಕ್ ನಮೂದು -- ವಿಷಯಾಧಾರಿತ ಪದ ಪದ

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--GEOGRAPHIC NAME
kn: ಸ್ಥಾಪಿತ ಶಿರೋನಾಮೆ ಲಿಂಕ್ ನಮೂದು -- ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು

en: INDEX TERM--UNCONTROLLED [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದ--ಅನಿಯಂತ್ರಿತ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: INDEX TERM--FACETED TOPICAL TERMS [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದ--ಮುಖ್ಯವಾದ ವಿಷಯದ ನಿಯಮಗಳು [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY--GENRE/FORM TERM
kn: ಸ್ಥಾಪಿತ ಶಿರೋನಾಮೆ ಲಿಂಕ್ ನಮೂದು -- ಶೈಲಿ/ನಮೂನೆ ಪದ

en: ADD OR DIVIDE LIKE INSTRUCTIONS [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಸೇರಿಸುವ ಅಥವಾ ವಿಭಜಿಸುವಂಥಹ ಸೂಚನೆಗಳು [ವರ್ಗೀಕೃತ ವರ್ಗೀಕೃತ]

en: ESTABLISHED HEADING LINKING ENTRY-MEDIUM OF PERFORMANCE TERM
kn: ಸ್ಥಾಪಿತ ಶಿರೋನಾಮೆ ಲಿಂಕ್ ನಮೂದು-ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯ ಮಾಧ್ಯಮ ಪದ

en: INTERNAL SUBARRANGEMENT OR ADD TABLE ENTRY [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಆಂತರಿಕ ಉಪವ್ಯವಸ್ಥೆ ಅಥವಾ ಟೇಬಲ್ ನಮೂದನ್ನು ಸೇರಿಸಿ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: RULE IDENTIFICATION [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ನಿಯಮ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: SYNTHESIZED NUMBER COMPONENTS [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಸಂಯೋಜಿತ ಸಂಖ್ಯೆ ಘಟಕಗಳು [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: SECONDARY TABLE INFORMATION [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಸೆಕೆಂಡರಿ ಟೇಬಲ್ ಮಾಹಿತಿ [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: CITATION AND PREFERENCE ORDER INSTRUCTIONS [CLASSIFICATION FORMAT]
kn: ಉಲ್ಲೇಖ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಶಸ್ತ್ಯ ಆದೇಶದ ಸೂಚನೆಗಳು [ವರ್ಗೀಕರಣ ಸ್ವರೂಪ]

en: SUBDIVISION LINKING ENTRY--GENERAL SUBDIVISION
kn: ಉಪವಿಭಾಗ ಸಂಪರ್ಕಿದ ನಮೂದು--ಸಾಮಾನ್ಯ ಉಪವಿಭಾಗ

en: SUBDIVISION LINKING ENTRY--GEOGRAPHIC SUBDIVISION
kn: ಉಪವಿಭಾಗ ಸಂಪರ್ಕಿದ ನಮೂದು--ಭೌಗೋಳಿಕ ಉಪವಿಭಾಗ

en: SUBDIVISION LINKING ENTRY--CHRONOLOGICAL SUBDIVISION
kn: ಉಪವಿಭಾಗ ಸಂಪರ್ಕಿದ ನಮೂದು--ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಉಪವಿಭಾಗ

en: SUBDIVISION LINKING ENTRY--FORM SUBDIVISION
kn: ಉಪವಿಭಾಗ ಸಂಪರ್ಕಿದ ನಮೂದು--ಫಾರ್ಮ್ ಉಪವಿಭಾಗ

en: COMPLEX LINKING ENTRY DATA
kn: ಸಂಕೀರ್ಣ ಜೋಡಣೆಯ ನಮೂದು ಡೇಟಾ

en: ELECTRONIC LOCATION AND ACCESS
kn: ವಿದ್ಯುನ್ಮಾನ ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಪ್ರವೇಶ

en: ALTERNATE GRAPHIC REPRESENTATION
kn: ಪರ್ಯಾಯ ಗ್ರಾಫಿಕ್ ಪ್ರತಿನಿಧಿತ್ವ

en: MACHINE-GENERATED METADATA PROVENANCE
kn: ಯಂತ್ರ-ರಚಿತ ಮೆಟಾಡೇಟಾ ಪ್ರೊವೆನೆನ್ಸ್

en: DESCRIPTION CONVERSION INFORMATION
kn: ವಿವರಣೆಯ ಪರಿವರ್ತನೆಯ ಮಾಹಿತಿ

en: MATCHING INFORMATION
kn: ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮಾಹಿತಿ

en: KOHA INTERNAL USE
kn: ಕೋಹಾ ಆಂತರಿಕ ಬಳಕೆ

en: Default
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ(ಡೀಫಾಲ್ಟ್)

en: Chronological Term
kn: ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಅವಧಿ

en: Corporate Name
kn: ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು

en: Corporate Names
kn: ಸಾಂಸ್ಥಿಕ(ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್) ಹೆಸರುಗಳು

en: Genre/Form Term
kn: ಪ್ರಕಾರ/ಫಾರ್ಮ್ ಅವಧಿ

en: Geographic Name
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ನಾಮ

en: Meeting Name
kn: ಸಭೆಯ ಹೆಸರು

en: Personal Name
kn: ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು

en: Personal Names
kn: ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರುಗಳು

en: Topical Term
kn: ಪ್ರಚಲಿತ ಪದ

en: Uniform Title
kn: ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Default MARC21 Standard Authority types:
kn: ಡೀಫಾಲ್ಟ್ MARC21 ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಅಥಾರಿಟಿ ಪ್ರಕಾರಗಳು:

en: Acquisition framework
kn: ಪರಿಗ್ರಹಣ ಚೌಕಟ್ಟು

en: MARC21 Default and Acquisitions bibliographic frameworks.
kn: MARC 21 ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಕ್ವಿಸಿಷನ್ಸ್ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಚೌಕಟ್ಟು.

en: Item type [OBSOLETE]
kn: ಐಟಂ ಪ್ರಕಾರ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: Koha Dewey Subclass [OBSOLETE]
kn: ಕೊಹಾ ಡ್ಯೂಯಿ ಉಪವರ್ಗ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: Koha biblionumber
kn: ಕೊಹಾ ಗ್ರಂಥಸಂಖ್ಯೆ

en: Koha biblioitemnumber
kn: ಕೊಹಾ ಗ್ರಂಥಸಂಖ್ಯೆ

en: Koha issues (borrowed), all copies
kn: ಕೋಹಾ ಸಂಚಿಕೆಗಳು (ಎರವಲು), ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರತಿಗಳು

en: Source of classification or shelving scheme
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಅಥವಾ ಶೆಲ್ವಿಂಗ್ ಯೋಜನೆಯ ಆಕರ

en: Koha normalized classification for sorting
kn: ವಿಂಗಡಣೆಗಾಗಿ ಕೋಹಾ ಸಾಮಾನ್ಯೀಕರಿಸಿದ ವರ್ಗೀಕರಣ

en: Institution code [OBSOLETE]
kn: ಸಂಸ್ಥೆಯ ಕೋಡ್ [OBSOLETE]

en: Koha item type
kn: ಕೋಹಾ ಐಟಂ ಪ್ರಕಾರ

en: Edition
kn: ಆವೃತ್ತಿ(ಎಡಿಷನ್)

en: Classification part
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಭಾಗ

en: Item part
kn: ಐಟಂ ಭಾಗ

en: Call number prefix
kn: ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ:ಬೋಧಾಂಕ

en: Call number suffix
kn: ಪ್ರತ್ಯಯ:ಬೋಧಾಂಕ

en: Suppress in OPAC
kn: OPAC ನಲ್ಲಿ ನಿಗ್ರಹಿಸು

en: Serial record flag
kn: ನಿಯತಕಾಲಿಕೆ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಫ್ಲ್ಯಾಗ್

en: Withdrawn status
kn: ಹಿಂಪಡೆಯಲಾದ ಸ್ಥಿತಿ

en: Lost status
kn: ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಸ್ಥಿತಿ

en: Materials specified (bound volume or other part)
kn: ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಸ್ತುಗಳು (ಬೌಂಡ್ ವಾಲ್ಯೂಮ್ ಅಥವಾ ಇತರ ಭಾಗ)

en: Damaged status
kn: ಹಾಳಾದ ಸ್ಥಿತಿ

en: Use restrictions
kn: ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಿ

en: Not for loan
kn: ವಿತರಣೆಗೆ ಇಲ್ಲ

en: Collection
kn: ಸಂಗ್ರಹ

en: Koha itemnumber (autogenerated)
kn: ಕೋಹಾ ಐಟಂ ಸಂಖ್ಯೆ (ಸ್ವಯಂ ರಚಿತ)

en: Home library
kn: ಮುಖ್ಯ ಗ್ರಂಥಾಲಯ

en: Current library
kn: ಪ್ರಸ್ತುತ ಗ್ರಂಥಾಲಯ

en: Shelving location
kn: ಶೆಲ್ವಿಂಗ್ ಸ್ಥಳ

en: Date acquired
kn: ಪಡೆದ ದಿನಾಂಕ

en: Source of acquisition
kn: ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Coded location qualifier
kn: ಕೋಡೆಡ್ ಲೊಕೇಶನ್ ಕ್ವಾಲಿಫೈಅರ್‍

en: Cost, normal purchase price
kn: ಬೆಲೆ, ಸಾಮಾನ್ಯ ಖರೀದಿ ಬೆಲೆ

en: Serial enumeration / chronology
kn: ನಿಯತಕಾಲಿಕೆ ಎಣಿಕೆ/ಕಾಲಗಣನೆ

en: Inventory number
kn: ದಾಸ್ತಾನು ಸಂಖ್ಯೆ

en: Shelving control number
kn: ಶೆಲ್ವಿಂಗ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Total checkouts
kn: ಒಟ್ಟು ವಿತರಣೆಗಳು

en: Total renewals
kn: ಒಟ್ಟು ನವೀಕರಣಗಳು

en: Total holds
kn: ಒಟ್ಟು ಹೋಲ್ಡ್ಸ್

en: Full call number
kn: ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾಲ್ ನಂಬರ್

en: Barcode
kn: ಬಾರ್ ಕೋಡ್

en: Date due
kn: ನಿಗದಿತ ದಿನಾಂಕ

en: Date last seen
kn: ಕೊನೆಯದಾಗಿ ನೋಡಿದ ದಿನಾಂಕ

en: Date last checked out
kn: ಕೊನೆಯದಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾದ ದಿನಾಂಕ

en: Copy number
kn: ಪ್ರತಿಯ:ಸಂಖ್ಯೆ

en: Uniform resource identifier
kn: ಏಕರೂಪದ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Cost, replacement price
kn: ಬೆಲೆ, ಬದಲಿ ಬೆಲೆ

en: Price effective from
kn: ರಿಂದ ಬೆಲೆ ಜಾರಿಯಲ್ಲಿದೆ

en: Non-public note
kn: ಸಾರ್ವಜನಿಕವಲ್ಲದ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: NUCMC control number
kn: NUCMC ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Number
kn: ಸಂಖ್ಯೆ

en: Type of number
kn: ಸಂಖ್ಯೆಯ ವಿಧ

en: Status
kn: ಸ್ಥಿತಿ

en: Party to document
kn: ದಾಖಲೆಗಾಗಿ ಪಾರ್ಟಿ

en: National bibliography number
kn: ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Canceled/invalid national bibliography number
kn: ರದ್ದಾದ/ಅಮಾನ್ಯವಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Canceled/invalid control number
kn: ರದ್ದಾದ ಅಥವಾ ಅಮಾನ್ಯವಾದ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Copyright or legal deposit number
kn: ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಅಥವಾ ಕಾನೂನು ಠೇವಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Assigning agency
kn: ನಿಗದಿಗೊಳಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆ

en: Display text
kn: ಪಠ್ಯ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿ

en: Canceled/invalid copyright or legal deposit number
kn: ರದ್ದಾದ ಅಥವಾ ಅಮಾನ್ಯವಾದ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಅಥವಾ ಕಾನೂನು ಠೇವಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Copyright article-fee code
kn: ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಲೇಖನ-ಶುಲ್ಕ ಕೋಡ್

en: Standard film number
kn: ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಫಿಲ್ಮ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Source of number or code
kn: ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಕೋಡ್‌ನ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Additional codes following the standard number [OBSOLETE]
kn: ಪ್ರಮಾಣಿತ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಂಕೇತಗಳು [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: Overseas acquisition number
kn: ಸಾಗರೋತ್ತರ ಪರಿಗ್ರಹಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: First and second groups of characters
kn: ಅಕ್ಷರಗಳ ಮೊದಲ ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ಗುಂಪುಗಳು

en: Third and fourth groups of characters
kn: ಪಾತ್ರಗಳ ಮೂರು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕನೆಯ ಗುಂಪುಗಳು

en: Number of volume or part
kn: ಸಂಪುಟ ಅಥವಾ ಭಾಗದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Unparsed fingerprint
kn: ಅನ್‌ಪಾರ್ಸಡ್ ಫಿಂಗರ್‌ಪ್ರಿಂಟ್

en: Standard technical report number
kn: ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ತಾಂತ್ರಿಕ ವರದಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Canceled/invalid number
kn: ರದ್ದಾದ/ಅಮಾನ್ಯವಾದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Publisher or distributor number
kn: ಪ್ರಕಾಶಕರು ಅಥವಾ ವಿತರಕರ ಸಂಖ್ಯೆ

en: OCLC library identifier
kn: OCLC ಲೈಬ್ರರಿ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: OAI set name
kn: OAI ಸೆಟ್ ಹೆಸರು

en: Content type identifier
kn: ವಿವಿಧ ವಿಷಯ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: CODEN
kn: ಕೋಡೆನ್

en: Canceled/invalid CODEN
kn: ರದ್ದಾದ/ಅಮಾನ್ಯವಾದ CODEN

en: Postal registration number
kn: ಅಂಚೆ ನೋಂದಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Source agency assigning number
kn: ಆಕರ ಏಜೆನ್ಸಿ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ

en: Formatted date/time
kn: ಫಾರ್ಮ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಿದ ದಿನಾಂಕ/ಸಮಯ

en: Place of event
kn: ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಸ್ಥಳ

en: Category of scale
kn: ಪ್ರಮಾಣದ ವರ್ಗ

en: Constant ratio linear horizontal scale
kn: ಸ್ಥಿರ ಅನುಪಾತ ರೇಖೀಯ ಸಮತಲ ಮಾಪಕ

en: Constant ratio linear vertical scale
kn: ಸ್ಥಿರ ಅನುಪಾತ ರೇಖೀಯ ಲಂಬ ಮಾಪಕ

en: Coordinates--westernmost longitude
kn: ಕಕ್ಷೆಗಳು--ಪಶ್ಚಿಮದ ರೇಖಾಂಶ

en: Coordinates--easternmost longitude
kn: ಕಕ್ಷೆಗಳು--ಪೂರ್ವದ ರೇಖಾಂಶ

en: Coordinates--northernmost latitude
kn: ಕಕ್ಷೆಗಳು--ಉತ್ತರದ ಅಕ್ಷಾಂಶ

en: Coordinates--southernmost latitude
kn: ಕಕ್ಷೆಗಳು--ದಕ್ಷಿಣದ ಅಕ್ಷಾಂಶ

en: Angular scale
kn: ಕೋನೀಯ ಪ್ರಮಾಣ

en: Declination--northern limit
kn: ಅವನತಿ--ಉತ್ತರದ ಮಿತಿ

en: Declination--southern limit
kn: ಅವನತಿ--ದಕ್ಷಿಣದ ಮಿತಿ

en: Right ascension--eastern limit
kn: ಸರಿಯಾದ ಆರೋಹಣ - ಪೂರ್ವ ಮಿತಿ

en: Right ascension--western limit
kn: ಸರಿಯಾದ ಆರೋಹಣ -- ಪಶ್ಚಿಮ ಮಿತಿ

en: Original study number
kn: ಮೂಲ ಅಧ್ಯಯನದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Stock number
kn: ಸ್ಟಾಕ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Source of stock number/acquisition
kn: ಸ್ಟಾಕ್ ಸಂಖ್ಯೆ/ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Form of issue
kn: ಸಂಚಿಕೆ ಸ್ವರೂಪ

en: Additional format characteristics
kn: ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸ್ವರೂಪದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು

en: Record content licensor
kn: ರೆಕಾರ್ಡ್ ವಿಷಯ ಪರವಾನಗಿದಾರ

en: Level of rules in bibliographic description
kn: ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ವಿವರಣೆಯಲ್ಲಿ ನಿಯಮಗಳ ಹಂತ

en: Level of effort used to assign nonsubject heading access points
kn: ವಿಷಯವಲ್ಲದ ಶಿರೋನಾಮೆಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಗೊಳಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುವ ಪ್ರಯತ್ನದ ಮಟ್ಟ

en: Level of effort used to assign subject headings
kn: ಶಿರೋನಾಮೆಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಗೊಳಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುವ ಪ್ರಯತ್ನದ ಮಟ್ಟ

en: Level of effort used to assign classification
kn: ವರ್ಗೀಕರಣವನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲು ಬಳಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದ ಮಟ್ಟ

en: Number of fixed field character positions coded
kn: ಕೋಡ್ ಮಾಡಲಾದ ಸ್ಥಿರ ಕ್ಷೇತ್ರ ಅಕ್ಷರ ಸ್ಥಾನಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Language code of text/sound track or separate title
kn: ಪಠ್ಯ/ಧ್ವನಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಅಥವಾ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of summary or abstract
kn: ಸಾರಾಂಶ ಅಥವಾ ತಿರುಳಿನ ಭಾಷಾ ಸಂಕೇತ

en: Languages of separate titles (VM) [OBSOLETE] ; Languages of available translation  (SE) [OBSOLETE]
kn: ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳ ಭಾಷೆಗಳು (VM) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ] ; ಲಭ್ಯವಿರುವ ಭಾಷಾಂತರದ ಭಾಷೆಗಳು  (SE) [Obsolete]

en: Language code of sung or spoken text
kn: ಹಾಡಿದ ಅಥವಾ ಮಾತನಾಡುವ ಪಠ್ಯದ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of librettos
kn: ಲಿಬ್ರೆಟೋಸ್‌ನ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of table of contents
kn: ಪರಿವಿಡಿಯ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of accompanying material other than librettos and transcripts
kn: ಲಿಬ್ರೆಟ್ಟೋಸ್ ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್‌ಗಳ ಹೊರತಾಗಿ ಪೂರಕ ವಸ್ತುವಿನ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of original
kn: ಮೂಲ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of intertitles
kn: ಇಂಟರ್‌ಟೈಟಲ್‌ಗಳ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of subtitles
kn: ಉಪಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of intermediate translations
kn: ಮಧ್ಯಂತರ ಅನುವಾದಗಳ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of original accompanying materials other than librettos
kn: ಲಿಬ್ರೆಟ್ಟೋಸ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಮೂಲ ಜೊತೆಗಿನ ವಸ್ತುಗಳ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of original libretto
kn: ಮೂಲ ಲಿಬ್ರೆಟೋಸ್‌ನ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of captions
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of accessible audio
kn: ಪಡೆಯಬಹುದಾದ ಆಡಿಯೊದ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of accessible visual language
kn: ಲಭ್ಯವಿರುವ ದೃಶ್ಯ ಭಾಷೆಯ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Language code of accompanying transcripts for audiovisual materials
kn: ಆಡಿಯೊವಿಶುವಲ್ ವಸ್ತುಗಳಿಗೆ ಪೂರಕ ಪ್ರತಿಲಿಪಿಗಳ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Source of local subentity code
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಸಬ್‌ಇಂಟಿಟಿ ಕೋಡ್‌ನ ಮೂಲ ಆಕರ

en: MARC country code
kn: MARC ರಾಷ್ಟ್ರದ ಕೋಡ್

en: Local subentity code
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಉಪವಿಭಾಗದ ಕೋಡ್

en: ISO country code
kn: ಐಎಸ್ಒ ದೇಶದ ಕೋಡ್

en: Source of date
kn: ದಿನಾಂಕದ ಆಕರ:

en: Type of date code
kn: ದಿನಾಂಕದ ಕೋಡ್ ಪ್ರಕಾರ

en: Date 1, B.C.E. date
kn: ದಿನಾಂಕ 1, ಬಿ.ಸಿ.ಇ. ದಿನಾಂಕ

en: Date 1, C.E. date
kn: ದಿನಾಂಕ 1, C.E. ದಿನಾಂಕ

en: Date 2, B.C.E. date
kn: ದಿನಾಂಕ 2, ಬಿ.ಸಿ.ಇ. ದಿನಾಂಕ

en: Date 2, C.E. date
kn: ದಿನಾಂಕ 2, ಸಿ.ಇ ದಿನಾಂಕ

en: Date resource modified
kn: ಸಂಪನ್ಮೂಲವನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸಲಾದ ದಿನಾಂಕ

en: Beginning of date valid
kn: ದಿನಾಂಕದ ಪ್ರಾರಂಭವು ಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ

en: End of date valid
kn: ದಿನಾಂಕದ ಅಂತ್ಯ ಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ

en: Form of musical composition code
kn: ಸಂಗೀತ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಸಂಕೇತದ ರೂಪ

en: Performer or ensemble
kn: ಪ್ರದರ್ಶಕ ಅಥವಾ ಮೇಳ

en: Holding library
kn: ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಲೈಬ್ರರಿ

en: Copy statement
kn: ಪ್ರತಿಯ ವಿವರಣೆ

en: Definition of bibliographic subdivisions
kn: ಗ್ರಂಥಸೂಚಿಯ ಉಪವಿಭಾಗಗಳ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ

en: Local processing data
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಡೇಟಾ

en: Missing elements
kn: ಕಾಣೆಯಾದ ಅಂಶಗಳು

en: Notes about holdings
kn: ಕಾದಿರಿಸುವಿಕೆ (ಮೀಸಲು) ಕುರಿತು ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು

en: Secondary bibliographic subdivision
kn: ದ್ವಿತೀಯ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Third bibliographic subdivision
kn: ಮೂರನೆಯ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Fourth bibliographic subdivision
kn: ನಾಲ್ಕನೇ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Fifth bibliographic subdivision
kn: ಐದನೆಯ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Sixth bibliographic subdivision
kn: ಆರನೇ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Seventh bibliographic subdivision
kn: ಏಳನೇ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Primary bibliographic subdivision
kn: ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Inclusive dates of publication or coverage
kn: ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಅಥವಾ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಒಳಗೊಳ್ಳುವ ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Supplementary class number (MU) [OBSOLETE]
kn: ಪೂರಕ ವರ್ಗ ಸಂಖ್ಯೆ (MU) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: Copy information
kn: ಪ್ರತಿಯ ಮಾಹಿತಿ

en: Subject (MP) [OBSOLETE]
kn: ವಿಷಯ (MP) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: Source of call/class number
kn: ಕಾಲ್/ವರ್ಗ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಆಕರ

en: GPO item number
kn: GPO ಐಟಂ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Canceled/invalid GPO item number
kn: ರದ್ದಾದ/ಅಮಾನ್ಯವಾದ GPO ಐಟಂ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Standard or optional designation
kn: ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಅಥವಾ ಐಚ್ಛಿಕ ವಿನ್ಯಾಸ

en: Number where instructions are found-single number or beginning number of span
kn: ಸೂಚನೆಗಳು ಕಂಡುಬರುವ ಸಂಖ್ಯೆ-ಏಕೈಕ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಆರಂಭದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Classification number-ending number of span
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ -ಸ್ಪ್ಯಾನ್‌ನ ಅಂತ್ಯದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Table identification-Internal subarrangement or add table
kn: ಟೇಬಲ್ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ-ಆಂತರಿಕ ಉಪವ್ಯವಸ್ಥೆ ಅಥವಾ ಟೇಬಲ್ ಸೇರಿಸಿ

en: Canceled/invalid classification number
kn: ರದ್ದಾದ ಅಥವಾ ಅಮಾನ್ಯವಾದ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Report number [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ವರದಿ ಸಂಖ್ಯೆ [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: Canceled/invalid report number [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ರದ್ದಾದ/ಅಮಾನ್ಯವಾದ ವರದಿ ಸಂಖ್ಯೆ[ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, CAN/MARC]

en: Report number
kn: ವರದಿ ಸಂಖ್ಯೆ:

en: Canceled/invalid report number
kn: ರದ್ದಾದ/ಅಮಾನ್ಯವಾದ ವರದಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Classification number (OCLC) (R) ; Classification number, CALL (RLIN) (NR)
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ (OCLC) (R) ; ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ, CALL (RLIN) (NR)

en: Local cutter number (OCLC) ; Book number/undivided call number, CALL (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಕಟ್ಟರ್ ಸಂಖ್ಯೆ (OCLC) ; ಬುಕ್ ನಂಬರ್/ಅವಿಭಜಿತ ಕಾಲ್ ನಂಬರ್, ಕಾಲ್ (RLIN)

en: Filing suffix (OCLC); Footnote, FNT (RLIN)
kn: ಫೈಲಿಂಗ್ ಪ್ರತ್ಯಯ (OCLC); ಅಡಿಬರಹ, FNT (RLIN)

en: Retention, VOL (RLIN)
kn: ಧಾರಣ, VOL (RLIN)

en: Microfilm shelf location
kn: ಮೈಕ್ರೋಫಿಲ್ಮ್ ಶೆಲ್ಫ್ ಸ್ಥಳ

en: Titles and words associated with a name
kn: ಹೆಸರಿನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿತವಾಗಿರುವ ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಪದಗಳು

en: Affiliation
kn: ಸಂಲಗ್ನತೆ

en: Abbreviated title
kn: ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Acronym or shortened title
kn: ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಅಥವಾ ಚಿಕ್ಕ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Variant access title
kn: ವೇರಿಯಂಟ್ ಪ್ರವೇಶ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Augmented title
kn: ವರ್ಧಿತ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Key title
kn: ಪ್ರಮುಖ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Romanized title
kn: ರೋಮನೀಕರಿಸಿದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Statement of responsibility, etc.
kn: ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯ ವಿವರಣೆ, ಇತ್ಯಾದಿ

en: Designation of section (BK AM MP MU VM SE) [OBSOLETE]
kn: ವಿಭಾಗದ ಹುದ್ದೆ (BK AM MP MU VM SE) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ]

en: Name of part/section (BK AM MP MU VM SE) [OBSOLETE]
kn: ಭಾಗ/ವಿಭಾಗದ ಹೆಸರು (BK AM MP MU VM SE) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: Language code of translated title
kn: ಅನುವಾದಿತ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಭಾಷಾ ಕೋಡ್

en: Designation of section/part/series (SE) [OBSOLETE]
kn: ವಿಭಾಗ/ಭಾಗ/ಸರಣಿ (SE)ನ ಪದನಾಮ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: Name of part/section/series (SE) [OBSOLETE]
kn: ಭಾಗ/ವಿಭಾಗ/ಸರಣಿಯ ಹೆಸರು (SE) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: Inclusive dates
kn: ಒಳಗೊಂಡ ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Bulk dates
kn: ಒಟ್ಟು ದಿನಾoಕಗಳು

en: Form
kn: ರೂಪ

en: Title proper/short title
kn: ಸರಿಯಾದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ / ಚಿಕ್ಕ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Date or sequential designation
kn: ದಿನಾಂಕ ಅಥವಾ ಅನುಕ್ರಮ ಹುದ್ದೆ

en: Designation of section (SE) [OBSOLETE]
kn: ವಿಭಾಗದ ಹುದ್ದೆ (SE) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: Name of part/section (SE) [OBSOLETE]
kn: ಭಾಗ/ವಿಭಾಗದ ಹೆಸರು (SE) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: Edition statement
kn: ಆವೃತ್ತಿಯ ವಿವರಣೆ

en: Remainder of edition statement
kn: ಆವೃತ್ತಿ ಹೇಳಿಕೆಯ ಉಳಿದ ಭಾಗ

en: Musical presentation statement
kn: ಸಂಗೀತ ಪ್ರಸ್ತುತಿ ವಿವರಣೆ

en: Statement of scale
kn: ಸ್ಟೇಟ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಸ್ಕೇಲ್

en: Statement of projection
kn: ಸ್ಟೇಟ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಪ್ರೊಜೆಕ್ಷನ್

en: Statement of coordinates
kn: ಸ್ಟೇಟ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಕೋಆರ್ಡಿನೇಟ್ಸ್

en: Statement of zone
kn: ವಲಯದ ವಿವರ

en: Statement of equinox
kn: ಸ್ಟೇಟ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಇಕ್ವಿನೆ‍ಕ್ಸ್

en: Outer G-ring coordinate pairs
kn: ಹೊರಗಿನ G-ರಿಂಗ್ ನಿರ್ದೇಶಾಂಕ ಜೋಡಿಗಳು

en: Exclusion G-ring coordinate pairs
kn: G-ರಿಂಗ್ ನಿರ್ದೇಶಾಂಕ ಜೋಡಿಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ

en: Computer file characteristics
kn: ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಫೈಲ್ ಲಕ್ಷಣಗಳು

en: Country of producing entity
kn: ಘಟಕ ತಯಾರಿಸಿದ ದೇಶ

en: Issuing jurisdiction
kn: ವಿತರಣೆಯ ಅಧಿಕಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿ

en: Denomination
kn: ಪಂಗಡ

en: Place of publication, distribution, etc.
kn: ಪ್ರಕಟಣೆ, ವಿತರಣೆ, ಇತ್ಯಾದಿ ಸ್ಥಳ,

en: Name of publisher, distributor, etc.
kn: ಪ್ರಕಾಶಕರು, ವಿತರಕರು ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ಹೆಸರು.

en: Date of publication, distribution, etc.
kn: ಪ್ರಕಟಣೆ, ವಿತರಣೆ, ಇತ್ಯಾದಿ ದಿನಾಂಕ.

en: Plate or publisher's number for music (Pre-AACR 2) [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]
kn: ಸಂಗೀತಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ಲೇಟ್ ಅಥವಾ ಪ್ರಕಾಶಕರ ಸಂಖ್ಯೆ (ಪೂರ್ವ-AACR 2) [Obsolete, CAN/MARC], [LOCAL, USA]

en: Place of manufacture
kn: ಉತ್ಪಾದನಾ ಸ್ಥಳ

en: Manufacturer
kn: ಉತ್ಪಾದಕ

en: Date of manufacture
kn: ಉತ್ಪಾದನಾ ದಿನಾಂಕ

en: Identification/manufacturer number [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ಗುರುತಿನ/ತಯಾರಕರ ಸಂಖ್ಯೆ [Obsolete, CAN/MARC]

en: Matrix and/or take number [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ಮ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ಟೇಕ್ ಸಂಖ್ಯೆ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, ಕ್ಯಾನ್/ಮಾರ್ಕ್]

en: Producing company
kn: ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಂಪನಿ

en: Releasing company (primary distributor)
kn: ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ಕಂಪನಿ (ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವಿತರಕ)

en: Date of production, release, etc.
kn: ಉತ್ಪಾದನಾ ದಿನಾಂಕ, ಬಿಡುಗಡೆ, ಇತ್ಯಾದಿ.

en: Contractual producer
kn: ಒಪ್ಪಂದದ ನಿರ್ಮಾಪಕ

en: Place of production, release, etc.
kn: ,ಉತ್ಪಾದನೆ,ಬಿಡುಗಡೆ, ಇತ್ಯಾದಿ.ಸ್ಥಳ.

en: Publisher or trade name
kn: ಪ್ರಕಾಶಕರು ಅಥವಾ ವ್ಯಾಪಾರದ ಹೆಸರು

en: Serial identification
kn: ನಿಯತಕಾಲಿಕೆ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Matrix and/or take number
kn: ಮ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ

en: Projected publication date
kn: ಯೋಜಿತ ಪ್ರಕಟಣೆ ದಿನಾಂಕ

en: Place of production, publication, distribution, manufacture
kn: ಉತ್ಪಾದನೆ, ಪ್ರಕಟಣೆ, ವಿತರಣೆ, ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಸ್ಥಳ

en: Name of producer, publisher, distributor, manufacturer
kn: ನಿರ್ಮಾಪಕ, ಪ್ರಕಾಶಕ, ವಿತರಕ, ತಯಾರಕರ ಹೆಸರು

en: Date of production, publication, distribution, manufacture, or copyright notice
kn: ಉತ್ಪಾದನೆ, ಪ್ರಕಟಣೆ, ವಿತರಣೆ, ತಯಾರಿಕೆ ಅಥವಾ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಸೂಚನೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: Linkage [OBSOLETE]
kn: ಸಂಪರ್ಕ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: Source for acquisition/subscription address [OBSOLETE]
kn: ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ಆಕರ/ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯ ವಿಳಾಸ [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: State or province
kn: ರಾಜ್ಯ ಅಥವಾ ಪ್ರಾಂತ್ಯ

en: Terms preceding attention name
kn: ಗಮನ ಹೆಸರಿಗೆ ಮುಂಚಿನ ನಿಯಮಗಳು

en: Attention name
kn: ಗಮನದ ಹೆಸರು

en: Attention position
kn: ಗಮನದ ಸ್ಥಾನ

en: Type of address
kn: ವಿಳಾಸದ ವಿಧ

en: Specialized telephone number
kn: ವಿಶೇಷ ದೂರವಾಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Telephone number
kn: ದೂರವಾಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Fax number
kn: ಫ್ಯಾಕ್ಸ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: TDD or TTY number
kn: TDD ಅಥವಾ TTY ಸಂಖ್ಯೆ

en: Contact person
kn: ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ

en: Title of contact person
kn: ಸಂಪರ್ಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Hours
kn: ಗಂಟೆಗಳು

en: Extent
kn: ವಿಸ್ತಾರ

en: Other physical details
kn: ಇತರ ಭೌತಿಕ ವಿವರಗಳು

en: Dimensions
kn: ಆಯಾಮಗಳು

en: Accompanying material [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ಪರಿಕರ(ಜೊತೆಯಲ್ಲಿರುವ ವಸ್ತು)[ಸಂಪನ್ನ,CAN/MARC]

en: Accompanying material
kn: ಪೂರಕ ಪರಿಕರ(ಸಾಮಗ್ರಿ)

en: Type of unit
kn: ಘಟಕದ ವಿಧ

en: Size of unit
kn: ಘಟಕದ ಗಾತ್ರ

en: Speed [Videodiscs, pre-AACR2 records only] [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ವೇಗ [Videodiscs, pre-AACR2 records only] [OBSOLETE, CAN/MARC]

en: Identification/manufacturer number [pre-AACR2 records only] [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ/ತಯಾರಕರ ಸಂಖ್ಯೆ [AACR2 ಪೂರ್ವ ದಾಖಲೆಗಳು ಮಾತ್ರ] [ObSOLETE, CAN/MARC]

en: Matrix and/or take number [Sound recordings, pre-AACR2 records only] [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ಮ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ಟೇಕ್ ಸಂಖ್ಯೆ [ಧ್ವನಿ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್‌ಗಳು, ಪೂರ್ವ-AACR2 ದಾಖಲೆಗಳು ಮಾತ್ರ] [ObSOLETE, CAN/MARC]

en: Extent of item
kn: ಐಟಂನ ವಿಸ್ತಾರ

en: Sound characteristics
kn: ಧ್ವನಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು

en: Color characteristics
kn: ಬಣ್ಣದ ಲಕ್ಷಣಗಳು

en: Speed
kn: ವೇಗ

en: Page count
kn: ಪುಟಗಳ ಎಣಿಕೆ

en: Unit count
kn: ಯೂನಿಟ್ ಎಣಿಕೆ

en: Linear footage
kn: ನೇರ ದೃಶ್ಯಾವಳಿ

en: Microgroove or standard
kn: ಮೈಕ್ರೊಗ್ರೂವ್ ಅಥವಾ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್

en: Stereophonic, monaural
kn: ಸ್ಟಿರಿಯೊಫೋನಿಕ್, ಮೊನೊರಲ್

en: Number of tracks
kn: ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Playing time
kn: ಪ್ರದರ್ಶನ ಸಮಯ

en: Additional information
kn: ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಾಹಿತಿ

en: Number of reels
kn: ರೀಲ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Footage
kn: ಫೂಟೇಜ್

en: Width
kn: ವಿಸ್ತಾರ

en: Presentation format
kn: ಪ್ರಸ್ತುತಿ ಸ್ವರೂಪ

en: Current publication frequency
kn: ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಆವರ್ತನ

en: Date of current publication frequency
kn: ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಆವರ್ತನದ ದಿನಾಂಕ

en: Frequency
kn: ಆವರ್ತನ

en: Dates of frequency
kn: ಅನುಕ್ರಮ ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Former publication frequency
kn: ಹಿಂದಿನ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಆವರ್ತನ

en: Dates of former publication frequency
kn: ಹಿಂದಿನ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಆವರ್ತನದ ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Media type term
kn: ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ರಕಾರದ ಪದ

en: Media type code
kn: ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ರಕಾರದ ಕೋಡ್

en: Carrier type term
kn: ಕ್ಯಾರಿಯರ್ ಟೈಪ್ ಅವಧಿ

en: Carrier type code
kn: ಕ್ಯಾರಿಯರ್ ಟೈಪ್ ಕೋಡ್

en: Material base and configuration
kn: ಮೂಲ ವಸ್ತು ಮತ್ತು ಸಂರಚನೆ

en: Materials applied to surface
kn: ಮೇಲ್ಮೈಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಲಾದ ವಸ್ತುಗಳು

en: Information recording technique
kn: ಮಾಹಿತಿ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ತಂತ್ರ

en: Support
kn: ಬೆಂಬಲ

en: Color content
kn: ಬಣ್ಣದ ವಿಷಯ

en: Location within medium
kn: ಮಧ್ಯಮ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳ

en: Technical specifications of medium
kn: ಮಾಧ್ಯಮದ ತಾಂತ್ರಿಕ ವಿಶೇಷಣಗಳು

en: Generation
kn: ಪೀಳಿಗೆ

en: Layout
kn: ವಿನ್ಯಾಸ

en: Book format
kn: ಪುಸ್ತಕದ ಸ್ವರೂಪ

en: Font size
kn: ಅಕ್ಷರದ ಗಾತ್ರ

en: Polarity
kn: ಧ್ರುವೀಯತೆ

en: Content access mode
kn: ವಿಷಯ ಲಭ್ಯತೆಯ ವಿಧಾನ

en: Textual assistive features
kn: ಪಠ್ಯ ಸಹಾಯಕ ಲಕ್ಷಣಗಳು

en: Visual assistive features
kn: ದೃಶ್ಯ ಸಹಾಯಕ ಲಕ್ಷಣಗಳು

en: Auditory assistive features
kn: ಶ್ರವಣೇಂದ್ರಿಯ ಸಹಾಯಕ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು

en: Tactile assistive features
kn: ಸ್ಪರ್ಶ ಸಹಾಯಕ ಲಕ್ಷಣಗಳು

en: Reference method used
kn: ಬಳಸಲಾದ ಉಲ್ಲೇಖ ವಿಧಾನ

en: Name
kn: ಹೆಸರು

en: Coordinate units or distance units
kn: ಸಮನ್ವಯ ಘಟಕಗಳು ಅಥವಾ ದೂರ ಘಟಕಗಳು

en: Latitude resolution
kn: ವಿಸ್ತೃತ ನಿರ್ಣಯ

en: Longitude resolution
kn: ರೇಖಾಂಶ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್

en: Standard parallel or oblique line latitude
kn: ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಸಮಾನಾಂತರ ಅಥವಾ ಓರೆಯಾದ ರೇಖೆ ಅಕ್ಷಾಂಶ

en: Oblique line longitude
kn: ಓರೆಯಾದ ರೇಖೆಯ ರೇಖಾಂಶ

en: Longitude of central meridian or projection center
kn: ಕೇಂದ್ರ ಮೆರಿಡಿಯನ್ ಅಥವಾ ಪ್ರೊಜೆಕ್ಷನ್ ಕೇಂದ್ರದ ರೇಖಾಂಶ

en: Latitude of projection center or projection origin
kn: ವಿಸ್ತೃತ ಪ್ರೊಜೆಕ್ಷನ್ ಸೆಂಟರ್ ಅಥವಾ ಪ್ರೊಜೆಕ್ಷನ್ ಮೂಲ

en: False easting
kn: ಪೂರ್ವದ ಕಡೆ ತಪ್ಪು

en: False northing
kn: ಉತ್ತರದ ಕಡೆ ತಪ್ಪು

en: Scale factor
kn: ಸ್ಕೇಲ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರ್

en: Height of perspective point above surface
kn: ಬಾಹ್ಯ ರೂಪದ ಮೇಲಿನ ಗ್ರಹಿಕೆಯ ಪರಮಾವಧಿ

en: Azimuthal angle
kn: ಅಜಿಮುತಾಲ್ ಕೋನ

en: Azimuth measure point longitude or straight vertical longitude from pole
kn: ಅಜಿಮುತ್ ಅಳತೆ ಬಿಂದು ರೇಖಾಂಶ ಅಥವಾ ಧ್ರುವದಿಂದ ನೇರ ಲಂಬ ರೇಖಾಂಶ

en: Landsat number and path number
kn: ಲ್ಯಾಂಡ್‌ಸ್ಯಾಟ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ಪಥ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Zone identifier
kn: ವಲಯ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Ellipsoid name
kn: ಎಲಿಪ್ಸಾಯ್ಡ್ ಹೆಸರು

en: Semi-major axis
kn: ಅರೆ-ಪ್ರಮುಖ ಅಕ್ಷ

en: Denominator of flattening ratio
kn: ಸಮತಟ್ಟಾದ ಅನುಪಾತದ ಛೇದ

en: Vertical resolution
kn: ವರ್ಟಿಕಲ್ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್

en: Vertical encoding method
kn: ಲಂಬ ಎನ್ಕೋಡಿಂಗ್ ವಿಧಾನ

en: Local planar, local, or other projection or grid description
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಪ್ಲ್ಯಾನರ್, ಸ್ಥಳೀಯ, ಅಥವಾ ಇತರ ಪ್ರೊಜೆಕ್ಷನ್ ಅಥವಾ ಗ್ರಿಡ್ ವಿವರಣೆ

en: Local planar or local georeference information
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಪ್ಲಾನರ್ ಅಥವಾ ಸ್ಥಳೀಯ ಜಿಯೋರೆಫರೆನ್ಸ್ ಮಾಹಿತಿ

en: Planar coordinate encoding method
kn: ಪ್ಲಾನರ್ ಕೋಆರ್ಡಿನೇಟ್ ಎನ್ಕೋಡಿಂಗ್ ವಿಧಾನ

en: Planar distance units
kn: ಪ್ಲಾನರ್ ದೂರದ ಘಟಕಗಳು

en: Abscissa resolution
kn: ಅಬ್ಸಿಸಾ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್

en: Ordinate resolution
kn: ಕ್ರಮಬದ್ಧ ನಿರ್ಣಯ

en: Distance resolution
kn: ದೂರ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್

en: Bearing resolution
kn: ಬೇರಿಂಗ್ ನಿರ್ಣಯ

en: Bearing units
kn: ಬೇರಿಂಗ್ ಘಟಕಗಳು

en: Bearing reference direction
kn: ಉಲ್ಲೇಖ ನಿರ್ದೇಶನ ಸಂಬಂಧ

en: Bearing reference meridian
kn: ಬೇರಿಂಗ್ ಉಲ್ಲೇಖ ಮೆರಿಡಿಯನ್

en: Type of recording
kn: ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ವಿಧ

en: Recording medium
kn: ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಮಾಧ್ಯಮ

en: Playing speed
kn: ಪ್ರದರ್ಶನದ ವೇಗ

en: Groove characteristic
kn: ತೋಡು ಲಕ್ಷಣ

en: Track configuration
kn: ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಕಾನ್ಫಿಗರೇಶನ್

en: Tape configuration
kn: ಟೇಪ್ ಕಾನ್ಫಿಗರೇಶನ್

en: Configuration of playback channels
kn: ಪ್ಲೇಬ್ಯಾಕ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳ ಸಂರಚನೆ(ಕಾನ್ಫಿಗರೇಶನ್)

en: Special playback characteristics
kn: ವಿಶೇಷ ಪ್ಲೇಬ್ಯಾಕ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು

en: Projection speed
kn: ಪ್ರೊಜೆಕ್ಷನ್ ವೇಗ

en: Video format
kn: ವೀಡಿಯೊ ಸ್ವರೂಪ

en: Broadcast standard
kn: ಪ್ರಸರಣ ಮಾನದಂಡ (ಪ್ರಮಾಣ)

en: File type
kn: ಫೈಲ್ ವಿಧ

en: Encoding format
kn: ಎನ್ಕೋಡಿಂಗ್ ಫಾರ್ಮ್ಯಾಟ್

en: Resolution
kn: ಸಂಕಲ್ಪ

en: Regional encoding
kn: ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಎನ್‌ಕೋಡಿಂಗ್

en: Encoded bitrate
kn: ಎನ್ಕೋಡ್ ಮಾಡಿದ ಬಿಟ್ರೇಟ್

en: Price
kn: ಬೆಲೆ

en: Organization
kn: ಸಂಸ್ಥೆ

en: Arrangement
kn: ವ್ಯವಸ್ಥೆ

en: Hierarchical level
kn: ಕ್ರಮಾನುಗತ ಮಟ್ಟ

en: Direct reference method
kn: ನೇರ ಉಲ್ಲೇಖ ವಿಧಾನ

en: Object type
kn: ವಸ್ತುವಿನ ಪ್ರಕಾರ

en: Object count
kn: ವಸ್ತುವಿನ ಎಣಿಕೆ

en: Row count
kn: ಸಾಲು ಎಣಿಕೆ

en: Column count
kn: ಅಂಕಣ ಎಣಿಕೆ

en: Vertical count
kn: ಲಂಬ ಎಣಿಕೆ

en: VPF topology level
kn: VPF ಟೋಪೋಲಜಿ ಮಟ್ಟ

en: Indirect reference description
kn: ಪರೋಕ್ಷ ಉಲ್ಲೇಖ ವಿವರಣೆ

en: Format of the digital image
kn: ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಿತ್ರದ ಸ್ವರೂಪ

en: Security classification
kn: ಭದ್ರತಾ ವರ್ಗೀಕರಣ

en: Handling instructions
kn: ನಿರ್ವಹಣೆ ಸೂಚನೆಗಳು

en: External dissemination information
kn: ಬಾಹ್ಯ ಪ್ರಸರಣ ಮಾಹಿತಿ

en: Downgrading or declassification event
kn: ಡೌನ್‌ಗ್ರೇಡಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಡಿಕ್ಲಾಸಿಫಿಕೇಶನ್ ಈವೆಂಟ್

en: Classification system
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ವ್ಯವಸ್ಥೆ

en: Country of origin code
kn: ಮೂಲ ದೇಶದ ಕೋಡ್

en: Downgrading date
kn: ಡೌನ್‌ಗ್ರೇಡಿಂಗ್ ದಿನಾಂಕ

en: Declassification date
kn: ಡಿಕ್ಲಾಸಿಫಿಕೇಶನ್ ದಿನಾಂಕ

en: Originator control term
kn: ಮೂಲ ನಿಯಂತ್ರಣ ಪದ

en: Originating agency
kn: ಮೂಲ ಸಂಸ್ಥೆ

en: Authorized recipients of material
kn: ವಸ್ತುವಿನ ಅಧಿಕೃತ ಸ್ವೀಕೃತದಾರರು

en: Other restrictions
kn: ಇತರೆ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು

en: Rental price
kn: ಬಾಡಿಗೆ ದರ

en: First level of enumeration
kn: ಎಣಿಕೆಯ ಮೊದಲ ಹಂತ

en: Second level of enumeration
kn: ಎಣಿಕೆಯ ಎರಡನೇ ಹಂತ

en: Third level of enumeration
kn: ಮೂರನೇ ಹಂತದ ಎಣಿಕೆ

en: Fourth level of enumeration
kn: ನಾಲ್ಕನೇ ಹಂತದ ಎಣಿಕೆ

en: Fifth level of enumeration
kn: ಐದನೇ ಹಂತದ ಗಣನೆ

en: Sixth level of enumeration
kn: ಎಣಿಕೆಯ ಆರನೇ ಹಂತ

en: Alternative numbering scheme, first level of enumeration
kn: ಪರ್ಯಾಯ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಯೋಜನೆ, ಮೊದಲ ಹಂತದ ಎಣಿಕೆ

en: Alternative numbering scheme, second level of enumeration
kn: ಪರ್ಯಾಯ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಯೋಜನೆ, ಎರಡನೇ ಹಂತದ ಎಣಿಕೆ

en: First level of chronology
kn: ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಮೊದಲ ಹಂತ

en: Second level of chronology
kn: ಕಾಲಗಣನೆಯ ಎರಡನೇ ಹಂತ

en: Third level of chronology
kn: ಮೂರನೇ ಹಂತದ ಕಾಲಾನುಕ್ರಮ

en: Fourth level of chronology
kn: ನಾಲ್ಕನೇ ಹಂತದ ಕಾಲಗಣನೆ

en: Alternative numbering scheme, chronology
kn: ಪರ್ಯಾಯ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಯೋಜನೆ, ಕಾಲಗಣನೆ

en: First level textual designation
kn: ಮೊದಲ ಹಂತದ ಪಠ್ಯ ಪದನಾಮ

en: First level of chronology, issuance
kn: ಕಾಲಾನುಕ್ರಮದ ಮೊದಲ ಹಂತ, ಪ್ರಕಟಿಸುವುದು

en: Source of price type code
kn: ಬೆಲೆಯ ಪ್ರಕಾರದ ಕೋಡ್‌ನ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Price type code
kn: ಬೆಲೆ ಪ್ರಕಾರದ ಕೋಡ್

en: Price amount
kn: ಬೆಲೆಯ ಮೊತ್ತ

en: Currency code
kn: ಕರೆನ್ಸಿ ಕೋಡ್

en: Unit of pricing
kn: ಬೆಲೆ ನಿಗದಿಯ ಘಟಕ

en: Price note
kn: ಬೆಲೆ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Price effective until
kn: ವರೆಗೆ ಬೆಲೆ ಜಾರಿಯಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ

en: Tax rate 1
kn: ತೆರಿಗೆ ಪ್ರಮಾಣ 1

en: Tax rate 2
kn: ತೆರಿಗೆ ಪ್ರಮಾಣ 2

en: Identification of pricing entity
kn: ಬೆಲೆ ನಿರ್ಧರಿಸುವ ವಸ್ತುವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Source of availability status code
kn: ಆಕರದ ಲಭ್ಯತೆಯ ಸ್ಥಿತಿ ಕೋಡ್‌

en: Publishers' compressed title identification
kn: ಪ್ರಕಾಶಕರ ಸಂಕುಚಿತ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಗುರುತು

en: Detailed date of publication
kn: ಪ್ರಕಟಣೆಯ ವಿವರವಾದ ದಿನಾಂಕ

en: Availability status code
kn: ಲಭ್ಯತೆಯ ಸ್ಥಿತಿ ಸ೦ಕೇತ

en: Expected next availability date
kn: ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಮುಂದಿನ ಲಭ್ಯತೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: Publishers's discount category
kn: ಪ್ರಕಾಶಕರ ರಿಯಾಯಿತಿ ವರ್ಗ

en: Date made out of print
kn: ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಮುದ್ರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ

en: Identification of agency
kn: ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en:  Materials specified
kn: ನಿಗದಿತ ಆವೃತ್ತಿ

en:  Linkage
kn: ಸಂಪರ್ಕ

en: Relator code
kn: ಸಂಬಂಧಿ ಕೋಡ್

en: Volume number/sequential designation
kn: ಸಂಪುಟ ಸಂಖ್ಯೆ/ಅನುಕ್ರಮ ವಿವರಣೆ

en: Date of meeting
kn: ಸಭೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: Authority record control number
kn: ದೃಢೀಕೃತ ದಾಖಲೆ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Volume/sequential designation
kn: ಸಂಪುಟ/ಅನುಕ್ರಮ ವಿವರಣೆ

en: Series statement
kn: ಗ್ರಂಥಮಾಲೆ ವಿವರಣೆ

en: Library of Congress call number
kn: ಲೈಬ್ರರಿ ಆಫ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಾಲ್ ನಂಬರು

en: Library of Congress call number (SE) [OBSOLETE]
kn: ಲೈಬ್ರರಿ ಆಫ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಾಲ್ ನಂಬರು (SE) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ]

en: n (RLIN) [OBSOLETE]
kn: n (RLIN) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: International Standard Serial Number (SE) [OBSOLETE]
kn: ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಸರಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ (SE) [ಓಬ್ಸೊಲೀಟ್]

en: Source of note information (AM SE) [OBSOLETE]
kn: ಟಿಪ್ಪಣಿ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೂಲ ಆಕರ (AM SE) [OBSOLETE]

en: With note
kn: ಟಿಪ್ಪಣಿಯೊಂದಿಗೆ

en: Dissertation note
kn: ಡಿಸರ್ಟೇಶನ್ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Degree type
kn: ಗುಣಮಟ್ಟ ವಿಧ

en: Name of granting institution
kn: ಅನುದಾನ ನೀಡುವ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಸರು

en: Year degree granted
kn: ವರ್ಷದ ಪದವಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ

en: Dissertation identifier
kn: ಡಿಸರ್ಟೇಶನ್ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Bibliographic history note
kn: ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಇತಿಹಾಸ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Bibliography, etc. note
kn: ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ, ಇತ್ಯಾದಿ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Number of references
kn: ಉಲ್ಲೇಖಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Formatted contents note
kn: ಫಾರ್ಮ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಿದ ವಿಷಯಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Statement of responsibility
kn: ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯ ವಿವರಣೆ

en: Terms governing access
kn: ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ನಿಯಮಗಳು

en: Jurisdiction
kn: ಅಧಿಕಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿ

en: Physical access provisions
kn: ಭೌತಿಕ ಪ್ರವೇಶ ನಿಬಂಧನೆಗಳು

en: Authorized users
kn: ಲಭ್ಯತೆಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು

en: Standardized terminology for access restriction
kn: ಪ್ರವೇಶ ನಿರ್ಬಂಧಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಿದ ಪರಿಭಾಷೆ

en: Availability date
kn: ಲಭ್ಯತೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: Supplying agency
kn: ಸರಬರಾಜು ಸಂಸ್ಥೆ

en: Representative fraction of scale note
kn: ಪ್ರಮಾಣದ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಭಾಗ

en: Remainder of scale note
kn: ಸ್ಕೇಲ್ ನೋಟ್‌ನ ಉಳಿದ ಭಾಗ

en: Creation/production credits note
kn: ರಚನೆ/ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಕ್ರೆಡಿಟ್‌ಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Informal Notes
kn: ಅನೌಪಚಾರಿಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು

en: Name of source
kn: ಸಂಪನ್ಮೂಲದ ಹೆಸರು

en: Coverage of source
kn: ಸಂಪನ್ಮೂಲದ ವ್ಯಾಪ್ತಿ

en: Location within source
kn: ಮೂಲದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳ

en: Participant or performer note
kn: ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಅಥವಾ ಪ್ರದರ್ಶಕರ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Earlier or later volumes separately cataloged note
kn: ಮುಂಚಿನ ಅಥವಾ ನಂತರದ ಸಂಪುಟಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಪಟ್ಟಿಮಾಡಲಾದ (ಕೆಟಲಾಗ್ಡ್) ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Type of report
kn: ವರದಿಯ ವಿಧ

en: Period covered
kn: ಅವಧಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ

en: Attribute accuracy report
kn: ಗುಣಲಕ್ಷಣದ ನಿಖರತೆಯ ವರದಿ

en: Attribute accuracy value
kn: ಗುಣಲಕ್ಷಣದ ನಿಖರತೆಯ ಮೌಲ್ಯ

en: Attribute accuracy explanation
kn: ಗುಣಲಕ್ಷಣದ ನಿಖರತೆಯ ವಿವರಣೆ

en: Logical consistency report
kn: ತಾರ್ಕಿಕ ಸ್ಥಿರತೆಯ ವರದಿ

en: Completeness report
kn: ಸಂಪೂರ್ಣತೆಯ ವರದಿ

en: Horizontal position accuracy report
kn: ಸಮತಲ ಸ್ಥಾನದ ನಿಖರತೆಯ ವರದಿ

en: Horizontal position accuracy value
kn: ಸಮತಲ ಸ್ಥಾನದ ನಿಖರತೆಯ ಮೌಲ್ಯ

en: Horizontal position accuracy explanation
kn: ಸಮತಲ ಸ್ಥಾನದ ನಿಖರತೆಯ ವಿವರಣೆ

en: Vertical positional accuracy report
kn: ಲಂಬವಾದ ಸ್ಥಾನಿಕ ನಿಖರತೆಯ ವರದಿ

en: Vertical positional accuracy value
kn: ಲಂಬ ಸ್ಥಾನದ ನಿಖರತೆಯ ಮೌಲ್ಯ

en: Vertical positional accuracy explanation
kn: ಲಂಬ ಸ್ಥಾನದ ನಿಖರತೆಯ ವಿವರಣೆ

en: Cloud cover
kn:  ಕ್ಲೌಡ್ ಕವರ್

en: Display note
kn: ಟಿಪ್ಪಣಿಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿ

en: Source of note information (SE) [OBSOLETE]
kn: ಟಿಪ್ಪಣಿ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೂಲ ಆಕರ (SE) [OBSOLETE]

en: Type of computer file or data note
kn: ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಫೈಲ್ ಅಥವಾ ಡೇಟಾ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ವಿಧ

en: Different formats
kn: ವಿವಿಧ ಸ್ವರೂಪಗಳು

en: Content descriptors
kn: ವಿಷಯ ವಿವರಣೆಕಾರರು

en: Additional animation techniques
kn: ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಅನಿಮೇಷನ್ ತಂತ್ರಗಳು

en: Date/time and place of an event note
kn: ಈವೆಂಟ್ ನ ದಿನಾಂಕ/ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳದ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Date of event
kn: ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ದಿನಾಂಕ

en: Other event information
kn: ಇತರ ಈವೆಂಟ್ ಮಾಹಿತಿ

en: Summary, etc.
kn: ಸಾರಾಂಶ, ಇತ್ಯಾದಿ.

en: Expansion of summary note
kn: ಸಾರಾಂಶ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ವಿಸ್ತರಣೆ

en: Assigning source
kn: ಮೂಲವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸುವುದು

en: Source of note information [OBSOLETE]
kn: ಟಿಪ್ಪಣಿ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೂಲ ಆಕರ [OBSOLETE]

en: Target audience note
kn: ಉದ್ದೇಶಿತ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Geographic coverage note
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ವಿವರ

en: Time period of content note
kn: ವಿಷಯ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಕಾಲಾವಧಿ

en: Source of schema used
kn: ಬಳಸಿದ ಸ್ಕೀಮಾದ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Preferred citation of described materials note
kn: ವಿವರಿಸಿದ ವಸ್ತುಗಳ ಆದ್ಯತೆಯ ಉಲ್ಲೇಖದ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Supplement note
kn: ಪೂರಕ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Program name
kn: ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಹೆಸರು

en: Interest level
kn: ಆಸಕ್ತಿಯ ಮಟ್ಟ

en: Reading level
kn: ಓದುವ ಮಟ್ಟ

en: Title point value
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಪಾಯಿಂಟ್ ಮೌಲ್ಯ

en: Censorship note
kn: ಸೆನ್ಸಾರ್ಶಿಪ್ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Additional physical form available note
kn: ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಭೌತಿಕ ಪ್ರಕಾರ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Availability source
kn: ಲಭ್ಯತೆಯ ಮೂಲ

en: Availability conditions
kn: ಲಭ್ಯತೆಯ ನಿಭಂದನೆಗಳು

en: Order number
kn: ಆದೇಶ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Source of note information (AM CF VM SE) [OBSOLETE]
kn: ಟಿಪ್ಪಣಿ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೂಲ ಆಕರ (AM CF VM SE) [OBSOLETE]

en: Summary of accessibility
kn: ಲಭ್ಯತೆಯ ಸಾರಾಂಶ

en: Fixed-length data elements of reproduction
kn: ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಯ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅಳತೆಯ ಡೇಟಾ ಅಂಶಗಳು

en: Type of reproduction
kn: ಉತ್ಪಾದನೆ ವಿಧ

en: Place of reproduction
kn: ಪುನರುತ್ಪಾದನೆ ಸ್ಥಳ

en: Agency responsible for reproduction
kn: ಪುನಃರುತ್ಪಾದನೆ ಹೊಣೆಗಾರ ಸಂಸ್ಥೆ

en: Date of reproduction
kn: ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: Physical description of reproduction
kn: ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಯ ಭೌತಿಕ ವಿವರಣೆ

en: Series statement of reproduction
kn: ಉತ್ಪಾದನೆ ಪ್ರಕಾರ ಗ್ರಂಥಮಾಲೆ ವಿವರಣೆ

en: Dates and/or sequential designation of issues reproduced
kn: ಪುನರುತ್ಪಾದಿಸಲಾದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ದಿನಾಂಕಗಳು ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ಅನುಕ್ರಮವಾದ ಪದನಾಮ

en: Note about reproduction
kn: ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಕುರಿತು ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Main entry of original
kn: ಮೂಲ ಪ್ರಧಾನ ದಾಖಲೆ

en: Edition statement of original
kn: ಮೂಲ ಆವೃತ್ತಿಯ ವಿವರ

en: Publication, distribution, etc. of original
kn: ಮೂಲ ಪ್ರಕಟಣೆ, ವಿತರಣೆ ಇತ್ಯಾದಿ

en: Physical description, etc. of original
kn: ಮೂಲ ಭೌತಿಕ ವಿವರಣೆ, ಇತ್ಯಾದಿ

en: Series statement of original
kn: ರಂಥಮಾಲೆಯ ಮೂಲ ವಿವರ

en: Key title of original
kn: ಪ್ರಮುಖ ಮೂಲ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Location of original
kn: ಮೂಲ ಸ್ಥಳ

en: Material specific details
kn: ವಸ್ತುವಿನ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿವರಗಳು

en: Note about original
kn: ಮೂಲದ ಕುರಿತು ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Other resource identifier
kn: ಇತರೆ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Introductory phrase
kn: ಪರಿಚಯಾತ್ಮಕ ನುಡಿಗಟ್ಟು

en: Title statement of original
kn: ಮೂಲ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ವಿವರ

en: Custodian
kn: ಕಸ್ಟೋಡಿಯನ್(ಪಾಲಕ)

en: Postal address
kn: ಅಂಚೆ ವಿಳಾಸ

en: Telecommunications address
kn: ದೂರಸಂಪರ್ಕ ವಿಳಾಸ

en: Repository location code
kn: ರೆಪೊಸಿಟರಿ ಸ್ಥಳ ಕೋಡ್

en: Text of note
kn: ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಪಠ್ಯ

en: Contract number
kn: ಗುತ್ತಿಗೆ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Grant number
kn: ಅನುದಾನ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Undifferentiated number
kn: ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿಲ್ಲದ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Program element number
kn: ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಂಶ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Project number
kn: ವರದಿ ಸಂಖ್ಯೆ:

en: Task number
kn: ಟಾಸ್ಕ್ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Work unit number
kn: ಕೆಲಸದ ಘಟಕ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Source of data note
kn: ದತ್ತಾಂಶ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಆಕರ:

en: System details note
kn: ಸಿಸ್ಟಮ್ ವಿವರಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Terms governing use and reproduction
kn: ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ನಿಯಮಗಳು

en: Use and reproduction rights
kn: ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಯ ಹಕ್ಕುಗಳು

en: Method of acquisition
kn: ಸೇರ್ಪಡೆಯ ವಿಧಾನ

en: Date of acquisition
kn: ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ದಿನಾಂಕ

en: Accession number
kn: ಪರಿಗ್ರಹಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Owner
kn: ಮಾಲೀಕ

en: Purchase price
kn: ಖರೀದಿ ಬೆಲೆ

en: Personal creator
kn: ವೈಯಕ್ತಿಕ ರಚನೆಕಾರ

en: Personal creator death date
kn: ವೈಯಕ್ತಿಕ ರಚನೆಕಾರ ಮರಣ ದಿನಾಂಕ

en: Corporate creator
kn: ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ರಚನೆಕಾರ

en: Copyright holder
kn: ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಹೊಂದಿರುವವರು

en: Copyright holder contact information
kn: ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಹೊಂದಿರುವವರ ಸಂಪರ್ಕ ಮಾಹಿತಿ

en: Copyright statement
kn: ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯದ ವಿವರಣೆ

en: Copyright date
kn: ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ದಿನಾಂಕ

en: Copyright renewal date
kn: ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ನವೀಕರಣ ದಿನಾಂಕ

en: Publication date
kn: ಪ್ರಕಟಣೆ ದಿನಾಂಕ

en: Creation date
kn: ರಚನೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: Publisher
kn: ಪ್ರಕಾಶಕ

en: Copyright status
kn: ಕೃತಿಸ್ವಾಮ್ಯದ ಸ್ಥಿತಿ

en: Publication status
kn: ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಸ್ಥಿತಿ

en: Research date
kn: ಸಂಶೋಧನಾ ದಿನಾಂಕ

en: Country of publication or creation
kn: ಪ್ರಕಟಣೆ ಅಥವಾ ನಿರ್ಮಾಣದ ದೇಶ

en: Jurisdiction of copyright assessment
kn: ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದ ನ್ಯಾಯವ್ಯಾಪ್ತಿ

en: Solicitation information note
kn: ವಿಜ್ಞಾಪನೆ ಮಾಹಿತಿ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Provenance
kn: ಮೂಲತತ್ವ

en: Language note
kn: ಭಾಷಾ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Information code or alphabet
kn: ಮಾಹಿತಿ ಸಂಕೇತ ಅಥವಾ ವರ್ಣಮಾಲೆ

en: Former title complexity note
kn: ಹಿಂದಿನ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಸಂಕೀರ್ಣತೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Issuing body note
kn: ಬಾಡಿ ನೋಟ್ ವಿತರಣೆ

en: Entity type label
kn: ಎಂಟಿಟಿ ಟೈಪ್ ಲೇಬಲ್

en: Entity type definition and source
kn: ಘಟಕದ ಪ್ರಕಾರದ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ ಮತ್ತು ಮೂಲ

en: Attribute label
kn: ಗುಣಲಕ್ಷಣ ಲೇಬಲ್

en: Attribute definition and source
kn: ಗುಣಲಕ್ಷಣದ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ ಮತ್ತು ಮೂಲ

en: Enumerated domain value
kn: ಎಣಿಸಿದ ಡೊಮೇನ್ ಮೌಲ್ಯ

en: Enumerated domain value definition and source
kn: ಎಣಿಸಿದ ಡೊಮೇನ್ ಮೌಲ್ಯದ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ ಮತ್ತು ಮೂಲ

en: Range domain minimum and maximum
kn: ಡೊಮೇನ್ ಕನಿಷ್ಠ ಮತ್ತು ಗರಿಷ್ಠ ವ್ಯಾಪ್ತಿ

en: Codeset name and source
kn: ಕೋಡ್ಸೆಟ್ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ಮೂಲ

en: Unrepresentable domain
kn: ಪ್ರತಿನಿಧಿಸದ ಡೊಮೇನ್

en: Attribute units of measurement and resolution
kn: ಮಾಪನ ಮತ್ತು ನಿರ್ಣಯದ ಗುಣಲಕ್ಷಣ ಘಟಕಗಳು

en: Beginning and ending date of attribute values
kn: ಗುಣಲಕ್ಷಣದ ಮೌಲ್ಯಗಳ ಪ್ರಾರಂಭ ಮತ್ತು ಅಂತ್ಯದ ದಿನಾಂಕ

en: Attribute value accuracy
kn: ಗುಣಲಕ್ಷಣ ಮೌಲ್ಯದ ನಿಖರತೆ

en: Attribute value accuracy explanation
kn: ಗುಣಲಕ್ಷಣ ಮೌಲ್ಯದ ನಿಖರತೆಯ ವಿವರಣೆ

en: Attribute measurement frequency
kn: ಗುಣಲಕ್ಷಣ ಮಾಪನ ಆವರ್ತನ

en: Entity and attribute overview
kn: ಘಟಕ ಮತ್ತು ಗುಣಲಕ್ಷಣದ ಅವಲೋಕನ

en: Entity and attribute detail citation
kn: ಘಟಕ ಮತ್ತು ಗುಣಲಕ್ಷಣ ವಿವರ ಉಲ್ಲೇಖ

en: Cumulative index/finding aids note
kn: ಸಂಚಿತ ಸೂಚ್ಯಂಕ/ಫೈಂಡಿಂಗ್ ಏಡ್ಸ್ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Degree of control
kn: ನಿಯಂತ್ರಣದ ಮಟ್ಟ

en: Bibliographic reference
kn: ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಉಲ್ಲೇಖ

en: Information about documentation note
kn: ದಾಖಲೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ

en: History
kn: ಚರಿತ್ರೆ

en: Time of collation [OBSOLETE]
kn: ಸಂಯೋಜನೆಯ ಸಮಯ [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: Identifying markings
kn: ಗುರುತುಗಳ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Copy identification
kn: ಪ್ರತಿ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Version identification
kn: ಆವೃತ್ತಿ ಗುರುತು

en: Number of copies
kn: ಪ್ರತಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Binding note
kn: ಬೈಂಡಿಂಗ್ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Number of cases/variables
kn: ಪ್ರಕರಣಗಳು/ವೇರಿಯೇಬಲ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Name of variable
kn: ವೇರಿಯಬಲ್ ಹೆಸರು

en: Unit of analysis
kn: ವಿಶ್ಲೇಷಣಾತ್ಮಕ ಘಟಕ

en: Universe of data
kn: ಯೂನಿವರ್ಸ್ ಆಫ್ ಡೇಟಾ

en: Filing scheme or code
kn: ಫೈಲಿಂಗ್ ಸ್ಕೀಮ್ ಅಥವಾ ಕೋಡ್

en: Methodology note
kn: ಮೆಥಾಡಾಲಾಜಿ ನೋಟ್

en: Controlled term
kn: ನಿಯಂತ್ರಿತ ಪದ

en: Editor note
kn: ಸಂಪಾದಕರ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Source of note information
kn: ಟಿಪ್ಪಣಿ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Linking entry complexity note
kn: ಸಂಕೀರ್ಣತೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿಯನ್ನು ನಮೂದಿಸುವ ಕೊಂಡಿ

en: Publications about described materials note
kn: ವಿವರಿಸಿದ ವಸ್ತುಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ ಕುರಿತು ಪ್ರಕಟಣೆಗಳು

en: Related computer files note
kn: ಸಂಬಂಧಿತ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಫೈಲ್‌ಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Action
kn: ಕಾರ್ಯ

en: Action identification
kn: ಕ್ರಿಯೆಯ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Time/date of action
kn: ಕ್ರಿಯೆಯ ಸಮಯ/ದಿನಾಂಕ

en: Action interval
kn: ಕ್ರಿಯೆಯ ಮಧ್ಯಂತರ

en: Contingency for action
kn: ಅನಿಶ್ಚಯ ಕ್ರಿಯೆ

en: Method of action
kn: ಕ್ರಮದ ವಿಧಾನ

en: Site of action
kn: ಕ್ರಿಯೆಯ ತಾಣ

en: Action agent
kn: ಕ್ರಿಯೆಯ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Accumulation
kn: ಒಗ್ಗೂಡಿಕೆ (ಕ್ರೂಢೀಕರಣ)

en: Frequency of use
kn: ಬಳಕೆಯ ಆವರ್ತನ

en: Exhibitions note
kn: ಪ್ರದರ್ಶನಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Awards note
kn: ತೀರ್ಪಿನ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Source of description note
kn: ವಿವರಣೆ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Linkage (RLIN)
kn: ಸಂಪರ್ಕ (RLIN)

en: Field link and sequence number (RLIN)
kn: ಫೀಲ್ಡ್ ಲಿಂಕ್ ಮತ್ತು ಅನುಕ್ರಮ ಸಂಖ್ಯೆ (RLIN)

en: Local note
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Provenance (VM) [OBSOLETE]
kn: ಮೂಲತತ್ವ (VM) [OBSOLETE]

en: Condition of individual reels (VM) [OBSOLETE]
kn: ಪ್ರತ್ಯೇಕ ರೀಲ್‌ಗಳ ಸ್ಥಿತಿ (VM)[ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: Origin of safety copy (VM) [OBSOLETE]
kn: ಸುರಕ್ಷತಾ ಪ್ರತಿಯ ಮೂಲ (VM) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: Number  (BK CF MP MU SE VM MX)  [OBSOLETE]
kn: ಸಂಖ್ಯೆ  (BK CF MP MU SE VM MX)  [OBSOLETE]

en: Active dates
kn: ಸಕ್ರಿಯ ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Geographic name following place entry element [OBSOLETE]
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು ನಂತರ ಸ್ಥಳ ನಮೂದು ಅಂಶ [ಓಬ್ಸೊಲೀಟ್]

en: Geographic name of place element
kn: ಸ್ಥಳದ ಅಂಶದ ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು

en: Uncontrolled term
kn: ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಪದ

en: Genre/form data or focus term
kn: ಪ್ರಕಾರ/ಫಾರ್ಮ್ ಡೇಟಾ ಅಥವಾ ಫೋಕಸ್ ಟರ್ಮ್

en: Function
kn: ಕಾರ್ಯ

en: Source of term or code
kn: ಪದ ಅಥವಾ ಕೋಡ್‌ನ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Main curriculum objective
kn: ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಮುಖ್ಯ ಉದ್ದೇಶ

en: Subordinate curriculum objective
kn: ಅಧೀನ ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಉದ್ದೇಶ

en: Curriculum code
kn: ಪಠ್ಯಕ್ರಮ ಕೋಡ್

en: Correlation factor
kn: ಪರಸ್ಪರ ಸಂಬಂಧದ ಅಂಶ

en: Country or larger entity
kn: ದೇಶ ಅಥವಾ ದೊಡ್ಡ ಘಟಕ

en: First-order political jurisdiction
kn: ಮೊದಲ ಕ್ರಮಾಂಕದ ರಾಜಕೀಯ ಅಧಿಕಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿ

en: Intermediate political jurisdiction
kn: ಮಧ್ಯಂತರ ರಾಜಕೀಯ ಅಧಿಕಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿ

en: City subsection
kn: ನಗರ ಉಪವಿಭಾಗ

en: Other nonjurisdictional geographic region and feature
kn: ಇತರ ಕಾನೂನು ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಒಳಪಡದ ಭೌಗೋಳಿಕ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ

en: Extraterrestrial area
kn: ಭೂಮ್ಯತೀತ ಪ್ರದೇಶ

en: Source of name, title, or term
kn: ಹೆಸರು, ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಅಥವಾ ಪದದ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Name, title, or term
kn: ಹೆಸರು, ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಅಥವಾ ಪದ

en: Topical term or geographic name as entry element
kn: ನಮೂದು ಅಂಶವಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಪದ ಅಥವಾ ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು

en: Topical term following geographic name as entry element
kn: ನಮೂದಿನ ಅಂಶವಾಗಿ ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಪ್ರಚಲಿತ ಪದ

en: Number (BK CF MP MU SE VM MX) [OBSOLETE]
kn: ಸಂಖ್ಯೆ (BK CF MP MU SE VM MX) [OBSOLETE]

en: Corporate name or jurisdiction name
kn: ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು ಅಥವಾ ಅಧಿಕಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಹೆಸರು

en: Nonprinting information
kn: ಮುದ್ರಿಸದ ಮಾಹಿತಿ

en: Uncontrolled related/analytical title
kn: ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ/ವಿಶ್ಲೇಷಣಾತ್ಮಕ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Make and model of machine
kn: ಯಂತ್ರದ ತಯಾರಿಕೆ ಮತ್ತು ಮಾದರಿ

en: Programming language
kn: ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಭಾಷೆ

en: Source of taxonomic identification
kn: ವರ್ಗೀಕರಣದ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಯ ಮೂಲ ಆಕರ

en: Taxonomic name
kn: ವರ್ಗೀಕರಣದ ಹೆಸರು

en: Taxonomic category
kn: ವರ್ಗೀಕರಣದ ಗು೦ಪು

en: Common or alternative name
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಥವಾ ಪರ್ಯಾಯ ಹೆಸರು

en: Access term
kn: ಪ್ರವೇಶ ಪದ

en: Label
kn: ಲೇಬಲ್

en: Main entry heading
kn: ಪ್ರಧಾನ ದಾಖಲೆ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Place, publisher, and date of publication
kn: ಸ್ಥಳ, ಪ್ರಕಾಶಕರು ಮತ್ತು ಪ್ರಕಟಣೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: Related parts
kn: ಸಂಬಂಧಿತ ಭಾಗಗಳು

en: Physical description
kn: ಭೌತಿಕ ವಿವರಣೆ

en: Material-specific details
kn: ವಸ್ತುವಿನ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿವರಗಳು

en: Other item identifier
kn: ಇತರ ಐಟಂ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Parallel title (BK SE) [OBSOLETE]
kn: ಸಮಾನಾಂತರ ಶೀರ್ಷಿಕೆ (BK SE) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: CODEN designation
kn: ಕೋಡೆನ್ ಸ್ಥಿತಿ

en: Series data for related item
kn: ಸಂಬಂಧಿತ ಐಟಂಗಾಗಿ ಗ್ರಂಥಮಾಲೆ ಡೇಟಾ

en: Parallel title (BK SE)  [OBSOLETE]
kn: ಸಮಾನಾಂತರ ಶೀರ್ಷಿಕೆ (BK SE)  [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: Standard Technical Report Number
kn: ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ತಾಂತ್ರಿಕ ವರದಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Host Biblionumber
kn: ಹೋಸ್ಟ್ ಬೈಬ್ಲಿಯೊನಂಬರ್

en: Host Itemnumber
kn: ಹೋಸ್ಟ್ ಐಟಂ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Enumeration and first page
kn: ಎಣಿಕೆ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಪುಟ

en: Country code
kn: ರಾಷ್ಟ್ರದ ಕೋಡ್

en: Period of content
kn: ವಿಷಯದ ಅವಧಿ

en: Source Contribution
kn: ಆಕರ ಕೊಡುಗೆ

en: Type of record
kn: ದಾಖಲೆಯ ವಿಧ

en: Fixed-length data elements
kn: ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅಳತೆಯ ಡೇಟಾ ಅಂಶಗಳು

en: Encoding level
kn: ಎನ್ಕೋಡಿಂಗ್ ಹಂತ

en: Textual physical form designator
kn: ಪಠ್ಯದ ಭೌತಿಕ ರೂಪ ವಿನ್ಯಾಸಕಾರ

en: Dates of publication and/or sequential designation of issues reproduced
kn: ಪ್ರಕಟಣೆಯ ದಿನಾಂಕಗಳು ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ಪುನರುತ್ಪಾದಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಅನುಕ್ರಮ ಪದನಾಮ

en: Name of unit
kn: ಯೂನಿಟ್ ಹೆಸರು

en: Holding institution
kn: ಹೊಂದಿರುವ(ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್) ಸಂಸ್ಥೆ

en: Holdings (NR) (MU VM SE) [OBSOLETE]
kn: ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ (NR) (MU VM SE) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ]

en: Inclusive dates (NR) (MU VM SE) [OBSOLETE]
kn: ಒಳಗೊಂಡ ದಿನಾಂಕಗಳು (NR) (MU VM SE) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ]

en: Retention statement (NR) (CF MU VM SE) [OBSOLETE]
kn: ಧಾರಣ ಹೇಳಿಕೆ (NR) (CF MU VM SE) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: Name (custodian or owner)
kn: ಹೆಸರು (ಪಾಲಕರು ಅಥವಾ ಮಾಲೀಕರು)

en: Institutional division
kn: ಸಂಸ್ಥೆಯ ವಿಭಾಗ

en: Street address
kn: ಬೀದಿಯ ವಿಳಾಸ

en: Location of units
kn: ಘಟಕಗಳ ಸ್ಥಳ

en: Sequence number
kn: ಅನುಕ್ರಮ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Location
kn: ಸ್ಥಳ

en: Sublocation or collection
kn: ಉಪಸ್ಥಳ ಅಥವಾ ಸಂಗ್ರಹಣೆ

en: Former shelving location
kn: ಮೊದಲಿನ ಶೆಲ್ವಿಂಗ್ ಸ್ಥಳ

en: Non-coded location qualifier
kn: ನಾನ್-ಕೋಡೆಡ್ ಲೊಕೇಶನ್ ಕ್ವಾಲಿಫೈರ್

en: Shelving form of title
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಶೆಲ್ವಿಂಗ್ ರೂಪ

en: Piece designation
kn: ತುಂಡು ಪದನಾಮ

en: Piece physical condition
kn: ತುಂಡು ಭೌತಿಕ ಸ್ಥಿತಿ

en: Pattern note
kn: ಮಾದರಿ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Number of pieces per issuance
kn: ಪ್ರತಿ ವಿತರಣೆಗೆ ತುಣುಕುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Copy
kn: ಪ್ರತಿ

en: Bibliographic units per next higher level
kn: ಮುಂದಿನ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಪ್ರತಿ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಘಟಕಗಳು

en: Numbering continuity
kn: ಸಂಖ್ಯಾ ನಿರಂತರತೆ

en: Calendar change
kn: ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಬದಲಾವಣೆ

en: Regularity pattern
kn: ಕ್ರಮಬದ್ಧ ನಮೂನೆ

en: Numbering scheme
kn: ಸಂಖ್ಯಾ ಯೋಜನೆ

en: Operator's initials, OID (RLIN)
kn: ಆಪರೇಟರ್‌ನ ಮೊದಲಕ್ಷರಗಳು, OID (RLIN)

en: Cataloger's initials, CIN (RLIN)
kn: ಗ್ರಂಥ ಸೂಚೀಕಾರನ ಹೆಸರಿನ ಮೊದಲಕ್ಷರಗಳು, CIN (RLIN)

en: Converted Gregorian year
kn: ಪರಿವರ್ತಿತ ಗ್ರೆಗೋರಿಯನ್ ವರ್ಷ

en: Issuing date
kn: ವಿತರಿಸುವ ದಿನಾಂಕ

en: Break indicator
kn: ವಿರಾಮ ಸೂಚಕ

en: Textual string
kn: ಪಠ್ಯ ಸ್ಟ್ರಿಂಗ್

en: Tag and sequence number
kn: ಟ್ಯಾಗ್ ಮತ್ತು ಅನುಕ್ರಮ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Internal item number
kn: ಆಂತರಿಕ ಐಟಂ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Invalid or canceled internal item number
kn: ಅಮಾನ್ಯ ಅಥವಾ ರದ್ದಾದ ಆಂತರಿಕ ಐಟಂ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Cost
kn: ಬೆಲೆ

en: Item status
kn: ಐಟಂ ಸ್ಥಿತಿ

en: Temporary location
kn: ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಸ್ಥಾನ

en: Invalid or canceled piece designation
kn: ಅಮಾನ್ಯ ಅಥವಾ ರದ್ದಾದ ತುಂಡು ಹುದ್ದೆ

en: Replacement title
kn: ಪರ್ಯಾಯ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: Replacement bibliographic record control number
kn: ಪರ್ಯಾಯ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ದಾಖಲೆ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Creation process
kn: ರಚನೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ

en: Assigning or generating agency
kn: ಏಜೆನ್ಸಿಯನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸು ಅಥವಾ ನಿಗದಿಗೊಳಿಸು

en: Source of data
kn: ಡೇಟಾದ ಆಕರ:

en: Content of non-MARC field
kn: non-MARC ಫೀಲ್ಡ್ ನ ಕಂಟೆಂಟ್

en: Put command parameter
kn: ಕಮಾಂಡ್ ಪ್ಯಾರಾಮೀಟರ್ ಅನ್ನು ಹಾಕಿ

en: User-option data
kn: ಬಳಕೆದಾರರ-ಆಯ್ಕೆ ಡೇಟಾ

en: OCLC control number(s) of parallel record(s) (OCLC); Piece used for cataloging, PUC (RLIN)
kn: OCLC ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ(ಗಳು) ಸಮಾನಾಂತರ ದಾಖಲೆ(ಗಳು) (OCLC); ಕ್ಯಾಟಲಾಗ್ ಮಾಡಲು ಬಳಸುವ ಭಾಗ, PUC (RLIN)

en: Series part designator, SPT (RLIN)
kn: ಗ್ರಂಥಮಾಲೆ ಭಾಗ ವಿನ್ಯಾಸಕಾರ, SPT (RLIN)

en: Classification number, LCAL (RLIN)
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ,  LCAL (RLIN)

en: Book number/undivided call number, LCAL (RLIN)
kn: ಪುಸ್ತಕ ಸಂಖ್ಯೆ/ಅವಿಭಜಿತ ಬೋಧಾಂಕ (ಕಾಲ್ ನಂ) LCAL (RLIN)

en: Additional free-text stamp above the call number, LCAL (RLIN)
kn: ಕಾಲ್ ನಂಬರ್ ಮೇಲಿನ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಉಚಿತ-ಪಠ್ಯ ಅಥವಾ ವಿವರಣಾತ್ಮಕ ಸ್ಟ್ಯಾಂಪ್ LCAL (RLIN)

en: Additional free-text or profiled stamp below the call number, LCAL (RLIN)
kn: ಕಾಲ್ ನಂಬರ್ ಕೆಳಗಿನ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಉಚಿತ-ಪಠ್ಯ ಅಥವಾ ವಿವರಣಾತ್ಮಕ ಸ್ಟ್ಯಾಂಪ್ LCAL (RLIN)

en: Location-level footnote, LFNT (RLIN)
kn: ಸ್ಥಾನಿಕ-ಮಟ್ಟದ ಅಡಿಟಿಪ್ಪಣಿ, LFNT (RLIN)

en: Location-level output transaction history, LHST (RLIN)
kn: ಸ್ಥಾನಿಕ-ಮಟ್ಟದ ಔಟ್‌ಪುಟ್ ವಹಿವಾಟು ಇತಿಹಾಸ, LHST (RLIN)

en: Location-level extra card request, LEXT (RLIN)
kn: ಸ್ಥಾನಿಕ-ಮಟ್ಟದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಾರ್ಡ್ ವಿನಂತಿ, LEXT (RLIN)

en: Permanent shelving location, LOC (RLIN)
kn: ಶಾಶ್ವತ ಶೆಲ್ವಿಂಗ್ ಸ್ಥಳ, LOC (RLIN)

en: Location-level additional note, LANT (RLIN)
kn: ಸ್ಥಾನಿಕ-ಮಟ್ಟದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಟಿಪ್ಪಣಿ, LANT (RLIN)

en: Location-level pathfinder, LPTH (RLIN)
kn: ಸ್ಥಾನಿಕ-ಮಟ್ಟದ ಪಾಥ್‌ಫೈಂಡರ್, LPTH (RLIN)

en: Location-level field suppression, LFSP (RLIN)
kn:  ಸ್ಥಾನಿಕ-ಮಟ್ಟದ ಕ್ಷೇತ್ರ ನಿಗ್ರಹ, LFSP (RLIN)

en: Non-printing notes, LANT (RLIN)
kn: ಮುದ್ರಿಸದ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು, LANT (RLIN)

en: Volumes, LVOL (RLIN)
kn: ಸಂಪುಟಗಳು, LVOL (RLIN)

en: Subscription status code, LANT (RLIN)
kn: ಚಂದಾದಾರಿಕೆ ಸ್ಥಿತಿ ಕೋಡ್, LANT (RLIN)

en: Date, LVOL (RLIN)
kn: ದಿನಾಂಕ, LVOL (RLIN)

en: Retention, LVOL (RLIN)
kn: ಧಾರಣ, LVOL (RLIN)

en: Classification number, CCAL (RLIN)
kn: ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆ, CCAL (RLIN)

en: Book number/undivided call number, CCAL (RLIN)
kn: ಪುಸ್ತಕ ಸಂಖ್ಯೆ/ಅವಿಭಜಿತ ಬೋಧಾಂಕ (ಕಾಲ್ ನಂ) CCAL (RLIN)

en: Copy information and material description, CCAL + MDES (RLIN)
kn: ಪ್ರತಿಯ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ವಸ್ತುಗಳ ವಿವರಣೆ, CCAL + MDES (RLIN)

en: Copy status--for earlier dates, CST (RLIN)
kn: ಪ್ರತಿಯ ಸ್ಥಿತಿ--ಮುಂಚಿನ ದಿನಾಂಕಗಳಿಗೆ, CST (RLIN)

en: Copy status, CST (RLIN)
kn: ಪ್ರತಿಯ ಸ್ಥಿತಿ, CST (RLIN)

en: Aquisitions control number, HNT (RLIN)
kn: ಪರಿಗ್ರಹಣ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ, HNT (RLIN)

en: Circulation control number, HNT (RLIN)
kn: ಪರಿಚಲನೆ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ, HNT (RLIN)

en: Shelflist note, HNT (RLIN)
kn: ಶೆಲ್ಫ್‌ಲಿಸ್ಟ್ ಟಿಪ್ಪಣಿ, HNT (RLIN)

en: Non-printing notes, HNT (RLIN)
kn: ಮುದ್ರಿಸದ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು, HNT (RLIN)

en: Name of location of host in subfield
kn: ಉಪಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೋಸ್ಟ್‌ನ ಸ್ಥಳದ ಹೆಸರು

en: Materials specified, MATL
kn: ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಸ್ತುಗಳು, MATL

en: Physical location, PLOC (RLIN)
kn: ಭೌತಿಕ ಸ್ಥಳ, PLOC (RLIN)

en: Holding library identification number
kn: ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಲೈಬ್ರರಿ ಗುರುತಿನ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Physical description codes
kn: ಭೌತಿಕ ವಿವರಣೆ ಸಂಕೇತಗಳು

en: Volume or other numbering
kn: ಸಂಪುಟ ಅಥವಾ ಇತರ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು

en: Dates
kn: ದಿನಾಂಕಗಳು

en: Completeness note
kn: ಸಂಪೂರ್ಣತೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Referral note
kn: ಉಲ್ಲೇಖಿತ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Retention note
kn: ಧಾರಣ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Romanization/conversion identifier
kn: ರೋಮನೀಕರಣ/ಪರಿವರ್ತನೆ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: Agency that converted, created or reviewed
kn: ಪರಿವರ್ತಿಸಿದ, ರಚಿಸಿದ ಅಥವಾ ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಏಜೆನ್ಸಿ

en: Date of conversion or review
kn: ಪರಿವರ್ತನೆ ಅಥವಾ ಪರಿಶೀಲನೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: Status code
kn: ಸ್ಟೇಟಸ್ ಕೋಡ್

en: Version of conversion program used
kn: ಪರಿವರ್ತನೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ

en: Link information for 9XX fields
kn: 9XX ಫೀಲ್ಡ್‌ಗಳಿಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಹಿತಿ

en: Link information for field corresponding to 9XX field
kn: 9XX ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಲಿಂಕ್ ಮಾಹಿತಿ

en: Withdrawn status [LOCAL, KOHA]
kn: ಹಿಂಪಡೆಯಲಾದ ಸ್ಥಿತಿ [ಸ್ಥಳೀಯ, ಕೋಹಾ]

en: Lost status [LOCAL, KOHA]
kn: ಕಳೆದುಹೋದ ಸ್ಥಿತಿ [ಲೋಕಲ್, ಕೋಹಾ]

en: System code (specific classification or other scheme and edition) [LOCAL, KOHA]
kn: ಸಿಸ್ಟಮ್ ಕೋಡ್ (ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವರ್ಗೀಕರಣ ಅಥವಾ ಇತರ ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಆವೃತ್ತಿ) [ಲೋಕಲ್, ಕೋಹಾ]

en: Use restrictions [LOCAL, KOHA]
kn: ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ [ಸ್ಥಳೀಯ, ಕೋಹಾ]

en: Koha normalized classification for sorting [LOCAL, KOHA]
kn: ವಿಂಗಡಣೆಗಾಗಿ ಕೋಹಾ ಸಾಮಾನ್ಯೀಕರಿಸಿದ ವರ್ಗೀಕರಣ [ಲೋಕಲ್, ಕೋಹಾ]

en: Coded location qualifier [LOCAL, KOHA]
kn: ಕೋಡೆಡ್ ಲೊಕೇಶನ್ ಕ್ವಾಲಿಫೈಅರ್‍ [ಲೋಕಲ್, ಕೋಹಾ]

en: Copy number [LOCAL, KOHA]
kn: ಪ್ರತಿಯ:ಸಂಖ್ಯೆ [ಲೋಕಲ್, ಕೋಹಾ]

en: Uniform Resource Identifier [LOCAL, KOHA]
kn: ಏಕರೂಪದ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ [ಸ್ಥಳೀಯ, ಕೋಹಾ]

en: Koha collection [LOCAL, KOHA]
kn: ಕೋಹಾ ಸಂಗ್ರಹ [ಲೋಕಲ್, ಕೋಹಾ]

en: Internal item number (Koha itemnumber, autogenerated) [LOCAL, KOHA]
kn: ಆಂತರಿಕ ಐಟಂ ಸಂಖ್ಯೆ (ಕೋಹಾ ಐಟಂ ಸಂಖ್ಯೆ, ಸ್ವಯಂ ರಚಿತ) [ಲೋಕಲ್, ಕೋಹಾ]

en: Origin of item (home branch) (free text)
kn: ಐಟಂನ ಮೂಲ (ಹೋಮ್ ಶಾಖೆ) (ಉಚಿತ ಪಠ್ಯ)

en: Origin of item (home branch) (coded)
kn: ಐಟಂನ ಮೂಲ (ಹೋಮ್ ಶಾಖೆ) (ಕೋಡೆಡ್)

en: Lending or holding organisation (holding branch) (free text)
kn: ವಿತರಣೆಯ ಕಾಯ್ದಿರುಸುವಿಕೆಯ ಸಂಸ್ಥೆ (ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಶಾಖೆ) (ಉಚಿತ ಪಠ್ಯ)

en: Lending or holding organisation (holding branch) code
kn: ವಿತರಣೆಯ ಕಾಯ್ದಿರುಸುವಿಕೆಯ ಸಂಸ್ಥೆ (ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಶಾಖೆ) (ಉಚಿತ ಪಠ್ಯ) ಕೋಡ್

en: Genre detail
kn: ಶೈಲಿಯ ವಿವರ

en: Barcode prefix
kn: ಬಾರ್‌ಕೋಡ್ ಪೂರ್ವಪ್ರತ್ಯಯ

en: Barcode incrementation
kn: ಬಾರ್‌ಕೋಡ್ ಹೆಚ್ಚಳ

en: Barcode suffix
kn: ಬಾರ್‌ಕೋಡ್ ಪ್ರತ್ಯಯ

en: Section
kn: ವಿಭಾಗ

en: Call number (full call number)
kn: ಬೋಧಾಂಕ (ಪೂರ್ಣ ಕಾಲ್ ನಂಬರ್)

en: Numbering (volume or other part)
kn: ಸಂಖ್ಯೆ (ಸಂಪುಟ ಅಥವಾ ಇತರ ಭಾಗ)

en: Date of loan or deposit
kn: ಎರವಲು ಅಥವಾ ಠೇವಣಿ ದಿನಾಂಕ

en: Expiration of loan date
kn: ಎರವಲು ದಿನಾಂಕದ ಮುಕ್ತಾಯ

en: Circulation type (not for loan)
kn: ಪರಿಚಲನೆಯ ಪ್ರಕಾರ (ಎರವಲುನೀಡುವುದಕ್ಕಲ್ಲ)

en: Serial
kn: ನಿಯತಕಾಲಿಕೆ

en: Intended audience (age level)
kn: ಉದ್ದೇಶಿತ ಶ್ರೋತೃಗಳು(ವಯಸ್ಸಿಗನುಗುಣವಾಗಿ)

en: Type of item and material
kn: ಐಟಂ ಮತ್ತು ವಸ್ತುಗಳ ವಿಧ

en: Acquisition mode
kn: ಸ್ವಾಧೀನ(ಪರಿಗ್ರಹಣ) ವಿಧಾನ

en: Genre
kn: ಶೈಲಿ

en: Copy note
kn: ಪ್ರತಿಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: Periodical number
kn: ನಿಯತಕಾಲಿಕ ಸಂಖ್ಯೆ

en: Recipient organisation code
kn: ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಸಂಘಟನೆಯ ಕೋಡ್

en: Recipient organisation, free text
kn: ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆ, ಉಚಿತ ಪಠ್ಯ

en: Recipient parent organisation code
kn: ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಪೋಷಕ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಕೋಡ್

en: Recipient parent organisation, free text
kn: ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಪೋಷಕ ಸಂಸ್ಥೆ, ಉಚಿತ ಪಠ್ಯ

en: First date, FD (RLIN)
kn: ಮೊದಲ ದಿನಾಂಕ, FD (RLIN)

en: SYSTEM CONTROL NUMBERS (KOHA)
kn: ಸಿಸ್ಟಮ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಂಖ್ಯೆ (KOHA)

en: ADDED ENTRY ELEMENTS (KOHA)
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲಾತಿ ಅಂಶಗಳು (ಕೊಹಾ)

en: LOCATION AND ITEM INFORMATION (KOHA)
kn: ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಐಟಂ ಮಾಹಿತಿ (KOHA)

en: FIXED-LENGTH DATA ELEMENTS--ADDITIONAL MATERIAL CHARACTERISTICS
kn: ಸ್ಥಿರ-ಅಳತೆಯ ಡೇಟಾ ಅಂಶಗಳು--ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮೆಟೀರಿಯಲ್ ಲಕ್ಷಣಗಳು

en: PHYSICAL DESCRIPTION FIXED FIELD--GENERAL INFORMATION
kn: ಭೌತಿಕ ವಿವರಣೆ ಸ್ಥಿರ ಕ್ಷೇತ್ರ--ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾಹಿತಿ

en: FIXED-LENGTH DATA ELEMENTS--GENERAL INFORMATION
kn: ಸ್ಥಿರ-ಅಳತೆಯ ಡೇಟಾ ಅಂಶಗಳು--ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾಹಿತಿ

en: PHYSICAL DESCRIPTION FIXED-FIELD FOR ARCHIVAL COLLECTION (VM) [OBSOLETE]
kn: ಭೌತಿಕ ವಿವರಣೆ ಆರ್ಕೈವಲ್ ಸಂಗ್ರಹಣೆಗಾಗಿ ಸ್ಥಿರ-ಕ್ಷೇತ್ರ (VM) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: LINKING LIBRARY OF CONGRESS CONTROL NUMBER [OBSOLETE]
kn: ಲಿಂಕಿಂಗ್ ಲೈಬ್ರರಿ ಆಫ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ[ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: PATENT CONTROL INFORMATION
kn: ಪೇಟೆಂಟ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಮಾಹಿತಿ

en: NATIONAL BIBLIOGRAPHY NUMBER
kn: ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: COPYRIGHT OR LEGAL DEPOSIT NUMBER
kn: ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಅಥವಾ ಕಾನೂನು ಠೇವಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: COPYRIGHT ARTICLE-FEE CODE
kn:  ಕೃತಿಸ್ವಾಮ್ಯದ ಲೇಖನ-ಶುಲ್ಕ ಕೋಡ್

en: STANDARD FILM NUMBER (VM) [DELETED]
kn: ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಫಿಲ್ಮ್ ಸಂಖ್ಯೆ (VM) [ಅಳಿಸಲಾಗಿದೆ]

en: OVERSEAS ACQUISITION NUMBER
kn: ಸಾಗರೋತ್ತರ ಸ್ವಾಧೀನ ಸಂಖ್ಯೆ

en: FINGERPRINT IDENTIFIER
kn: ಫಿಂಗರ್‌ಪ್ರಿಂಟ್ ಐಡೆಂಟಿಫೈಯರ್

en: STANDARD TECHNICAL REPORT NUMBER
kn: ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ತಾಂತ್ರಿಕ ವರದಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: PUBLISHER OR DISTRIBUTOR NUMBER
kn: ಪ್ರಕಾಶಕ ಅಥವಾ ವಿತರಕರ ಸಂಖ್ಯೆ

en: OTHER SYSTEM CONTROL NUMBER (OCLC)
kn: ಇತರೆ ಸಿಸ್ಟಂ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಸಂಖ್ಯೆ (OCLC)

en: CODEN DESIGNATION
kn: ಕೋಡೆನ್ ಸ್ಥಿತಿ

en: POSTAL REGISTRATION NUMBER
kn: ಅಂಚೆ ನೋಂದಣಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: DATE/TIME AND PLACE OF AN EVENT
kn: ಘಟನೆಯ ದಿನಾಂಕ/ಸಮಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳ

en: ORIGINAL STUDY NUMBER FOR COMPUTER DATA FILES
kn: ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಡೇಟಾ ಫೈಲ್‌ಗಳ ಮೂಲ ಅಧ್ಯಯನ ಸಂಖ್ಯೆ

en: SOURCE OF ACQUISITION
kn: ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ಪೂರೈಕೆದಾರ

en: RECORD CONTENT LICENSOR
kn: ರೆಕಾರ್ಡ್ ಕಂಟೆಂಟ್ ಲೈಸೆನ್ಸರ್

en: LEVEL OF BIBLIOGRAPHIC CONTROL AND CODING DETAIL [OBSOLETE]
kn: ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ನಿಯಂತ್ರಣದ ಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಕೋಡಿಂಗ್ ವಿವರ [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: LANGUAGE CODE
kn: ಭಾಷೆಯ ಕೋಡ್

en: COUNTRY OF PUBLISHING/PRODUCING ENTITY CODE
kn: ಪ್ರಕಟಿಸುವ/ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಘಟಕದ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಕೋಡ್

en: TIME PERIOD OF CONTENT
kn: ವಿಷಯದ ಕಾಲಾವಧಿ

en: FORM OF MUSICAL COMPOSITION CODE
kn: ಸಂಗೀತ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಕೋಡ್‌ನ ರೂಪ

en: NUMBER OF MUSICAL INSTRUMENTS OR VOICES CODE
kn: ಸಂಗೀತ ವಾದ್ಯಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಥವಾ ಧ್ವನಿ ಕೋಡ್

en: LOCAL HOLDINGS (OCLC)
kn: ಲೋಕಲ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ (OCLC)

en: LIBRARY OF CONGRESS COPY, ISSUE, OFFPRINT STATEMENT
kn: ಲೈಬ್ರರಿ ಆಫ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರತಿ, ಸಂಚಿಕೆ, ಆಫ್‌ಪ್ರಿಂಟ್ ಸ್ಟೇಟ್‌ಮೆಂಟ್

en: CLASSIFICATION NUMBERS ASSIGNED IN CANADA
kn: ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾದ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು

en: NATIONAL LIBRARY OF MEDICINE COPY STATEMENT
kn: ನ್ಯಾಷನಲ್ ಲೈಬ್ರರಿ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಪ್ರತಿಗಳ ವಿವರಣೆ

en: NATIONAL AGRICULTURAL LIBRARY COPY STATEMENT
kn: ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೃಷಿ ಗ್ರಂಥಾಲಯದ ಪ್ರತಿಗಳ ವಿವರಣೆ

en: GPO ITEM NUMBER
kn: GPO ಐಟಂ ಸಂಖ್ಯೆ

en: ADDITIONAL DEWEY DECIMAL CLASSIFICATION NUMBER
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ---ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಸಂಬಂಧಿತ / ವಿಶ್ಲೇಷಣಾತ್ಮಕ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: SYNTHESIZED CLASSIFICATION NUMBER COMPONENTS
kn: ಸಂಯೋಜಿತ ವರ್ಗೀಕರಣ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಘಟಕಗಳು

en: REPORT NUMBER [OBSOLETE, CAN/MARC]
kn: ವರದಿ ಸಂಖ್ಯೆ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, CAN/MARC]

en: REPORT NUMBER
kn: ವರದಿ ಸಂಖ್ಯೆ

en: LOCALLY ASSIGNED LC-TYPE CALL NUMBER (OCLC); LOCAL CALL NUMBER (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾದ LC-ಟೈಪ್ ಕಾಲ್ ನಂಬರು (OCLC); ಸ್ಥಳೀಯ ಕಾಲ್ ನಂಬರು (RLIN)

en: MICROFILM SHELF LOCATION (AM) [OBSOLETE]
kn: ಮೈಕ್ರೋಫಿಲ್ಮ್ ಶೆಲ್ಫ್ ಸ್ಥಳ (AM) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: MAIN ENTRY--PERSONAL NAME
kn: ಪ್ರಧಾನ ದಾಖಲೆ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು

en: MAIN ENTRY--CORPORATE NAME
kn: ಪ್ರಧಾನ ದಾಖಲೆ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು

en: MAIN ENTRY--MEETING NAME
kn: ಪ್ರಧಾನ ದಾಖಲೆ-- ಸಭೆಯ ಹೆಸರು

en: MAIN ENTRY--UNIFORM TITLE
kn: ಪ್ರಧಾನ ದಾಖಲೆ---ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: ABBREVIATED TITLE
kn: ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: ACRONYM OR SHORTENED TITLE [OBSOLETE]
kn: ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಅಥವಾ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಶೀರ್ಷಿಕೆ [ಒಬ್ಸೊಲೆಟ್]

en: VARIANT ACCESS TITLE [OBSOLETE]
kn: ರೂಪಾಂತರದ ಪ್ರವೇಶ ಶೀರ್ಷಿಕೆ[ಸಂಪನ್ನ]

en: AUGMENTED TITLE [OBSOLETE]
kn: ವರ್ಧಿತ ಶೀರ್ಷಿಕೆ [ಸಂಪನ್ನ]

en: KEY TITLE
kn: ಪ್ರಮುಖ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: UNIFORM TITLE
kn: ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: ROMANIZED TITLE (BK AM CF MP MU VM) [OBSOLETE]
kn: ರೋಮನೈಸ್ಡ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ (BK AM CF MP MU VM) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: TRANSLATION OF TITLE BY CATALOGING AGENCY
kn: ಕ್ಯಾಟಲಾಗಿಂಗ್ ಏಜೆನ್ಸಿಯಿಂದ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಅನುವಾದ

en: COLLECTIVE UNIFORM TITLE
kn: ಸಾಮೂಹಿಕ ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: TITLE STATEMENT
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ವಿವರ

en: VARYING FORM OF TITLE
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ವಿಭಿನ್ನ ಸ್ವರೂಪ

en: FORMER TITLE
kn: ಮೊದಲಿನ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: EDITION STATEMENT
kn: ಆವೃತ್ತಿ ವಿವರ

en: VERSION INFORMATION
kn: ಆವೃತ್ತಿ ಮಾಹಿತಿ

en: MUSICAL PRESENTATION STATEMENT
kn: ಸಂಗೀತ ಪ್ರಸ್ತುತಿ ವಿವರಣೆ

en: CARTOGRAPHIC MATHEMATICAL DATA
kn: ಕಾರ್ಟೊಗ್ರಾಫಿಕ್ ಗಣಿತದ ಡೇಟಾ

en: COMPUTER FILE CHARACTERISTICS
kn: ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಫೈಲ್ ಲಕ್ಷಣಗಳು

en: COUNTRY OF PRODUCING ENTITY
kn: ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕದ ದೇಶ

en: PHILATELIC ISSUE DATA
kn: ಅಂಚೆಚೀಟಿಗಳ ಸಂಗ್ರಹದ ಡೇಟಾ

en: PUBLICATION, DISTRIBUTION, ETC.
kn: ಪ್ರಕಟಣೆ, ವಿತರಣೆ, ಇತ್ಯಾದಿ.

en: IMPRINT STATEMENT FOR FILMS (Pre-AACR 1 Revised) [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]
kn: ಫಿಲ್ಮಗಳ ಮುದ್ರಣ ವಿವರಣೆ(ಪೂರ್ವ-AACR 1 ಪರಿಷ್ಕರಿಸಲಾಗಿದೆ) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, ಕ್ಯಾನ್/ಮಾರ್ಕ್], [ಸ್ಥಳೀಯ, USA]

en: IMPRINT STATEMENT FOR SOUND RECORDINGS (Pre-AACR 2) [LOCAL, USA]
kn: ಧ್ವನಿಮುದ್ರಕದ ಮುದ್ರಣ ವಿವರಣೆ(ಪೂರ್ವ-AACR 2) [ಸ್ಥಳೀಯ, USA]

en: PROJECTED PUBLICATION DATE
kn: ಯೋಜಿತ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ದಿನಾಂಕ

en: PRODUCTION, PUBLICATION, DISTRIBUTION, MANUFACTURE, AND COPYRIGHT NOTICE
kn: ಉತ್ಪಾದನೆ, ಪ್ರಕಟಣೆ, ವಿತರಣೆ, ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಸೂಚನೆ

en: SOURCE FOR ACQUISITION/SUBSCRIPTION ADDRESS [OBSOLETE]
kn: ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ಪೂರೈಕೆದಾರ /ಚಂದಾದಾರಿಕೆ ವಿಳಾಸ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: PHYSICAL DESCRIPTION
kn: ಭೌತಿಕ ವಿವರಣೆ

en: PHYSICAL DESCRIPTION FOR FILMS (PRE-AACR 2) (VM) [OBSOLETE, USMARC]
kn: ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಿಗೆ ಭೌತಿಕ ವಿವರಣೆ (ಪೂರ್ವ-AACR 2) (VM) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, USMARC]

en: PAGE OR ITEM COUNT (BK AM) [OBSOLETE]
kn: ಪುಟ ಅಥವಾ ಐಟಂ ಎಣಿಕೆ (BK AM) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: UNIT COUNT (AM) [OBSOLETE, USMARC]
kn: ಯುನಿಟ್ ಎಣಿಕೆ (AM) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, USMARC]

en: LINEAR FOOTAGE (AM) [OBSOLETE, USMARC]
kn: ನೇರ ದೃಶ್ಯಾವಳಿ (AM) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ, USMARC]

en: PHYSICAL DESCRIPTION FOR SOUND RECORDINGS (Pre-AACR 2) (MU) [OBSOLETE]
kn: ಧ್ವನಿ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಭೌತಿಕ ವಿವರಣೆ (ಎಎಸಿಆರ್ ಪೂರ್ವ 2) (ಎಂಯು) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: PLAYING TIME
kn: ಆಡುವ ಸಮಯ

en: HOURS, ETC.
kn: ಗಂಟೆಗಳು, ಇತ್ಯಾದಿ.

en: PHYSICAL DESCRIPTION FOR FILMS (ARCHIVAL) (VM) [OBSOLETE]
kn: ಫಿಲ್ಮ್‌ಗಳಿಗೆ ಭೌತಿಕ ವಿವರಣೆ (ಆರ್ಕೈವಲ್) (VM) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ]

en: CURRENT PUBLICATION FREQUENCY
kn: ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಆವರ್ತನ

en: FREQUENCY (CF MP) [OBSOLETE]
kn: ಆವರ್ತನ (CF MP) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ]

en: FORMER PUBLICATION FREQUENCY
kn: ಮೊದಲಿನ ಪಬ್ಲಿಕೇಶನ್ ಫ್ರೀಕ್ವೆನ್ಸಿ

en: MEDIA TYPE
kn: ಮಾಧ್ಯಮ ವಿಧ

en: CARRIER TYPE
kn: ವಾಹಕ ವಿಧ

en: PHYSICAL MEDIUM
kn: ಭೌತಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ

en: ACCESSIBILITY CONTENT
kn: ಎಟಕುವ ವಿಷಯ (ಎಕ್ಸೆಸ್ಸಿಬಿಲಿಟಿ ಕಂಟೆಂಟ್ )

en: GEOSPATIAL REFERENCE DATA
kn: ಜಿಯೋಸ್ಪೇಶಿಯಲ್ ರೆಫರೆನ್ಸ್ ಡೇಟಾ

en: PLANAR COORDINATE DATA
kn: ಪ್ಲ್ಯಾನರ್ ಕೋಆರ್ಡಿನೇಟ್ ಡೇಟಾ

en: SOUND CHARACTERISTICS
kn: ಧ್ವನಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು

en: VIDEO CHARACTERISTICS
kn: ವೀಡಿಯೊ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು

en: DIGITAL FILE CHARACTERISTICS
kn: ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಡಿಜಿಟಲ್ ಫೈಲ್ ಲಕ್ಷಣಗಳು

en: PRICE (NR) (BK AM CF MU VM SE) [OBSOLETE]
kn: ಬೆಲೆ (NR) (BK AM CF MU VM SE) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: ORGANIZATION AND ARRANGEMENT OF MATERIALS
kn: ವಸ್ತುಗಳ ಸಂಘಟನೆ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥೆ

en: DIGITAL GRAPHIC REPRESENTATION
kn: ಡಿಜಿಟಲ್ ಗ್ರಾಫಿಕ್ ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯ

en: SECURITY CLASSIFICATION CONTROL
kn: ಸುರಕ್ಷತಾ ವರ್ಗೀಕರಣ ನಿಯಂತ್ರಣ

en: ORIGINATOR DISSEMINATION CONTROL
kn: ಮೂಲ ಪ್ರಸರಣ ನಿಯಂತ್ರಣ

en: RENTAL PRICE (VM) [OBSOLETE]
kn: ಬಾಡಿಗೆ ಬೆಲೆ (VM) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: DATES OF PUBLICATION AND/OR SEQUENTIAL DESIGNATION
kn: ಪ್ರಕಟಣೆಯ ದಿನಾಂಕಗಳು ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ಅನುಕ್ರಮ ವಿನ್ಯಾಸ

en: NORMALIZED DATE AND SEQUENTIAL DESIGNATION
kn: ಸಾಮಾನ್ಯೀಕೃತ ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಅನುಕ್ರಮ ವಿನ್ಯಾಸ

en: TRADE PRICE
kn: ವ್ಯಾಪಾರದ ಬೆಲೆ

en: TRADE AVAILABILITY INFORMATION
kn: ಟ್ರೇಡ್ ಲಭ್ಯತೆಯ ಮಾಹಿತಿ

en: SERIES STATEMENT/ADDED ENTRY--PERSONAL NAME [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]
kn: ಸರಣಿ ಸ್ಥಿತಿ / ಹೆಚ್ಚಿನ ನಮೂದು--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ,CAN/MARC], [ಸ್ಥಳೀಯ, USA]

en: SERIES STATEMENT/ADDED ENTRY--CORPORATE NAME [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]
kn: ಸರಣಿ ಸ್ಥಿತಿ / ಹೆಚ್ಚಿನ ನಮೂದು--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ,CAN/MARC], [ಸ್ಥಳೀಯ, USA]

en: SERIES STATEMENT/ADDED ENTRY--MEETING NAME [OBSOLETE, CAN/MARC], [LOCAL, USA]
kn: ಸರಣಿ ಸ್ಥಿತಿ / ಹೆಚ್ಚಿನ ನಮೂದು--ಸಭೆಯ ಹೆಸರು [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ,CAN/MARC], [ಸ್ಥಳೀಯ, USA]

en: SERIES STATEMENT/ADDED ENTRY--TITLE
kn: ಸರಣಿ ಸ್ಥಿತಿ / ಹೆಚ್ಚಿನ ನಮೂದು--ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: SERIES STATEMENT
kn: ಸರಣಿ ಸ್ಥಿತಿ

en: GENERAL NOTE
kn: ಸಾಮಾನ್ಯ ಸೂಚನೆ

en: WITH NOTE
kn: ಟಿಪ್ಪಣಿಯೊಂದಿಗೆ

en: DISSERTATION NOTE
kn: ಪ್ರಬಂಧ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: BIBLIOGRAPHIC HISTORY NOTE (BK CF MU) [OBSOLETE]
kn: ಗ್ರಂಥ-ವಿವರಣೆಯ ಪೂರ್ವೇತಿಹಾಸದ ಟಿಪ್ಪಣಿ (BK CF MU) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: BIBLIOGRAPHY, ETC. NOTE
kn: ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ, ಇತ್ಯಾದಿ. ಸೂಚನೆ

en: FORMATTED CONTENTS NOTE
kn: ಫಾರ್ಮ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಿದ ವಿಷಯಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: RESTRICTIONS ON ACCESS NOTE
kn: ಪ್ರವೇಶ ಸೂಚನೆಯ ಮೇಲಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು

en: CREATION/PRODUCTION CREDITS NOTE
kn: ಸೃಷ್ಟಿ/ನಿರ್ಮಾಣ ಕ್ರೆಡಿಟ್‌ಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: INFORMAL NOTES (RLIN)
kn: ಅನೌಪಚಾರಿಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು (RLIN)

en: CITATION/REFERENCES NOTE
kn: ಉಲ್ಲೇಖ/ಉಲ್ಲೇಖಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: PARTICIPANT OR PERFORMER NOTE
kn: ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಅಥವಾ ಪ್ರದರ್ಶಕರ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: EARLIER OR LATER VOLUMES SEPARATELY CATALOGED NOTE (SE) [OBSOLETE]
kn: ಹಿಂದಿನ ಅಥವಾ ನಂತರದ ಸಂಪುಟಗಳು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಕ್ಯಾಟಲಾಗ್ ಮಾಡಲಾದ ಟಿಪ್ಪಣಿ (SE) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: TYPE OF REPORT AND PERIOD COVERED NOTE
kn: ವರದಿಯ ರೀತಿ ಮತ್ತು ಅವಧಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: DATA QUALITY NOTE
kn: ಡೇಟಾ ಗುಣಮಟ್ಟ ಸೂಚನೆ

en: NUMBERING PECULIARITIES NOTE
kn: ಸಂಖ್ಯಾ ವಿಶೇಷತೆಗಳ ಸೂಚನೆ

en: TYPE OF COMPUTER FILE OR DATA NOTE
kn: ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಫೈಲ್ ಅಥವಾ ಡೇಟಾ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಪ್ರಕಾರ ವಿಧ

en: CATEGORIES OF FILMS NOTE (ARCHIVAL) (VM) [OBSOLETE]
kn: ಫಿಲ್ಮಗಳ ವಿಧದ ಟಿಪ್ಪಣಿ (ಆರ್ಕೈವಲ್) (VM) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ

en: DATE/TIME AND PLACE OF AN EVENT NOTE
kn: ದಿನಾಂಕ/ಸಮಯ ಮತ್ತು ಘಟನೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಸ್ಥಳ

en: SUMMARY, ETC.
kn: ಸಾರಾಂಶ, ಇತ್ಯಾದಿ.

en: TARGET AUDIENCE NOTE
kn: ಟಾರ್ಗೆಟ್ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: GEOGRAPHIC COVERAGE NOTE
kn: ಭೌಗೋಳಿಕ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: TIME PERIOD OF CONTENT NOTE (CF) [OBSOLETE]
kn: ವಿಷಯ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಕಾಲಾವಧಿ (CF) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: PREFERRED CITATION OF DESCRIBED MATERIALS NOTE
kn: ವಿವರಿಸಿದ ವಸ್ತುಗಳ ಆದ್ಯತೆಯ ಉಲ್ಲೇಖ ಸೂಚನೆ

en: SUPPLEMENT NOTE
kn: ಪೂರಕ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: STUDY PROGRAM INFORMATION NOTE
kn: ಅಧ್ಯಯನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮಾಹಿತಿ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: CENSORSHIP NOTE (VM) [OBSOLETE]
kn: ಸೆನ್ಸಾರ್ಶಿಪ್ ಸೂಚನೆ (VM) [ಹಳತಾಗಿದೆ

en: ADDITIONAL PHYSICAL FORM AVAILABLE NOTE
kn: ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಭೌತಿಕ(ಬಾಹ್ಯ) ಫಾರ್ಮ್ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: ACCESSIBILITY NOTE
kn: ಪ್ರವೇಶ ಸೂಚನೆ

en: REPRODUCTION NOTE
kn: ಮರುಉತ್ಪಾದನೆ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: ORIGINAL VERSION NOTE
kn: ಮೂಲ ಆವೃತ್ತಿ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: LOCATION OF ORIGINALS/DUPLICATES NOTE
kn: ಮೂಲ/ನಕಲಿ ಸೂಚನೆಯ ಸ್ಥಳ

en: FUNDING INFORMATION NOTE
kn: ನಿಧಿಯ ಮಾಹಿತಿಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: SOURCE OF DATA NOTE (CF) [OBSOLETE]
kn: ಡೇಟಾ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಪೂರೈಕೆದಾರ (CF) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: SYSTEM DETAILS NOTE
kn: ಸಿಸ್ಟಮ್ ವಿವರಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: TERMS GOVERNING USE AND REPRODUCTION NOTE
kn: ನಿಯಮಗಳು ಆಡಳಿತದ ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಮರುಉತ್ಪಾದನೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: IMMEDIATE SOURCE OF ACQUISITION NOTE
kn: ತಕ್ಷಣದ ಸ್ವಾಧೀನದ ಮೂಲ ಸೂಚನೆ

en: INFORMATION RELATING TO COPYRIGHT STATUS
kn: ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿ

en: SOLICITATION INFORMATION NOTE (AM) [OBSOLETE]
kn: ಕೋರಿಕೆ ಮಾಹಿತಿ ಟಿಪ್ಪಣಿ (AM) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: LOCATION OF OTHER ARCHIVAL MATERIALS NOTE
kn: ಇತರ ಆರ್ಕೈವಲ್ ಮೆಟೀರಿಯಲ್‌ಗಳ ಸ್ಥಳ ಸೂಚನೆ

en: LANGUAGE NOTE
kn: ಭಾಷಾ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: FORMER TITLE COMPLEXITY NOTE
kn: ಮೊದಲಿನ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಸಂಕೀರ್ಣತೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: ISSUING BODY NOTE
kn: ಬಾಡಿ ನೋಟ್ ನೀಡುವುದು

en: ENTITY AND ATTRIBUTE INFORMATION NOTE
kn: ಘಟಕ ಮತ್ತು ಗುಣಲಕ್ಷಣದ ಮಾಹಿತಿಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: CUMULATIVE INDEX/FINDING AIDS NOTE
kn: ಸಂಚಿತ ಸೂಚ್ಯಂಕ/ಫೈಂಡಿಂಗ್ ಏಡ್ಸ್ ಸೂಚನೆ

en: INFORMATION ABOUT DOCUMENTATION NOTE
kn: ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟೇಶನ್ ಸೂಚನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ

en: OWNERSHIP AND CUSTODIAL HISTORY
kn: ಮಾಲೀಕತ್ವ ಮತ್ತು ಕಸ್ಟಡಿಯಲ್ ಇತಿಹಾಸ

en: COPY AND VERSION IDENTIFICATION NOTE
kn: ಪ್ರತಿ ಮತ್ತು ಆವೃತ್ತಿ ಗುರುತಿನ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: BINDING INFORMATION
kn: ಹೊದಿಕೆ(ಬೈಂಡಿಂಗ್) ಮಾಹಿತಿ

en: CASE FILE CHARACTERISTICS NOTE
kn: ಕೇಸ್ ಫೈಲ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳ ಸೂಚನೆ

en: METHODOLOGY NOTE
kn: ಮೆಥಡಾಲಜಿ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: EDITOR NOTE (SE) [OBSOLETE]
kn: ಸಂಪಾದಕರ ಟಿಪ್ಪಣಿ (SE) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: LINKING ENTRY COMPLEXITY NOTE
kn: ಲಿಂಕ್ ನಮೂದಿನ ಸಂಕೀರ್ಣತೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: PUBLICATIONS ABOUT DESCRIBED MATERIALS NOTE
kn: ವಿವರಿಸಿದ ವಸ್ತುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳು ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: RELATED COMPUTER FILES NOTE (CF) [OBSOLETE]
kn: ಸಂಬಂಧಿತ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಫೈಲ್‌ಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ (CF) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: ACTION NOTE
kn: ಕಾರ್ಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ(ಸೂಚನೆ)

en: ACCUMULATION AND FREQUENCY OF USE NOTE
kn: ಬಳಕೆಯ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮತ್ತು ಆವರ್ತನ

en: EXHIBITIONS NOTE
kn: ಪ್ರದರ್ಶನಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: AWARDS NOTE
kn: ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳ ಟಿಪ್ಪಣಿ

en: SOURCE OF DESCRIPTION NOTE
kn: ವಿವರಣೆ ಟಿಪ್ಪಣಿಯ ಮೂಲ

en: LOCAL NOTE (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಟಿಪ್ಪಣಿ (RLIN)

en: SUBJECT ADDED ENTRY--PERSONAL NAME
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು

en: SUBJECT ADDED ENTRY--CORPORATE NAME
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು

en: SUBJECT ADDED ENTRY--MEETING NAME
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಸಭೆಯ ಹೆಸರು

en: SUBJECT ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: SUBJECT ADDED ENTRY--NAMED EVENT
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ---ಹೆಸರಿಸಲಾದ ಘಟನೆ

en: SUBJECT ADDED ENTRY--CHRONOLOGICAL TERM
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಕಾಲನುಕ್ರಮದ ಪದ

en: SUBJECT ADDED ENTRY--TOPICAL TERM
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಪ್ರಾಸಂಗಿಕ ಪದ

en: SUBJECT ADDED ENTRY--GEOGRAPHIC NAME
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು

en: SUBJECT ADDED ENTRY--REVERSE GEOGRAPHIC (BK MP SE) [OBSOLETE]
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ರಿವರ್ಸ್ ಜಿಯೋಗ್ರಾಫಿಕ್ (BK MP SE) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ]

en: INDEX TERM--UNCONTROLLED
kn: ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದ--ಅನಿಯಂತ್ರಿತ

en: SUBJECT ADDED ENTRY--FACETED TOPICAL TERMS
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಆಂಶಿಕ ಪ್ರಾಸಂಗಿಕ ಪದ

en: INDEX TERM--GENRE/FORM
kn: ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದ--ಶೈಲಿ/ರೂಪ

en: INDEX TERM--OCCUPATION
kn: ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದ--ವೃತ್ತಿ

en: INDEX TERM--FUNCTION
kn: ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದ--ಕಾರ್ಯ

en: INDEX TERM--CURRICULUM OBJECTIVE
kn: ಸೂಚ್ಯಂಕ ಪದ--ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಉದ್ದೇಶ

en: SUBJECT ADDED ENTRY--HIERARCHICAL PLACE NAME
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಕ್ರಮಾನುಗತ ಸ್ಥಳದ ಹೆಸರು

en: SUBJECT ADDED ENTRY--TYPE OF ENTITY UNSPECIFIED
kn: ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಘಟಕದ ಪ್ರಕಾರ

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--TOPICAL TERM (OCLC, RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ವಿಷಯದ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ --ಪ್ರಾಸಂಗಿಕ(ಟೊಪಿಕಲ್) ಪದ (OCLC, RLIN)

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--GEOGRAPHIC NAME (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು (RLIN)

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--PERSONAL NAME (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು (RLIN)

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--CORPORATE NAME (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು (RLIN)

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--MEETING NAME (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ-- ಸಭೆಯ ಹೆಸರು (RLIN)

en: LOCAL SUBJECT ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ವಿಷಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ (RLIN)

en: ADDED ENTRY--PERSONAL NAME
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು

en: ADDED ENTRY--PERSONAL NAME (PERFORMER) (MU) [OBSOLETE]
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು (ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುವವ) (MU) [ಸಂಪೂರ್ಣ]

en: ADDED ENTRY--CORPORATE NAME
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು

en: ADDED ENTRY--MEETING NAME
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ-- ಸಭೆಯ ಹೆಸರು

en: ADDED ENTRY--CORPORATE NAME (PERFORMER) (MU) [OBSOLETE]
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು (ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುವವ)(MU) [ಸಂಪೂರ್ಣ]

en: ADDED ENTRY--UNCONTROLLED NAME
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಟ್ಯಾಕ್ಸಾನಮಿಕ್ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ---ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: ADDED ENTRY--UNCONTROLLED RELATED/ANALYTICAL TITLE
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ---ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಸಂಬಂಧಿತ / ವಿಶ್ಲೇಷಣಾತ್ಮಕ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: ADDED ENTRY-GEOGRAPHIC NAME
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ---ಸ್ಥಳದ ಹೆಸರು

en: ADDED ENTRY--HIERARCHICAL PLACE NAME
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಕ್ರಮಾನುಗತ ಸ್ಥಳದ ಹೆಸರು

en: SYSTEM DETAILS ACCESS TO COMPUTER FILES
kn: ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಫೈಲ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಿಸ್ಟಮ್ ವಿವರಗಳ ಲಭ್ಯತೆ

en: ADDED ENTRY--TAXONOMIC IDENTIFICATION
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಟ್ಯಾಕ್ಸಾನಮಿಕ್ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ

en: ADDED ENTRY--PHYSICAL CHARACTERISTICS [OBSOLETE]
kn: ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಭೌತಿಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು [ಸಂಪೂರ್ಣ}

en: RESOURCE IDENTIFIER
kn: ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಗುರುತಿಸುವವ

en: MAIN SERIES ENTRY
kn: ಪ್ರಧಾನ ಸರಣಿ ದಾಖಲೆ

en: SUBSERIES ENTRY
kn: ಉಪಸರಣಿಗಳ ದಾಖಲೆ

en: ORIGINAL LANGUAGE ENTRY
kn: ಮೂಲ ಭಾಷೆಯ ನಮೂದು

en: TRANSLATION ENTRY
kn: ಭಾಷಾಂತರ ನಮೂದು

en: SUPPLEMENT/SPECIAL ISSUE ENTRY
kn: ಪೂರಕ/ವಿಶೇಷ ಸಂಚಿಕೆ ನಮೂದು

en: SUPPLEMENT PARENT ENTRY
kn: ಪೂರಕ ಪೋಷಕ ನಮೂದು

en: HOST ITEM ENTRY
kn: ಹೋಸ್ಟ್ ಐಟಂ ನಮೂದು

en: CONSTITUENT UNIT ENTRY
kn: ಕನ್‍ಸ್ಟಿಟ್ಯುಅಂಟ್‍ ಯುನಿಟ್ ಎಂಟ್ರಿ

en: OTHER EDITION ENTRY
kn: ಇತರ ಆವೃತ್ತಿ ನಮೂದು

en: ADDITIONAL PHYSICAL FORM ENTRY
kn: ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಭೌತಿಕ ನಮೂದು ನಮೂನೆ

en: ISSUED WITH ENTRY
kn: ನಮೂದಿನೊಂದಿಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ

en: PRECEDING ENTRY
kn: ಮೊದಲಿನ ನಮೂದು

en: SUCCEEDING ENTRY
kn: ಮುಂದುವರೆದ ದಾಖಲೆ

en: DATA SOURCE ENTRY
kn: ಡೇಟಾ ಮೂಲ ನಮೂದು

en: OTHER RELATIONSHIP ENTRY
kn: ಇತರ ಸಂಬಂಧದ ನಮೂದು

en: COMPONENT ITEM ENTRY (RLIN)
kn: ಕಾಂಪೊನೆಂಟ್ ಐಟಂ ನಮೂದು (RLIN)

en: LOCAL ADDED ENTRY--PERSONAL NAME (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು (RLIN)

en: LOCAL ADDED ENTRY--CORPORATE NAME (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು (RLIN)

en: LOCAL ADDED ENTRY--MEETING NAME (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಸಭೆಯ ಹೆಸರು (RLIN)

en: LOCAL ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ (RLIN)

en: SERIES ADDED ENTRY--PERSONAL NAME
kn: ಸರಣಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು

en: SERIES ADDED ENTRY--CORPORATE NAME
kn: ಸರಣಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು

en: SERIES ADDED ENTRY--MEETING NAME
kn: ಸರಣಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಸಭೆಯ ಹೆಸರು

en: SERIES ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE
kn: ಹೆಚ್ಸರಣಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

en: SERIES ADDED ENTRY--TITLE [OBSOLETE]
kn: ಸರಣಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಶೀರ್ಷಿಕೆ [ಸಂಪನ್ನ]

en: HOLDINGS CODED DATA VALUES
kn: ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಕೋಡೆಡ್ ಡೇಟಾ ಮೌಲ್ಯಗಳು

en: TEXTUAL PHYSICAL FORM DESIGNATOR
kn: ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ಯುಯಲ್ ಫಿಸಿಕಲ್ ಫಾರ್ಮ್ ವಿನ್ಯಾಸ

en: NAME OF UNIT
kn: ಯುನಿಟ್ ಹೆಸರು

en: HOLDING INSTITUTION
kn: ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಷನ್

en: LOCATION [OBSOLETE]
kn: ಸ್ಥಳ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: LOCATION
kn: ಸ್ಥಾನ

en: CAPTIONS AND PATTERN--BASIC BIBLIOGRAPHIC UNIT
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಮಾದರಿ--ಮೂಲ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಘಟಕ

en: CAPTIONS AND PATTERN--SUPPLEMENTARY MATERIAL
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ನಮೂನೆ--ಪೂರಕ ಸಾಮಗ್ರಿ

en: CAPTIONS AND PATTERN--INDEXES
kn: ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಮಾದರಿ--ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು

en: LOCAL CONTROL INFORMATION (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಾಹಿತಿ (RLIN)

en: ENUMERATION AND CHRONOLOGY--BASIC BIBLIOGRAPHIC UNIT
kn: ಎಣಿಕೆ ಮತ್ತು ಕಾಲಾನುಕ್ರಮ --ಮೂಲ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಘಟಕ

en: ENUMERATION AND CHRONOLOGY--SUPPLEMENTARY MATERIAL
kn: ಎಣಿಕೆ ಮತ್ತು ಕಾಲಾನುಕ್ರಮ - ಪೂರಕ ವಸ್ತು

en: ENUMERATION AND CHRONOLOGY--INDEXES
kn: ಎಣಿಕೆ ಮತ್ತು ಕಾಲಾನುಕ್ರಮ--ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು

en: TEXTUAL HOLDINGS--BASIC BIBLIOGRAPHIC UNIT
kn: ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ಯುಯಲ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್--ಮೂಲ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಘಟಕ

en: TEXTUAL HOLDINGS--SUPPLEMENTARY MATERIAL
kn: ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ಯುಯಲ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್‌ಗಳು--ಪೂರಕ ವಸ್ತು

en: TEXTUAL HOLDINGS--INDEXES
kn: ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ಯುಯಲ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್‌ಗಳು--ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು

en: VARIANT PERSONAL NAME (SE) [OBSOLETE]
kn: ವಿಭಿನ್ನ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು (SE) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: VARIANT CORPORATE NAME (SE)[OBSOLETE]
kn: ವೇರಿಯಂಟ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು (SE)[ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: VARIANT CONFERENCE OR MEETING NAME (SE) [OBSOLETE]
kn: ವೇರಿಯಂಟ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಅಥವಾ ಮೀಟಿಂಗ್ ಹೆಸರು (SE) [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ]

en: VARIANT UNIFORM TITLE HEADING (SE) [OBSOLETE]
kn: ವೇರಿಯಂಟ್ ಯೂನಿಫಾರ್ಮ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಶಿರೋನಾಮೆ (SE) [ಹಳತಾಗಿದೆ]

en: ITEM INFORMATION--BASIC BIBLIOGRAPHIC UNIT
kn: ಐಟಂ ಮಾಹಿತಿ--ಮೂಲ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಘಟಕ

en: ITEM INFORMATION--SUPPLEMENTARY MATERIAL
kn: ಐಟಂ ಮಾಹಿತಿ--ಪೂರಕ ವಸ್ತು

en: ITEM INFORMATION--INDEXES
kn: ಐಟಂ ಮಾಹಿತಿ - ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು

en: REPLACEMENT RECORD INFORMATION
kn: ಬದಲಿ ದಾಖಲೆಯ ಮಾಹಿತಿ

en: METADATA PROVENANCE
kn: ಮೆಟಾಡೇಟಾ ಪ್ರೊವೆನೆನ್ಸ್

en: FOREIGN MARC INFORMATION FIELD
kn: ವಿದೇಶಿ MARC ಮಾಹಿತಿ ಕ್ಷೇತ್ರ

en: NON-MARC INFORMATION FIELD
kn: ನಾನ್-ಮಾರ್ಕ್ ಮಾಹಿತಿ ಕ್ಷೇತ್ರ

en: LOCAL SERIES ADDED ENTRY--PERSONAL NAME (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಸರಣಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು (RLIN)

en: LOCAL SERIES ADDED ENTRY--CORPORATE NAME (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಸರಣಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು (RLIN)

en: LOCAL SERIES ADDED ENTRY--MEETING NAME (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಸರಣಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಸಭೆಯ ಹೆಸರು (RLIN)

en: LOCAL SERIES ADDED ENTRY--UNIFORM TITLE (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಸರಣಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಾಖಲೆ--ಏಕರೂಪದ ಶೀರ್ಷಿಕೆ (RLIN)

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-PERSONAL NAME [LOCAL, CANADA]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ-ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು [ಲೋಕಲ್, ಕೆನಡಾ]

en: LOCAL DATA ELEMENT A, LDA (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಡೇಟಾ ಎಲಿಮೆಂಟ್ A, LDA (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT B, LDB (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಡೇಟಾ ಎಲಿಮೆಂಟ್ B, LDB (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT C, LDC (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಡೇಟಾ ಎಲಿಮೆಂಟ್ C, LDC (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT D, LDD (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಡೇಟಾ ಎಲಿಮೆಂಟ್ D, LDD (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT E, LDE (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಡೇಟಾ ಎಲಿಮೆಂಟ್ E, LDE (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT F, LDF (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಡೇಟಾ ಎಲಿಮೆಂಟ್ F, LDF (RLIN)

en: LOCAL DATA ELEMENT G, LDG (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಡೇಟಾ ಎಲಿಮೆಂಟ್ G, LDG (RLIN)

en: PUT COMMAND PARAMETER (RLIN)
kn: ಕಮಾಂಡ್ ಪ್ಯಾರಾಮೀಟರ್ (RLIN) ಹಾಕಿ

en: USER-OPTION DATA (OCLC)
kn: ಬಳಕೆದಾರರ-ಆಯ್ಕೆ ಡೇಟಾ (OCLC)

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-CONFERENCE OR MEETING NAME [LOCAL, CANADA]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ---ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಅಥವಾ ಮೀಟಿಂಗ್ ಹೆಸರು [ಸ್ಥಳೀಯ, ಕೆನಡಾ]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-UNIFORM TITLE HEADING [LOCAL, CANADA]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ-ಸಮಾನ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಶಿರೋನಾಮೆ [ಲೋಕಲ್, ಕೆನಡಾ]

en: OCLC/CONSER MISCELLANEOUS DATA (OCLC); PIECE USED FOR CATALOGING (pre-AACR2) (RLIN)
kn: OCLC/ಕನ್ಸರ್ ವಿವಿಧ ಡೇಟಾ (OCLC); ಕ್ಯಾಟಲಾಗಿಂಗ್ ಗಾಗಿ ಬಳಸಲಾದ ಭಾಗ (ಎಎಸಿಆರ್ 2 ಪೂರ್ವ) (ಆರ್‌ಎಲ್‌ಐಎನ್)

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE--UNIFORM TITLE [OBSOLETE] [CAN/MARC only]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ--ಸಮಾನ ಶೀರ್ಷಿಕೆ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ] [ಕ್ಯಾನ್/ಮಾರ್ಕ್ ಮಾತ್ರ]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE--ROMANIZED TITLE [OBSOLETE] [CAN/MARC only]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ--ರೋಮನೈಸ್ಡ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ] [ಕ್ಯಾನ್/ಮಾರ್ಕ್ ಮಾತ್ರ]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE--COLLECTIVE TITLE [OBSOLETE] [CAN/MARC only]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ --ಸಮೂಹಶೀರ್ಷಿಕೆ [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ] [ಕ್ಯಾನ್/ಮಾರ್ಕ್ ಮಾತ್ರ]

en: LOCAL PROCESSING INFORMATION (OCLC)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಮಾಹಿತಿ (OCLC)

en: LOCAL PROCESSING INFORMATION (OCLC); SERIES PART DESIGNATOR (RLIN)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಮಾಹಿತಿ (OCLC); ಸರಣಿ ಭಾಗ ವಿನ್ಯಾಸಕ (RLIN)

en: LOCAL HOLDINGS (RLIN)
kn: ಲೋಕಲ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ (RLIN)

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE--GEOGRAPHIC NAME/AREA NAME [OBSOLETE] [CAN/MARC only]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ--ಭೌಗೋಳಿಕ ಹೆಸರು/ಪ್ರದೇಶದ ಹೆಸರು [ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ] [CAN/MARC ಮಾತ್ರ]

en: COPY-LEVEL INFORMATION (RLIN)
kn: ಪ್ರತಿ-ಮಟ್ಟದ ಮಾಹಿತಿ (RLIN)

en: LOCAL ELECTRONIC LOCATION AND ACCESS (OCLC)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಪ್ರವೇಶ (OCLC)

en: PHYSICAL LOCATION (RLIN)
kn: ಭೌತಿಕ ಸ್ಥಳ (RLIN)

en: ADDITIONAL ESTC CODES (RLIN)
kn: ಹೆಚ್ಚುವರಿ ESTC ಸಂಕೇತಗಳು (RLIN)

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-SERIES STATEMENT--PERSONAL NAME/TITLE [LOCAL, CANADA]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ-ಸರಣಿ ವಿವರ--ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೆಸರು [ಲೋಕಲ್, ಕೆನಡಾ]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-SERIES STATEMENT--CORPORATE NAME/TITLE [LOCAL, CANADA]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ-ಸರಣಿ ವಿವರ--ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಹೆಸರು/ಶೀರ್ಷಿಕೆ [ಲೋಕಲ್, ಕೆನಡಾ]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-SERIES STATEMENT--CONFERENCE OR MEETING NAME/TITLE [LOCAL, CANADA]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ-ಸರಣಿ ವಿವರ--ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಅಥವಾ ಮೀಟಿಂಗ್ ಹೆಸರು/ಶೀರ್ಷಿಕೆ [ಲೋಕಲ್, ಕೆನಡಾ]

en: EQUIVALENCE OR CROSS-REFERENCE-SERIES STATEMENT--TITLE/UNIFORM TITLE [LOCAL, CANADA]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ-ಸರಣಿ ವಿವರ--ಶೀರ್ಷಿಕೆ/ಸಮಾನ ಶೀರ್ಷಿಕೆ [ಲೋಕಲ್, ಕೆನಡಾ]

en: WLN AUTOMATIC HOLDINGS STATEMENT (OCLC)
kn: WLN ಆಟೋಮ್ಯಾಟಿಕ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಸ್ಟೇಟ್ಮೆಂಟ್ (OCLC)

en: LOCAL ROMANIZATION/CONVERSION HISTORY (OCLC)
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ರೋಮಾನೀಕರಣ/ಪರಿವರ್ತನೆಯ ಇತಿಹಾಸ (OCLC)

en: EQUIVALENCES OR CROSS-REFERENCES [LOCAL, CANADA]
kn: ಸಮಾನ ಅಥವಾ ಅಂತರ-ವಿಷಯ [ಲೋಕಲ್, ಕೆನಡಾ]

en: RECOMMENDATION 995 [LOCAL, UNIMARC FRANCE]
kn: ಶಿಫಾರಸು 995 [ಸ್ಥಳೀಯ, UNIMARC ಫ್ರಾನ್ಸ್]

en: Selected matching rules for MARC 21 bibliographic records, including:
kn: MARC 21 ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ದಾಖಲೆಗಳಿಗಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿದ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ನಿಯಮಗಳು, ಇವುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ:

en: ISBN
kn: ಐಎಸ್‌ಬಿಎನ್(ISBN)

en: ISSN
kn: ಐಎಸ್ಎಸ್ಎನ್

en: Fast Add Framework
kn: ಶೀಘ್ರ ಸೇರ್ಪಡೆಯ ಚೌಕಟ್ಟು

en: 'FA', a 'Fast Add' minimal MARC21 framework suitable for ILL or on-the-fly cataloguing.
kn: 'FA', ILL, ಅಥವಾ ಆನ್-ದಿ-ಫ್ಲೈ ಕ್ಯಾಟಲಾಗ್‌ಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ 'ಕ್ಸಿಪ್ರ ಸೇರ್ಪಡೆ (ಫಾಸ್ಟ್ ಆಡ್)' ಕನಿಷ್ಠ MARC21 ಚೌಕಟ್ಟು (ಫ್ರೇಮ್‌ವರ್ಕ್)

en: Models
kn: ಮಾಡೆಲ್ಸ್

en: Books, Booklets, Workbooks
kn: ಪುಸ್ತಕಗಳು, ಕಿರುಪುಸ್ತಕಗಳು, ಅಭ್ಯಾಸ ಪುಸ್ತಕಗಳು

en: CD-ROMs, DVD-ROMs, General Online Resources
kn: ಸಿಡಿ-ರಾಮ್‌ಗಳು, ಡಿವಿಡಿ-ರಾಮ್‌ಗಳು, ಸಾಮಾನ್ಯ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು

en: Binders
kn: ಬೈಂಡರ್‌ಗಳು

en: Kits
kn: ಕಿಟ್‌ಗಳು

en: Serials
kn: ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳು

en: Audio Cassettes, CDs
kn: ಧ್ವನಿ ಸುರುಳಿ (ಕ್ಯಾಸೆಟ್), CDs

en: Simple MARC 21 bibliographic frameworks for some common types of bibliographic material. Frameworks are used to define the structure of your MARC records and the behavior of the integrated MARC editor. You can change these at any time after installation. The frameworks in this optional default setting include:
kn: ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ರೀತಿಯ ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ವಸ್ತುಗಳಿಗೆ ಸರಳ MARC 21 ಗ್ರಂಥಸೂಚಿ ಚೌಕಟ್ಟುಗಳು. ನಿಮ್ಮ MARC ದಾಖಲೆಗಳ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಸಂಯೋಜಿತ MARC ಎಡಿಟರ್‌ನ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲು ಫ್ರೇಮ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅನುಸ್ಥಾಪನೆಯ ನಂತರ ನೀವು ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇವುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. ಈ ಐಚ್ಛಿಕ ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿನ ಚೌಕಟ್ಟುಗಳು ಸೇರಿವೆ:

en: BKS Books, Booklets, Workbooks
kn: BKS ಪುಸ್ತಕಗಳು, ಕಿರುಪುಸ್ತಕಗಳು, ಅಭ್ಯಾಸ ಪುಸ್ತಕಗಳು

en: CF  CD-ROMs, DVD-ROMs, General Online Resources
kn: CF  ಸಿಡಿ-ರಾಮ್‌ಗಳು, ಡಿವಿಡಿ-ರಾಮ್‌ಗಳು, ಸಾಮಾನ್ಯ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು

en: SR  Audio Cassettes, CDs
kn: SR  ಆಡಿಯೋ ಕ್ಯಾಸೆಟ್‌ಗಳು, ಸಿಡಿಗಳು

en: AR  Models
kn: AR  ಘಟಕಗಳು

en: KT  Kits
kn: KT  ಕಿಟ್‌ಗಳು

en: IR  Binders
kn: IR  ಬೈಂಡರ್ಸ್

en: SER Serials
kn: SER ಸೀರಿಯಲ್‌ಗಳು
